Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Milipuko ya Gongo la Mboto yatokea Brazzaville

Discussion in 'International Forum' started by EMT, Mar 4, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Several explosions have rocked Congo's capital Brazzaville, in an accident at a munitions dump. Witnesses said the blasts were felt several miles away in the neighbouring city of Kinshasa, across the border in the Democratic Republic of Congo.

    Plumes of smoke could be seen rising from Kinshasa, which lies over the river from Brazzaville. Officials and witnesses from the east of the city reported that the army tank regiment's ammunition depot was on fire and that many buildings around it had collapsed.

    The BBC's Thomas Hubert, in Kinshasa, reports that residents of east Brazzaville fled from the area when the blasts began. One eyewitness, he reports, has warned that some casualties could be expected but no-one had yet visited the area as it was still too dangerous. Agence France Presse reported that at least four people had been killed in the blasts, and many were injured. "It's a munitions depot that caught fire in Mpila. That's next to the presidential palace," a woman living in Brazzaville told the news agency.

    Source: BBC News - Munitions blast rocks Brazzaville

    UPDATE 2
    The death toll is reported to have reached 200 now. - BBC

    UPDATE 1:
    European Diplomat says at least 150 dead in Congo munition depot disaster - source AFP
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Yale yale ya Gongo la Mboto!
     
  3. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    But hii ilikuwa karibu na Ikulu yao.
     
  4. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hayo mabomu inaonekana yalikuwa ni kisanga kikubwa!

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  5. Not_Yet_Uhuru

    Not_Yet_Uhuru JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wadau;

    Kuna Breaking News -CNN kuwa kuna milipuko mikubwa ya Silaha mjini Brazaville Congo kwa Kabila, na inaelekea zaidi ya watu 200 hadi sasa wanahofiwa kufa, idadi inaelekea kukua na hadi sasa idadi kamili yaelekea ikazidi kupatikana muda unavyoenda! Source: CNN.

    Je hapa kwetu, Serikali hii 'sikivu' ilishachukua hatua yoyote kuondoa hatari ya milipuko kama hii katika kambi zote zilizo katikati ya miji, kama ilivyotokea Mbagala, na Gongolamboto? Tukumbuke kuwa kambi nyingine kama Airwing (Idara ya Anga), Navy Kigamboni, Makongo/Mlalakua, Kunduchi and kwingineko ni picha halisi ya jinsi wakazi wa jiji wanavyoishi ha hatari kila kukicha wakati serikali hii 'sikivu' haikumbuki yaliyotokea hadi wakaahidi haitatokea tena! Tukumbuke kauli za viongozi wakuu kuwa 'Raia ndio waliovamia na kujenga karibu na kambi!...Tutakubali haya yatokee tena? Tutafanyaje?

    Naomba kuwasilisha...! Pamoja daima!
     
  6. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Yalishatokea hapa kwetu tunaomba yasitokee tena kama tulivyoambiwa na serikali. Kwa huko DR Congo tunawapa pole lakini hii imeonyesha kuwa milipuko inaweza kutokea popote duniani na si kama watu walivyokuwa wanahoji kwa nini iwe Tanzania tu kufuatia milipuko ya Mbagala na Gongo la mboto.
     
  7. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kabila haishi Congo unayoisema wewe, yeye yuko Congo ya Kinshasa.Hebu fuatilia vizuri.
     
  8. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #8
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Congo Brazaville kumbe ni kwa Kabila......?

    Ila ni taarifa mbaya bila kujali imetokea wapi
     
  9. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #9
    Mar 4, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Tokea lini Congo Brazaville kukawa kwa Kabila?
     
  10. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #10
    Mar 4, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mmmh kabila brazaville?
     
  11. M

    Molemo JF-Expert Member

    #11
    Mar 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu Congo Brazaville ni kwa Denis Ssassongueso
     
  12. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #12
    Mar 4, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mtoa mada, sijui na haraka au kutokuja. Congo brazaville na congo kwa kabila ni nchi 2 tofauti. Asante kwa taharifa
     
  13. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #13
    Mar 4, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,543
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tuna kazi kubwa kurudisha Geografia ile ya miaka ya 70 na 80 mashuleni.
     
  14. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #14
    Mar 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,359
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Mkuu labda CNN ndivyo walivyosema (siamini)! Umenikumbusha kitabu nilichosoma darasa la 5 shule ya msingi kikiitwa Wafanya Kazi wa Afrika! Tulikuwa tunaulizana na kutafuta miji kwenye Atlas na hivyo kuwa makini kujua mji gani uko nchi gani na bara gani. Hata viongozi tulikuwa tukiwajua na hivyo isingekuwa rahisi kujichanganya kwa yote hayo, ungeshtuka tu: Yaani ujichanganye mji mkuu, Rais na Nchi!
     
  15. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #15
    Mar 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,604
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    Jamani kizazi kipya hakina Jiografia kichwani! Yaani mimi nashindwa kuwaelewa hawa viumbe sasa hivi wanafundishwaje hili somo. Enzi zetu darasa la 6 unakuwa unajua miji mikuu karibia dunia nzima na robo tatu ya viongozi wakuu wa nchi, pengine hata mazao wanayolima. Sasa huyu jamaa si ajabu hajui kama kuna Congo 2! Kwa kweli elimu yetu sasa hivi bure kabisa. Si ajabu jamaa ni Graduate, shame on u guy!
     
  16. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #16
    Mar 4, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    The death toll is reported to have reached 200 now. - BBC
     
  17. M

    Mashroud Member

    #17
    Mar 6, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maendeleo huenda sambamba na ongezeko la wa2. 2claumu wananchi kwa kuvamia kambi bali kuhamisha kambi ni jambo la muhimu.
     
Loading...