Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mikoa + wilaya mpya faida yake nini kwa mtanzania wa kawaida?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by The Analyst, Mar 21, 2012.

  1. The Analyst

    The Analyst JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    Naomba kusamehewa kwa kushindwa kwangu kulielewa jambo hili mwenyewe na hivyo kuamua kuwashirikisha Greater Thinkers ili kupata logic. Nimesikia na kushuhudia baadhi ya wakaazi wa maeneo husika wakifurahia na kuwashukuru watawala kwa uamuzi wa kuwaundia mikoa au wilaya na kuweka makao makuu katika maeneo yao. Nisichokijua kwa uhakika ni je kuna chochote anachokipata mtanzania wa kawaida katika kuundwa wilaya au mkoa mpya ambacho asingekipata katika wilaya na mikoa ya awali?
    Je si wazi kwamba fedha nyingi zitakazotumika kuendeleza makao makuu ya mikoa na wilaya mpya, kuwalipa wakuu wake na wasaidizi wao zingeweza kuleta maendeleo muhimu na makubwa katika mikoa iliyokuwapo awali? Tafadhali tutafakari pamoja swala hili. Was this decision that important to our poor country?
     
  2. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Watanzania ni kama tulilogwa kaka. Hakuna faida hata chembe, maana hata ile iliyoanzishwa kabla iko mahututi!
    Lakini sie ni mabingwa wa kushangilia kila ujinga wa serikali ya chama cha magamba
     
  3. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    leo nimeona vx v8 zimeongozana zinatoka toyota workshop na vibao vya rc's tayari kwenda kuumiza wananchi
     
  4. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Miaka yote 2najua tuna mikoa 27, kugawa gawa nchi ovyo haipendezi. Jk anahangaika kutafuta ki2 cha yeye kukumbukwa anakosa anaamua? Kugawa nchi, kwa hili ha2tamkumbuka. Tuache historia ibaki kwamba 2na mikoa 21basi. Kila rais akiingia anaanza kutenganisha nchi 2likuwa na maraisi lakini huyu ni JANGA.
     
  5. Boonabaana

    Boonabaana JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    What do you mean by: 'Mtanzania wa kawaida'? Kuna Watanzania wengine ambao si wa kawaida!
     
  6. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    2na mikoa 21 inatosha
     
  7. The Analyst

    The Analyst JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    Mtanzania wa kawaida ni simply mtu ambaye amefanana na wengine wengi katika jamii yake. Mimi kwa mfano ni mtanzania wa kawaida kwa maana ya kwamba sina sifa nyingi ambazo hazifanani na za walio wengi katika nchi hii. Rostam Aziz (kwa mfano) hawezi kuwa wa kawaida kwa kuwa sifa na ndoto zake ni tofauti sana na majority ya watanzania. Yeye anaweza kutaka nchi ibadilike na kufuata mwelekeo fulani tofauti na matakwa ya wengi akafanikiwa. Mfano a guy is a President Maker while I can not have a person run for presidency for my gain. We don't have that many king makers around. Ukitaka ufafanuzi zaidi tuwasiliane zaidi.
     
  8. The Listener

    The Listener JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 976
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Lengo hasa la kuanzisha mikoa mipya ni pamoja na
    1. Ukubwa wa kijiografia wa eneo husika na hivyo kufanya gharama za miundombinu kuwa juu ya uwezo wa bajeti
    yetu (kwa kiasi kikubwa ni tegemezi)


    2. Utoaji huduma duni kwa wananchi unaotokana na ama sabau ya ukubwa kijiografia au wingi wa watu na hivyo
    kufanya utioaji wa huduma kwa wananchi.

    Cha maajabu kabisa utekelezaji wake umekuwa ni kinyume kabisa. Wakati kuna kila dalili kuwa mikoa inaanzishwa kwa minajiri ya kutafutiana nafasi, Huduma zinazotolewa katika mikoa mipya hazitofautiani na zile za mikoa iliyoanzishwa zamani. Eeeh Mola tunusuru na haya masahibu.
     
  9. R

    RUTARE Senior Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hilo tutasamehewa wengi. Kama walivyochangia wengine hapo juu ni kweli kugawa mikoa ni ili kutafutia watu posts aidha kwa habari ya wananchi kushangilia kuna makundi mawili kundi la kwanza ni wale beneficiaries wa post hizo directly and indirectly na kundi la pili ni la wajinga waliodanganywa kuwa hiyo ni njia ya kuwapelekea maendeleo wakati ni kuwagawa na kuwatala.
     
  10. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,364
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Hakuna faida yoyote ni kuogezea wananchi gharama ya uendeshaji,kinachotakiwa ni kujenga na kuiimarisha miundo mbinu,Wakati nchi za magharibi zinapunguza ukubwa wa serikali zao,sisi tunaongeza ukubwa na kuomba omba kwa hao wahisani.Tanzania kiukweli ni nchi ya kuwa na mikoa au majimbo manane tu.Kama imetushinda tuache visingizio.Je ukioa mke na akakuzalia watoto kumi unaigawa kuwa familia mbili?
     
  11. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Kupeana ulaji na kuendelea kutumia vibaya resources za nchi. Ukubwa wa kijiografia na utoaji huduma kama mchangiaji 1 hapo juu, nadhani si sahii, kwani tungepata model regions, cities and towns hapa Tanzania ambazo ni small geographically na huduma zake ni superb ningekubali. Lakini hata Dar tu au Bagamoyo licha ya kuwa ndogo bado mipango miji ni kama hakuna, huduma ndo kabisaaa.... wanasingizia msongamano na wing wa watu!!! Dodoma yenyewe na CDA yaleyale, sembuse mikoa mipya?
     
Loading...