Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Milion 3 biashara gani naweza kufanya?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mama Derick, Feb 2, 2011.

  1. M

    Mama Derick Member

    #1
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu wanajamvi!kabla ya yote napenda kutanguliza shukrani zangu za dhati kwa manajamvi kwa michango ya mawazo mbalimbali ambayo inatusaidia wengi wetu.
    wana jf wamekua sio wachoyo wa mawazo na ama kwa hakika wa tz wote tungekua tunapeana michango na mawazo kama ivi,tungefika mbali sana.
    Mimi ni mfanyakazi serikalini,mshahara ninaopata si mkubwa sana,nilikua nafkiria kujishughulisha na mradi ambao utanisaidia kidogo kusogeza ili gurudumu la maisha.Swali langu ni kwamba,nina 3 mil naweza nkafanya biashara gani?
    Naomba mnisaidie mawazo yenu wakuu!
     
  2. Smarter

    Smarter JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mama Deric,
    Ungependa uwekezaji wa muda mfupi nadhani kutokana na kusema ikuwezeshe kusukuma gurudumu la kila siku.

    Je, Uko selective kwa biashara? Inategemea pia unakaa wapi....But nadhani unaweza fungua Genge, Ukaweka kijana akauza Matunda, Nyanya. Mboga mboga nakadhalika. biashara hii inaweza kuku cost china na 2million, and believe me Return ni kubwa ya kutosha.

    But nahisi ukieleza unakaa wapi, Uko tayari kufanya white color business or huchagui yaweza kuwa rahisi kuchangia.
     
  3. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kweli "USILOLIJUA NI USIKU WA GIZA", wengine wanatafuta Mitaji na huku wengine wanatafuta mpango wa kuanzisha biashara tu.

    Bali naamini kupitia JF wengi wametoka gizani na tutaendelea kutoka gizani.

    Mama Deric Kuhusiana na Biashara gani ufanye kwa mtaji huo; itategemea na ufahamu/ujuzi ulionao kwani mtaji huo unahitaji biashara ambayo msimazi wake wa karibu ni wewe mwenyewe. Ningekushauri kufuga ng'ombe wa Maziwa kama una eneo la kutosha.
     
  4. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145

    hivi kwa joto la dar, ng'ombe wa maziwa ni biashara inalipa au ni ile kujisikia tu kuwa nimefuga ng'ombe wa maziwa? maana ngombe wa maziwa kwa ukweli wanastawi sana maeneo ya baridi.
     
  5. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ingefaa zaidi kama ungetuambia ni biashara gani unafikiria kuliko kutokuwa kabisa na wazo ndio maana unaona michango unayopata ina maswali zaidi kuliko majibu unayotaka.
     
  6. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mama Derick mbona hujibu hoja tutakusaidiaje sasa
     
  7. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #7
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,685
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    mama derick... nunua boda boda mbili.... kila wiki hesabu ni sh.. 50,000x2=100,000....100,000x4=400,000

    mwaka mmoja na nusu ni 400,000x18= TZSH 7,200,000

    mode of operation...tafuta madereva wawili wazuri ingia nao mkataba kwamba wataendesha piki piki kwa miezi 18.. mwaka mmoja na nusu.... baada ya hapo piki piki zitakua mali yao kwa wao wenyewe kuzilipia pole pole ndani ya miezi hiyo 18 kwa kuleta hesabu ya wiki na kuilipia piki piki kwa kiasi cha sh. 55,500 kila mwezi kutoka kwenye mfuko wao au chanzo chao chochote cha kipato

    at the end... TSH 7,200,000 kwa mwaka mmoja na nusu as returns.... na total of ths 1,000,000 @ boda bodax2= 2,000,000 as salvage value of your investment (boda boda).... jumla kuu ni TSH....9,200,000 ......ondoa 6,000,000 ....keep 3,200,000

    buy another 4 boda boda for 6,000,000...... another one and half year your have 18,400,000 ...... so in three years

    18,400,000 + 3,200,000= 21,600,000

    21,600,000 ondoa 3,000,000 rudisha postal bank au yeyote aliyekuazima = baki kuu ni 18,600,000...

    ukitaka kuendelea nunua piki piki nane..... .....!!!!!!!
     
  8. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    maesabu mazuri sana tena sana kasoro ujaweka hesabu ya miguu na mikono ya bandia kwa madereva watakao tumia mwaka mmoja na nusu bado mda atakao kaa muhimbili na siku hizi hawakai sana mana wanakata miguu na mikono kupunguza garama za kuuguza
     
  9. M

    Mama Derick Member

    #9
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naishi songea kwa sasa.biashara ya matunda naona kama haitalipa uku kwa sabb upatkanaji wa matunda uku ni mdogo,matunda meng yanaagizwa nje ya mkoa
     
  10. M

    Mama Derick Member

    #10
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sina eneo kubwa sn apa kwangu.vp kuhusu ufugaji wa kuku wa kienyeji?
     
  11. M

    Mama Derick Member

    #11
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashkuru kwa mawazo yako mkuu
     
  12. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #12
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    We zinywe pombe tu, make hizo huwezi kufanya chochote. ukilazimisha kufanya biashara yoyote haziwezi kutoka make ni kidogo sana
     
  13. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #13
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Omba mungu apishie mbali majanga!!
     
  14. M

    Mama Derick Member

    #14
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sawa bwana mkubwa
     
  15. m

    mzawahalisi JF-Expert Member

    #15
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Haya ndio mawazo finyu, nenda kariakoo wajasiriamali wadogowadogo ukawaulize! Watu walianza na 50,000 sasa wana zaidi ya 10 mil!
     
  16. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #16
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,963
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Fanya biashara ya karanga.
     
  17. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #17
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 942
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 80
    Fuga nguruwe kama imani yako inaruhusu
     
  18. K

    Kwayu JF-Expert Member

    #18
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 8, 2007
    Messages: 487
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Fanya biashara ya boda boda.
     
  19. P

    Prime Dynamics JF-Expert Member

    #19
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35

    Ukisikia uvivu wa kufikiria ndio huu
     
  20. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #20
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Pole mama naona umekuwa so descouraged na huyo jamaa aliyekupa ushauri wa kunywa pombe zote.!!!! kama tukivyo hatufanani sura hata fikra pia...
     
Loading...