Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mimi kwa mapishi noma nina cheti cha VETA-pishi la kuku

Discussion in 'JF Chef' started by Smile, Sep 12, 2012.

  1. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    NGOJA NIWAPE HILI...NILIPIKA JPILI.
    msinilaumu mimi napenda kuku bana .. so leo nitawafunza jinsi ya kuitengeza. ni rahisi sana na auhitaji kuwa mpishi mtaalam wa kupika na ni poa sana ukimuandalia hasaa umpendae au familia na marafiki kwa jumla.
    mahitaji
    KUKU MZIMA WA KIZUNGU
    TANGAWIZI MOJA KUBWA
    VITUNGUU VIWILI VIKUBWA NYEUPE
    KITUNGUU SAUMU
    KARANGA - vijiko vitatu vyikubwa kile cha kulia ..teh usije weka cha kusevia ..loh!
    MAZIWA NUSU KIKOMBE
    NYANYA MBILI KUBWA
    YAI MOJA LILILO CHEMSHWA
    CHICKEN CUBE 1.
    GARAM MASALA KIJIKO KIMOJA KIDOGO
    MAFUTA YA MAJI YA KUPIKIA
    procedure
    kata kata vitunguu saumu, tangawizi, vititunguu maji na karanga, weka ndani ya kinu kisha twanga hadi utengeze thick paste na ziingiliane kuwa mchanganyiko mmoja

    weka mafuta nusu kikombe kwenye sufuria kisha injika motoni hadi ipate moto kiasi kisha weka mchanganyiko wako wa vitungu na koroga huku ukiongezea maziwa kidogo kidogo hadi iive na kuwa rangi kama golden brown

    chukua nyama yako ya kuku kisha weka ndani ya mkaango wako wa vitungu endelea kukoroga hadi nazo pia ziwe brown ya kungaa ngaa
    baada ya hapo weka nyanya, garam masala, chicken cube, na chumvi kisha endelea kukoroga hadi mix ikauke kabisa na kuwa nzitoo!!
    ongezea maji ya moto vikombe viwili kisha punguza moto, funika wacha itokote pole pole hadi nyama iive na kuwa laini. mchuzi wake pia utakuwa ni mzito kweli
    baada ya chakula kuiva. kata kata yai laki slices nyembamba kisha kwenye bakuli unalopakulia kitoeo chako, changanyia humo humo kisha peleka mezani tayari kwa kula. inateremka poa ukila na chapati, ubweche- rice, ugali au mapotatoes..

    ukishindwa ni pm wekend tugonge vitu! uje na kuku wako tu wawili maana mi mmoja hanitoshi loh!
     
  2. Da Womanizer

    Da Womanizer JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2012
    Joined: May 24, 2010
    Messages: 1,559
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nimeku-pm
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Du hapo ukipiga mwaka m1 lazima umfikie Capt. John Komba.
     
  4. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ur so sweet smile,damn!
     
  5. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,347
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    ..mkuu sisi wengine wabara kiswahiri kidogo not richable kama huwi specific : karanga zilizotwangwa au ? Kitunguu swaumu kimoja ina maana kizima au pingili moja ? je, tangawizi ya unga vipi inafaa na kipimo ?

     
  6. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    karanga ni zilizosagwa mkuu twanga kwenye kinu au blender
    na vitunguu swaumu ni kiasi tu kama vya pilau let say pingili kumi hivi za wastani
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Experience yangu ni kuwa karanga zikipikwa muda mrefu zinaanza kushika kwenye sufuria na kuungulia (hata non stick pan). Labda kwa vile mafuta ya kupikia ni mengi sana (nusu kikombe sio mchezo)

    Kweli umefuzu. Asante kwa kuniamsha usingizini manake garram masala huwa natumia kwenye beef tu! Na mix ya karanga na madhiwa sijawahi kufanya, nitajaribu.
     
  8. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    au kama le mutuz[​IMG]
     
  9. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    nimeedit kuna mahali nilikosea ...ili vitu visiungue ndo maana unatakiwa uweke maziwa kidogokidogo my dear ...kama unavopikaga pilau unavolainisha vitunguu na maji same same
     
  10. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #10
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mimi swiit au kuku?
     
  11. Lilian Masilago

    Lilian Masilago Verified User

    #11
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na ingredients zote lakn mafuta nusu kikombe?? hapana.hiyo nitaiondoa kabisa. Mazoezi nayo magumu jamanii.
     
  12. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #12
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    hadi kuku aive mchezo?
    cause humchemshi dear ila waweza punguza pia ila sio mengi mbona?
     
  13. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #13
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kuku anaitwa smile nowdays,i didnt know that lol
     
  14. Lilian Masilago

    Lilian Masilago Verified User

    #14
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lakn kuku wa kisasa huwa sio wagumu....
    Na unasema mafuta nusu kikombe sio mengi ati?ur kidding. Au wewe ndo miili dizaini haina shukrani..Hata ukinywa debe la mafuta unakuwa fresh tu??!!!!
     
  15. Lilian Masilago

    Lilian Masilago Verified User

    #15
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Name calling!!
     
  16. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #16
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    ahaaa mwili wangu unashukrani balaa ,vikombe vyenyewe vya kichina hivi havina ujazo sahihi mimi nachotumia naona ni sawa ni hivi vidogo bwana
     
  17. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #17
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    gotcha madam
     
  18. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #18
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    ahahaa ushapika?
     
  19. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #19
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    you taught me a good reason yesterday,and the good thing kuku is my favourite food!!jus waiting saturday ifike ni practice
     
  20. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #20
    Sep 13, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    sio good reason bwana ni lesson ...au nije tupike wote? umoja ni nguvu si unajua/ teh
     
Loading...