Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mimi Mkisto nikila hadharani Zanzibar nitashitakiwa kwa sheria gani?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Synthesizer, Jul 31, 2012.

  1. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,174
    Likes Received: 1,045
    Trophy Points: 280
    Hapa juzi nilisikia viongozi wa serikali ya Mapinduzi Zanzibar wakisema wale wote wanaokiuka mfungo wa Ramadhani watachukuliwa hatua. Lazima nikiri huwa inanikera sana ninapokuwa Zanzibar kikazi wakati wa mfungo wa Ramdahani kujikuta nalazimishwa bila kupenda kufunga kama vile na mie ni muislamu.

    Hivi nikiwa Zanzibar na kuanzisha hoteli ambayo nitatoa huduma ya chakula cha mchana hata wakati wa mfungo wa Ramadhani, au kula ndizi yangi hadharani wakati wa mfungo wa Ramadhani, nitashitakiwa kwa sheria ipi?

    Au suala ni kuogopa jazba ya Wana Harakati? Polisi watanilinda kwa mimi kula wakati wa mfungo wa Ramadhani?

    Nchi yetu Tanzania haina dini, Zanzibar au Tanzania bara, sivyo?
     
  2. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Wewe kula hovyo tu hadharani.utapokamatwa na kuandikiwa charge sheet ndo utagundua vipengele ! we hujui Zanzibar ni nchi ndani ya muungano ?
     
  3. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    utashitakiwa kwa sheria za UAMSHO!
     
  4. ha ha ha

    ha ha ha JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kumbe kinachofanyika huko kisiwani ni kuficha chakula na sio utii wa mtu binafsi kwenye dini yake na Mungu wake. Inawezekana kikipikwa chakula wanafungulia kisiwa chote.
     
  5. F

    Fatherbullet Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    There is something called "Makruh" in Islamic. Its basically doing something which is not forbidden but in a way that it disturbs other people. You are a Christian so you have a right to eat but you should look at Zanzibar from an angle that its guided by Islamic principles. Not everyone smokes so you have no reason to smoke in public. Its simple. Buy your food or drinks and sit somewhere private and eat. You can eat in your house, your hotel room, inside your car etc. Problem is you want to buy a big bugger and a coke, stand at michenzani facing those flats and show everyone that you are eating yet majority of the people are fasting. That's Makruh
     
  6. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Aaaawapi, huo ni unyanyasaji tu. Niliwaambia hako kamchezo ka kuruhusu Kadhi ni kuitengeneza Nigeria ya mashariki ya Afrika, ambapo tunakokwenda tujiandae kuchinjana kwa jina la sharia law. Hatupaswi kuwapuuza minority kwa interest za majority juu ya imani. Mtu hapaswi kuwa na hofu kuhusu ufuasi kwa Mungu bali ndani ya mtu huyo kuwe na mawasiliano na Mungu wake.
     
  7. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mkuu embu jaribu tujue sheria gani itatumika kukungoa kucha
     
  8. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,556
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    magumashi matupu
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Will my eating before them result in death or what? And this Makruh thing is it in the constitution?
     
  10. next

    next JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 588
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    many likes kaka.
    sjui kwa nn watu hawataki kutumia akili kwa mambo ambayo hata hayahitaji publicity na malumbano.
     
  11. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kwani katika hali ya kawaida wati wanakula wapi na kwa namna gani? Kwamba nikienda restaurant nikila nitakuwa nimemkosea nani?
     
  12. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,357
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    why dont you try to make love in public anywhere in the country in broad day light??????
     
  13. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Why should you be disturbed ?

    While TZ is a country of all religions.

    Dont you see that you are forcing people to believe in what you believe?
     
  14. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Katika mambo ambayo huwa nawapa credit hawa jamaa, ni kusimamia kanuni, sheria na taratibu wanazojiwekea
     
  15. cosa nostra

    cosa nostra Member

    #15
    Jul 31, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 15
    Tanzania ni nchi iliyo kua ikiendeshwa katika hali ya amani enzi hizo sasa hawa magaidi wakizenji waliokua afghanstan somalia na Iraq wamebanwa huko wanaleta itikadi zenj its okey huko kwao wakija bongo tuna deal nao mmoja mmoja nasikia HIZO IMANI HAZIKUWEPO ENZI ZA MWALIMU? NAKWANINI LEO UAMSHO ...
     
  16. Hayajamani

    Hayajamani JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 2, 2012
    Messages: 885
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni vema kutumia akili na busara za ziada. Kula ni haki yako ya asili naya kisheria. Hakuna sheria inayokupangia muda gani wa kula. Ila ni vema kutojionyesha unakula hadharani kama wengine walivyochangia kwa ajili ya usalama wako, na kutowakwaza wasiokula kwa wakati huu wa mchana. Si unajua kuna watu wamekurupuka na haya mdini (itikadi za kigeni) na kuzitumia kidikiteta, bila kujali hiari ya kila mmoja kutoka moyoni kwake. Kwangu mimi nadhani kuwa Mungu anatumikiwa kwa uhuru na hiari. Ila kama kuna kamungu kengine kanakotumia mabavu na wendawazimu wa kulazimisha watu! Kazi kwelikweli, hivyo tumia busara. We angalia tu mataifa yanayotumia hiyo itikadi yalivyo na matatizo kila kukicha. Ni vema kuangalia sana tunapochagua tamaduni au mambo fulani ya kigeni. Mengine ni mkenge tu na tutabaki kuwa masikini wa akili, roho na mali.
     
  17. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tumswalie mtu....jamani
     
  18. m

    mbish Member

    #18
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe hutaki kuelewa, haijatungwa sheria kumkandamiza asiyekuwa mkristo kwa kuwa waislamu wamefunga basi asiyekuwa muislamu asile hadharan na sio kwamba ananyanyaaswa, hata italy wengi ni roman catholics so hata utamadun wao wa maisha asilimia kubwa umegubikwa na utamadun wa kikatolic.
     
  19. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #19
    Jul 31, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,526
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 280
    Nimesikia na huku tanganyika wameanza na bakora kwa akina dada kwa maagizo ya mungu. Wanaacha kuutumia muda wa funga kufanya toba wanakesha wakizunguka mitaani kutafuta wadada wa kuwatandika bakora ili wapate thawabu. What kind of religion is this!
     
  20. o

    ondiwo Member

    #20
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Is it comparable with eating in public under sharia law?: Amazing!
     
Loading...