Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mimba ya matokeo ya 'Tukio la Ubakaji' - Unashaurije?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Chupaku, Jan 6, 2011.

  1. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Wadau,

    Leo asubuhi wakati nimetoa mawazo mbali na matukio ya jana ya Arusha, nilifungulia 89.0 FM kipindi cha Early Morning Rise. Topic ya leo ilitoka kwa mwanaume ambaye ana ndoa ya mwaka mmoja na mtoto mmoja. Wiki nne zilizopita majambazi yaliwavamia na katika tukio hilo kama ilivyo ada wakambaka mke wake. :mad2::mad2::mad2:

    Kwa maelezo waliyotuma hapo kwa mtangazaji mke wake amepima HIV na hana (ingawa sina uhakika na matokeo haya inategemea walipima lini na kutumia vipimo gani). Juzi vipimo vimeonyesha mke wake ni mjamzito. They are devastated.

    Wanasema wao ni wakristo wazuri na wanaona kama kutoa mimba hiyo ni dhambi kubwa sana. Ila wana mashaka kumzaa mtoto huyo maana atakuwa anawakumbusha tukio hilo maisha yao yote.

    Kama wangekuwa wamekuja kwako, ungewashaurije? Watoe mimba au wasitoe na kama wasitoe, wajipangeje ili wasije kumtesa bure mtoto asiye na makosa?

    Karibuni.
     
  2. GFM

    GFM JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 708
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mtoto hana hatia lakini hiyo mie naona waitoe tu. Huyo mtoto atakuja kuteseka sana
    na haswa ikitoke akawa na shida kidogo ya kawaida, itawakumbusha matukio ya nyuma
     
  3. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Wasitoe, mtoto atalelewa na mama yake mzazi na baba yake wa kambo.
     
  4. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #4
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45

    Umeshwahi kuona mtoto ana kosa dogo tu kama amejikojolea halafu anatandikwa kama punda? Ndiyo hayo basi unayoyassema. What if ni wa huyo baba mwenye nyumba?
     
  5. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45

    Baba wa kambo amlee? May be. Tatizo hawezi ku delete lile tukio la ubakaji toka akilini mwake, anasema mtoto atakuwa namkumbusha kila siku. Na ikitokea mtoto mtukutu usishangae siku moja akaambiwa - we mtoto wa jamb....!
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jan 6, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hata wakitoa bado watakumbuka!Tena wanaweza kufika mahali huyo mama akaanza kujutia uamuzi wake!!Wakati mwingine ni bora kua na kitu hapo anaweza hata kumpeleka kwa bibi yake...kuliko kutokua nacho ukakitamani!!Sidhani kama ni haki kumchukia mtoto kwa mazingira yaliyomleta duniani!Nna rafiki yangu alibakwa akiwa na miaka 14..akapata mimba leo hii ana mtoto na wala hajawahi kujutia..mpaka amemwita Miracle..anampenda kupinda maelezo!Sasa kaolewa na ameongeza wa pili!Huwezi jua huyo mtoto atakuaje.
     
  7. m

    mbweta JF-Expert Member

    #7
    Jan 6, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kutoa mimba ni dhambi ya mara moja, na kumnyanyasa mtoto maisha yake yote ni dhambi ya kila mara.mie naona watoe tu kuepusha mlundikano wa dhambi zijazo,pia siku akija gombana na mumewe atatumia hiyo kumnyanyasa huyo mkewe. kwangu mi nkutoa tu. mtoto akikuwa asije ulizia baba yakr bure
     
  8. M

    Mama Big JF-Expert Member

    #8
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 488
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ma dear do the right thing think twice and then follow your heart to ur ultimate goal
     
  9. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #9
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45

    Mama Big sio mimi, nimesikia redioni, lol!
     
  10. Digna37

    Digna37 JF-Expert Member

    #10
    Jan 6, 2011
    Joined: May 17, 2010
    Messages: 806
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Wamejuaje kwamba mimba sio yao wenyewe? Walikuwa likizo kuchakachuana?? Kama kweli sio yao, basi nashauri wapitie msaada wa kitaalamu kwa watu wa saikolojia ili kuwaweka sawa wafike mahali wakubali kiakili kwamba mtoto ni wao wenyewe na wamlee kama wengine walionao. :amen:
     
  11. g

    gudgirl Member

    #11
    Jan 6, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na msaada wa kiroho unahitajika zaidi hapo
     
  12. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #12
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    kwa kweli sis hapa tutatoa ushauri tu..
    lakini huyo mama anatakiwa i make decision yake mwenyewe....
    maana ye anajua anachokipitia.....
    na anajua moyoni mwake anawaza nini..
    sasa yeye afanye kitu ambacho anaona ni sawa..
    na Mwenyezi Mungu yuko naye...
    kwani alichopitia ni maumivu ya roho na kimwili ..
     
  13. k

    kipimo JF-Expert Member

    #13
    Jan 6, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 830
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakati mwingine ni rahisi kusema kutoa au kuilea, ila ukikivaa hiki kiatu mwenyewe ndo unaweza kuwa penye position ya kutoa ushauri mzuri zaid. ni kweli kila moja lina gharama zake mfano ukichagua kulea ni kwamba ni zaidi ya ku adopt mtoto kwani huwezi pata tena mimba nyingine wakati iliyopo haijazaliwa na pia kwa asili ya binadamu kama huyo mtoto atazaliwa kuna uwezekano mkubwa wa kuteswa na hata ndg wengine. pia kutoa mimba si kitu cha kukimbilia kama tu vile kunywa maji ya majani ya chai ili utapike, mama aweza kupoteza maisha yake ingawa pia ki-imani imekaa vibaya, cha msingi zaidi kuwatembelea wataalam wa ushauri wahusika wote pamoja (couple), wakati wanashauriwa wawe neutral na baada ya ushauri waulizane wao na kwa kauli moja waamue. Mungu awatangulie, na nawapa pole sana kwa yalowapata.
     
  14. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #14
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Hapo anahitaji msaada wa kiroho zaidi, Kama ni wakristo wamtafute mchungaji kwa ajili ya couseling na maombi mazito kwa ajili ya kusamehe na kuikubali hali hiyo iliyotokea...kibinadamu sio rahisi kukabiliana na ishu kama hii.
     
  15. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #15
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hilo ni swala gumu kijamii na kiroho hivyo wanahitaji maombi mengi pia ushauri wa hali ya juu ila swala la kumtoa huyo mtoto kwa namna yoyote haiingii akilini kwani ni kwa mpango wa Mungu ameipata hiyo mimba Mungu asingeruhusu asingeliingia hivyo Mungu anamakusudi ya dhati na kiumbe chake.
     
Loading...