Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Mikopo kwa wanafunzi bado ni tete'

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Dec 14, 2010.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Dec 14, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    UPATIKANAJI wa mikopo kwa wanafunzi wa vyuo vikuu hapa nchinio, bado ni tete na jana wanafunzi kadhaa walivamia ofisi za Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi jijini Dar es Salaam wakilalamikia kucheleweshwa kwa fedha hizo.

    Habari zilisema hadi kufikia jana, wanafunzi wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Taasisi ya Usimamizi wa Fedha (IFM), Chuo Kikuu cha Kiislamu cha Morogoro, Chuo Kikuu cha Tumaini na Chuo Kikuu Kishiriki cha Elimu cha Dar es Salaam, walikuwa bado hawajapata mikopo.

    Baadhi ya wanafunzi waliozungumza na gazeti hili walisema kitendo hicho kimewaathiri kisaikolojia na hata kulazimika kukopa fedha kutoka kwa watu.

    Mwanafunziwa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Mwesigwa Christian alisema kuchelewa kwa mikopo hiyo kumemfanya ashindwe kuhudhuria masomo.

    "Mpaka sasa hatujapata pesa zetu, jambo linalotufanya tushindwe kuingia darasani kwa kukosa nauli na njaa," alisema Mwesigwa.

    Alisema kwa jumla wanafunzi, wamechoshwa na utaratibu wa bodi hiyo katika kutoa mikopo na kuiomba serikali kuingilia kati jambo hilo.

    "Kila tukija tunapangiwa tarehe na kupewa sababu zisizokuwa na msingi mara hatujajaza fomu, mara majina hayaonekani hatuelewi kwa kweli,"alisema Jonh Revocatus.
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Dec 14, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    mhhh wanakula wapi hawa?
     
  3. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #3
    Dec 14, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    .....nilisikia wakati fulani kabla ya uchaguzi kwamba vyuo vya elimu ya juu vitachelewa kufunguliwa hadi 5/11/2010 (wiki 1 baada ya uchaguzi mkuu) ili bodi ya mikopo ya wanafunzi ikamilishe malipo,what went wrong? je, dhana ya kuogopa wanafunzi hawa ambao wengi hawaifagilii CCm ina-prove true? CCM bana!!!!!!!!!!!!!!!






    /
    /
     
  4. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #4
    Dec 14, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Wakomae tu watamaliza kiubishiubishi. Kwa wale wa UDSM watakumbuka tulikula sana RB 600 ( Rice and Beans kwa tsh 600) na tulilalia sana mikate.
     
  5. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #5
    Dec 14, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mmmmmh wawape tu hela hawa vijana maana huku mtaani sasa wanagawa kama pipi kwa watu wenye nazo.
     
Loading...