Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mimba hewa yamfukuzisha chuo mwanafunzi wa chuo cha veta kongowe- kibaha

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by 1973 RAJ MINJA, May 21, 2012.

  1. 1

    1973 RAJ MINJA Member

    #1
    May 21, 2012
    Joined: Aug 28, 2009
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwanafunzi wa kidato cha nne aliyechaguliwa kujiunga chuo cha ufundi veta kibaha kongowe kafukuzwa chuo kwakuwa amekutwa na mimba hewa baada ya kwenda kupimwa katika zahanati ya kongowe. Hakuna kipimo kilichofanyika zaidi ya kuminywa matiti . Kawaida kipimo cha mimba kipo ni strip ya urine for pregnancy test hiki hakikufanyika pale zahanati ila walirubuniwa na pesa kidogo kumuandikia ripoti ya uongo kwamba ana mimba.

    Kwa uchungu familia ya binti huyu walitafuta msaada kwa m.kiti wa zahanati ile hawakupata msaada, wakaenda kwa m.kiti wa serikali za mitaa bila mafanikio, haikutosha diwani kaelezwa naye kashindwa. Masharti wanayopewa kutoka kwa mwalimu mkuu baada ya kwenda kujieleza viongozi hao, anasema walete taarifa za daktari aliyempima akithibisha hakuwa na mimba ili aendelee na shule. Wakienda pale zahanati ya kongowe wanasema ili nao waandike hivyo vyema kwanza wakubali kama alikuwa na mimba ndipo wabatilishe,kwakuwa binti na wazazi wake japo si wasomi wanaelimu ya kujua kama wanarubuniwa hawakuweza kusaini hiyo karatasi.

    Wanajamii wazazi wa huyu binti ni wakulima na uwezo wao ni duni wameshindwa wafanye nini au waelekee wapi? Wanasema ukielimisha mtoto wa kike ume elimisha jamii, je tunakwenda wapi kielimu kuhusu watoto wa kike. Huu ni uuwaji kabisa. Tunaomba msaada wa kimawazo hata wa kisheria. Imeniuma nimeleta kwenu jamii nanyi mchangie juu ya hili. ushahidi na vielelezo wa vipimo vilivyo pimwa hospitali tatu tofauti vipo vikionyesha hakuna mimba kwa siku ile iliyoonyesha ana mimba pale zahanati ya kongowe. Kwa tetesi nafasi amepewa mtoto wa kigogo kwa kuhonga laki nne.
    Huyu mwalimu hafai na hapo zahanati huyo daktari hafai.

    Viongozi wa serikali waliwajibishwa, kwanini na hawa waliohusika kumuharibia binti huyu wasishitakiwe kwa kosa hilo pamoja na mkuu wa shule?
     
  2. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,724
    Likes Received: 1,848
    Trophy Points: 280
    Sina uhakika sana, but nahisi viongozi wote hapo ni magamba.
    Pili kuna vyombo Kama TAMWA, TAWLA & USTAWI WA JAMII jaribu huko.
    Watoto wengine wa vigogo hawana kabisa mwamko wa kusoma, basi tu wanajilazimisha.
    Matokeo yake ndio wanakuja wanafeli wao tu shule nzima na kuiharibia sifa shule.
     
  3. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mbona sielewi????

    Huyo binti anasoma chuo au sekondarii???

    Kama chuo ni ruksa kuendelea na masomo!!!!


    Alafu nna waswas wew umehusika, data hizo zote umepata wapi??????
     
  4. N

    Nguto JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,973
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Waunganishe hao wazazi na TAWLA (Chama cha wanasheria wanawake) ndiyo kazi yao kutetea wanyonge. Watalitatua hilo tatizo.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    ujumbe utakuwa umeshawafikia..au ingia kwemye website ya Tamwa ama mtafute Halima Mdee
     
  6. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    dah kweli wanadamu wana roho mbaya kweli, atafute msaada wa kisheria zaid kama atapambana kutetea haki yake kuna watu wa 4 hapo mpaka sasa hawana kazi
     
  7. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Raj Minja,
    Kwanza naomba usichafue jina la Chuo cha Veta ambacho kimezinduliwa hivi majuzi tuu kwa sababu it has nothing to do na hii long story yako!.

    Umeandika mambo mengi, umeacha kuweka time frame ili upate symphathy humu!.

    1. Hapo ni kijijini, binti akiwa na mimba kijijini watu wanajua tuu hata bila ya pregnant test.
    2. Siamini kuwa eti ile test ya kumshika maziwa ndio iliyomfukuzisha shule!.
    3. Shule iliona dalili ndipo akapelekwa kupimwa hapo zahanati na kufukuzwa shule!.
    4. Kama shule alifikuzwa hiyo nafasi ya Chuo cha Veta kaipataje?. Kwa matokeo gani?.
    5. Upatikanaji wa Nafasi vyuo vya Veta ni kwa maombi na kupasi usahili na sio kupangiwa kama kupasi sekondari au vyuo vya elimu hivyo hakuna cha mtu kuchukua nafaso ya mtu!.
    6. Inavyoelekea mwanzo mimba ilikuwepo na binti akafukuzwa shule lakini sasa mimba haipo na binti anataka kurudi shule kwa kisingizio hapo mwanzo hakupimwa mkojo!.
    7. Hiyo issue ni simple na straight, aende pale Tumbi akafanye medical exam ni bure, watampatia cheti cha uthibitisho kuwa hakuwahi kushika ujauzito, atakiwasilisha shule, atapokelewa na kuproceed na kujiunga Veta!.

    Pasco.
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Pasco, kabla ya kujibu hii hoja ningeomba u-declare your interest (yoyote) kwa VETA.

    Pili, unamjua huyo binti anayezungumziwa hapa? Unataarifa za vipimo vyake? Where you present wakati anashikwa matiti ili kujua kama ana mimba au la? What facts do you have in order to refute whatever claim zilizoletwa hapa?


     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2012
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kwani chuo hawaruhusiwi kusoma wenye mimba? au hiyo veta ni sekondari kwa sabab kama ni chuo unaruhusiwa kuolewa/kuoa, kuzaa na masoma yanaendelea kama kawa.
     
  10. pgasper

    pgasper JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 311
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    stori haielewki
     
  11. papason

    papason JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Wabongo ni wajanja wajanja sana! Bila kupindisha maneno huyo 'wakusoma' alipachikwa mimba baada ya ishu kubumbuluka akaishusha sasa anataka kuchezea akili za watu!
     
  12. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mie sijaelewa,aliyeelewa anifafanulie hii picha inaelekea ni nzuri.....:eyebrows:
     
Loading...