Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mikopo ndani ya Ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by kashengo, Feb 6, 2012.

  1. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    Habarini wana JF
    Kuna wakati vijana wanapoingia kwenye mausiano na hasa wote wakiwa wasomi huwa very "optimistic" sana na hudhania mambo mengi mepesi kumbe sio uhalisia
    mwanaume na mwanamke wote mmeoana mna kazi ila financial responsibities ziko kwa mume na ikitokea MAMBO yamekwama mamaa akitoa pesa ndo KAKUKOPESHA huyo na utadaiwa, wakati mwingine mama akitoa pesa nyumbani ya matumizi utasikia kauli kama hizi "tumieni vizuri haya mafuta mnajua pesa navyozipata? Lakini wengi wanawake hudai Usawa sasa mbona baba kukwama kauli unatoa kama za KIMAJUNGU MAJUNGU?
    Yaani hata siku moja usitegemee sana pesa ya mkeo itakutoa isipokuwa wachache sana
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,326
    Likes Received: 3,129
    Trophy Points: 280
    i see kuna wanawake wa hivyo

    hiyo nyumba si yake na mumewe? Anamkopesha mumewe kwenye matumizi ya nyumba? Mfano anaponunua sukari, mume akirudi anamdai hela ya sukari? Kama ni hivyo huyo mwanamke hajajitambua au hajajua kama yupo kwenye ndoa.

    Unless kama mume umemwambiz mkeo akukopeshe kiasi kadhaa utamrudishia, hiyo akikudai umlipe kwa kweli
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kaaazi kweli kweli. . .
    Sasa hiyo ni ndoa au biashara?
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kaaazi kweli kweli. . .
    Sasa hiyo ni ndoa au biashara?njj
     
  5. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    mbona Ndoa hizi ndo nyingi? Watu wanakopeshana humo balaa...ikitokea ugomvi kidogo utasikia "kwanza nirudishie pesa yangu ya KARO.. We si ndo umenioa???
     
  6. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,130
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    Kwa bahati mbaya au nzuri sijui... wakina mama wengi wako na msimamo wa namna hiyo.. kwamba wao hawahusiki na swala lolote la fedha kwenye familia... mshahara wake ni wake, mapato yake ni yake, akitumia kwenye familia lazima akudai baba. Hata kama wewe ndio ulimpa hiyo hela jana, halafu leo huna ukamwambia aitumie leo kwa matumizi ya nyumbani , atakudai..
     
  7. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    Kuishi kwingi kuona mengi hili lipo sana..mtoto anamfuata mama ampe pesa ya shule anamwelekeza kwa babake (wote hapo employed) baba akisema sina pesa mama anampa na anasema utanirejeshea
     
  8. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    si unajua makubaliano mengi kwenye ndoa mara chache sana yanagusa mambo ya fedha- kwahiyo baada ya muda watajipanga. Ndoa ikiwa changa kila mtu anakuja na yake alivyoona wazazi wake ama jamaa zake walivyoendesha ndoa zao. Ni jukumu lao tu kukubaliana maana mfumo wetu na tamaduni zetu baba ndio anapaswa kutoa huku mama anajazia
     
  9. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Hivi ukimkopesha mumu/mke hela inaruhusiwa riba asilimia ngapi ili isiitwe ufisadi?(Nawaza kamisheni ya rada style)
     
  10. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    interest free..ila mara nyingi huwa hawalipani on time deni linalimbikizwa hata 10 yearz no compound interest added
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kaaazi kweli kweli!!
    Poleni wakina baba!!
     
  12. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Kwani ni lazima kuoa/ kuolewa!!?? kwa nini mjiingize kwenye commitment za kijinga kama unaona ur partner hamuwezi kuwa perfect couple?
     
  13. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    Dada hizi ni changamoto tu..haimaanishi ndo tusioe we ukuioa kuna "utulivu" wa nafsi ati we unataka tuwe viruka njia? Na hapo kuna kale ka ugonjwa Ketu
     
  14. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Kale kaugonjwa kanawamaliza zaidi wanandowa kuliko tabaka lingine lolote mkuu open ur eyes!!
     
  15. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #15
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    Ni kweli lakini wote wamekufa? Au wanandoa wote wameambukizwa? Its too general unachosema...wewe wataka tuwe vicheche na manung'ayembe? Baki mwenyewe Uko hupati mtu hapa Lol
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Matola humtaki tena yule 'mwanamke kamili'??!
     
  17. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #17
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Ni wapi mimi nilipokwambia nahitaji vicheche au ni wapi nimekwambia mimi sijaoa! Think Big.
     
  18. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #18
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    Basi bwana matola yaishe mkuu...ila kuoa lazima bhana we wataka uoe peke yako? Bengine bakae thingo? Dunia aijaze nani?
     
  19. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #19
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Mwanamke kamili hawezi kuwa na dosari hizo, go on Our contract still exists na ni matumaini yangu Tutakapokuwa wote Valentines day utanipa feedback ya ukweli.
     
  20. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #20
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    No.kuna riba..huwa inalipwa kwa makato madogomadogo kutoka kwenye kodi ya meza.
     
Loading...