Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mimba inaweza kutunga siku ya 16 baada ya kumaliza hedhi?

Discussion in 'JF Doctor' started by Bi nyakomba, Aug 14, 2012.

  1. B

    Bi nyakomba JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    habari zenu mabibi/mabwana. Naomba kuuliza siku ya 16 baada ya MP, mwanamke aweza kushika mimba? Asanteni sn
     
  2. b

    bung'a Senior Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 152
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hawezi kushika mimba
     
  3. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Mkono wa kulia au kushoto? I was kidding...sikuhiyo haiwezekani.Hesabu siku kumi na nne kutoka mwisho wa mzunguko wako.Itakapodondokea ndipo pa kuogofya au kukimbililia.Mfano 1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12,13,14,15,16,17,18,19,20,21,22,23,24,25,26,27,28.
     
  4. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Wote waliokujibu kuwa haiwezekani wamekuongopea,
    Ukweli ni kwamba mimba inaweza rutubishwa siku hiyo.
    Wanawake wengi hutofautiana jumla ya siku za mzunguko mzima.
    Kwa ujumla huwa tunasema mwanamke huwa na siku 28 katika mzunguko mmoja.
    Lakini wapo wanaoweza kuwa na chini ya idadi hiyo au hata zaidi.
    Mabadiliko ya siku za mzunguko moja kwa moja huathiri siku ya "ovulation = upevukaji wa yai".
    Vilevile kumbuka baada ya kupevuka, yai huwa linakuwa tayari kurutubishwa ndani ya masaa 72 kabla ya kupoteza uwezo huo.
    Kuna makala moja nimeshawahi kuisoma inaelezea kuwa, upevukaji hutokea siku 14 kabla ya siku ya mwisho.

    Mathalani, mwanamke mwenye siku 28 za mzunguko basi upevukaji wa yai ni [siku 28 - siku 14 = siku ya 14], huyu yai lake hupevuka siku ya 14.
    mwanamke mwenye siku 29 za mzunguko basi upevukaji wa yai ni [siku 29 - siku 14 = siku ya 15], huyu yai lake hupevuka siku ya 15.
    mwanamke mwenye siku 30 za mzunguko basi upevukaji wa yai ni [siku 30 - siku 14 = siku ya 16], huyu yai lake hupevuka siku ya 16.

    Utaratibu huo utaendelea kuutumia kwa watu wengine kulingana na jumla ya siku zao.
     
  5. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Upo sahihi kwa asilimia kama 20 tu, kwa maelezo yakinifu soma bandiko langu hapo awali
     
  6. B

    Bi nyakomba JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    asanteni sana ndugu zangu kwa comments zenu nimejifunza kitu.
     
  7. b

    bung'a Senior Member

    #7
    Aug 15, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 152
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kumbuka huyu kasema baada ya mp yaani ile siku ya mwisho ya bleed halafu uesabie siku kumi na sita.
     
  8. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    bado hiyo kanuni niliyoainisha inatoa jibu mkuu, maana hatujui muhusika anaenda mzunguko wa siku ngapi kwa jumla
     
  9. P

    Prince Hope JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 2,170
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Mimba inashika, mpaka siku ya 18 kaka.
     
  10. mende 2014

    mende 2014 JF-Expert Member

    #10
    Nov 24, 2016
    Joined: Apr 13, 2014
    Messages: 757
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Inategemeana
     
  11. B

    Bi nyakomba JF-Expert Member

    #11
    Nov 24, 2016
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hee post ya 2012 hiii
     
  12. Chakochangu

    Chakochangu JF-Expert Member

    #12
    Nov 25, 2016
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 1,523
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Vipi ulifanikiwa kufuatana na ushauri wa wadau?
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Nov 25, 2016
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,438
    Trophy Points: 280
    Bi nyakomba hata mwanao nyakomba katoka sasa hivi kuniuliza swali hilohilo
     
  14. B

    Bi nyakomba JF-Expert Member

    #14
    Nov 25, 2016
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hahahhaha bujibuji
     
  15. B

    Bi nyakomba JF-Expert Member

    #15
    Nov 25, 2016
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Nilifanikiwa ndugunyangu, mwaka 2014, ila bby alipofikisha umri wa miezi 8, Mungu akampenda zaidi
     
  16. B

    Bi nyakomba JF-Expert Member

    #16
    Nov 25, 2016
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
  17. B

    Bi nyakomba JF-Expert Member

    #17
    Nov 25, 2016
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mpk sasa sijafanikiwa tena
     
  18. P

    Papizo JF-Expert Member

    #18
    Nov 25, 2016
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,237
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Usichoke endelea kujaribu na kula vizuri maana huwa inasababisha pia vile vile kutokana na mlo.....
     
  19. Chakochangu

    Chakochangu JF-Expert Member

    #19
    Nov 25, 2016
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 1,523
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Dah! Pole sana mkuu.
     
  20. B

    Bi nyakomba JF-Expert Member

    #20
    Nov 25, 2016
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Asante ndugu
     
Loading...