Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mikopo ya vyombo vya usafiri ni ya wakubwa tu-hazina

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by jingalao, Jul 30, 2012.

  1. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,767
    Trophy Points: 280
    hii ndiyo message niliyopata baada ya kuapply mkopo wa vyombo vya usafiri kwa wafanyakazi wa serikali.


    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,163
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Unamaanisha mikopo ya magari?
     
  3. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,767
    Trophy Points: 280
    mikopo ya magari ,pikipiki au baiskeli kwa mujibu wa waraka wa serikali wa mwaka 2011.
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,163
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Du kweli serikali yetu ni mufilisi yani wanashindwa kumkopesha mfanyakazi hata ka-corolla au hata ka-OPA? Hao wakubwa wanaowasema wana miili ya tembo au wana miguu 10?
     
  5. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Wa2 wengine wanapenda kuwalisha sumu wenzao tu, hiyo meseji uliyopata ni ni ipi?
     
  6. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,767
    Trophy Points: 280
    meseji hii nimeipata baada ya mimi na wafanyakazi wenzangu kuufuatilia mkopo huo bila mafanikio.

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  7. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Labda hamna sifa! au mpo kenye list, ninavyofahamu wote walioomba awamu ya kwanza walishapewa fedha na tayari watumishi wameomba kwa awamu ya pili ndo wanasubiri. Naamini waraka uliuelewa vizuri usilaumu wasiohusika. Km wewe ni mtumishi wa serikali naamini utakuwa unaelewa namna taratibu za fedha zinavyochukua muda c km taasisi za fedha zinazotoa ndani ya saa 24, kuwa na subri mkuu na fuatilia kwa wakuu wako kwa ufafanuzi zaidi.
     
  8. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,767
    Trophy Points: 280
    najua umeshtushwa sana na habari hii.
    Najua unaelewa madudu mnayoyafanya hapo hazina.
     
  9. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Maneno ya mfa maji wewe una mikopo lukiki bado unataka kukopa, ndo maana huna sifa, jifanyie tathmini mkuu acha kulalamika.
     
  10. m

    mpigauzi JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu hii habari siyo kweli. Mbona mie nimepata. Ila mikopo yenyewe siyo mizuri kwani gari wanazokopesha ni mpya tu hivyo makato yake wengi hawawezi kulipa. Wangekopesha hata magari yaliyotumika. Nadhani mkuu kipato chako inaonesha hukopesheki. Kwani mie nimekopeshwa MITSUBISH HARD TOP 2500 CC kwa 51,705,120.00
     
  11. n

    ngoshas JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 711
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mafurahia watu wanaojitahidi kueleza ukweli, sa huyu jamaa keshamwaga sumu humu inywewe af ye anakaa pembeni, kumbe anajua hana vigezo, af sheriamya kununua 'used' nafkiri anajua serikali haiimind,
     
  12. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,767
    Trophy Points: 280
    kuna mikopo ya magari mapya,magari used,spea za magari,pikipiki n.k
    mikopo imegawanyika katika viwango tofauti kulingana na TGS yako.
    Kwa kiwango ulichokitaja hapo juu inaonyesha wewe ndio sehemu ya wale wakubwa.

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  13. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,767
    Trophy Points: 280
    naona ulipost huku unasinzia!

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  14. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,767
    Trophy Points: 280
    ndio majibu yenu haya pale hazina.unataka kusema mkurugenzi alikuwa mwendawazimu kunipitishia ombi langu ?yaani hakuangalia kama nina makato mengine?kweli aliyeshiba hamjui mwenye njaa.

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  15. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #15
    Aug 4, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Mkuu Mpigauzi nimependa ulivyochangia hoja kwa umahiri mkubwa, mimi pia ni mtumishi wa serikali kipato changu hakizidi milioni moja na nusu na wala hakipungui milioni moja kwa mwezi. Naomba ni-pm jinsi ya ku-apply hiyo mikopo/hatua za kupitia.

    Maana kwenye idara yetu huo waraka tunausikia tu lakini wakubwa bado wameukalia, je nianzie wapi hapa hapa ua hazina moja kwa moja?
     
  16. k

    komboko Member

    #16
    Oct 19, 2012
    Joined: Oct 12, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    labda utueleweshe inaelekea unafahamu wa hiyo mikopo.je mtu akiaply inaweza chukua muda gani?na inasimamiwaje ili hadi wa chini wapate?
     
  17. POLITIBURO

    POLITIBURO Member

    #17
    Oct 19, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jingalao, wewe unafahamu kabisa unadaiwa NMB, SACCOS na Bayport. Ni ngumu tu hata mtu wa kawaida kukukopesha siyo tu kutokukopesheka bali haukatiki!
     
  18. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Kwanza mikopo hii inatolewa kwa wafanya kazi wa serikali tu, wizara na idara za serikali na siyo Halmashauri.
    Kila idara/kitengo kinakuwa kinapata mgao kulingana na bajeti iliyotolewa kwa mwezi husika, mkuu wa kitengo atatoa taarifa kwa watumishi ili wajaze fomu za maombi kwa kulingana na mgao, mikopo hiyo inatolewa kwa makundi kadhaa mf. mkopo wa samani, matengenezo ya gari/pikipiki, kununua gari lililotumika au gari jipya n.k
    Sifa ya mwombaji ni lazima asiwe na mkopo unaoendelea au km upo akiomba kukopeshwa salio la mshahara(basic salary/take home balance) isiwe chini ya 1/3 ya mshahara wako basic.
     
  19. k

    komboko Member

    #19
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 12, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsante kwa ufafanuzi kamanda nimekupata.Je kuna wakati maombi yanakua pending kwa muda mrefu sana.au tunapigwa juu kwa juu na wakubwa.zetu.maana ukiwa mikoani hata kuambiwa zipo hawsemi
     
Loading...