Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mikoa mipya ina upya gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by harakat, Sep 16, 2011.

  1. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #1
    Sep 16, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Mi najiuliza kwamba tunapozungumzia mikoa mipya upya wake ni upi hasa tukizingatia kwamba
    wote tunaelewa "kitu kipya maana yake ni nini" hizi sehemu zilikuwepo toka enzi hizo leo hii zimeungwa ungwa zinaitwa mikoa mipya ili nini ?
    Tunataka paitwe mkoa mpya ili tufanye kitu gani?
    Nani tunataka awe mkuu wa mikoa hii na kwa sababu gani?
    Kuna umuhimu gani wa kubadilishwa majina ya hizi sehemu na kupaita mikoa mipya ?
    Je ni kwa nini pasiendelezwe bila kupaita mkoa mpya ?
    Tumefanya nini kwa mikoa ya zamani?
    Tukipaita mkoa mpya kuna nini kinapatofautisha na palivyokua awali?
    Mikoa hiyo inatakiwa iwe na wilaya ngapi na wakuu wa wilaya hizo watakua kina nani na kwa nini?
     
  2. M

    MZEE SERENGETI JF-Expert Member

    #2
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wana JF Naomba mnisaidie idadi ya mikoa tuliyonayo kwa sasa.
     
  3. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umesema vizuri sana mkuu! Bora ingekuwa ukiweka mkoa mpya na kasi ya maendeleo inaongezeka,kumbe ni kupeana ulaji tu!
     
  4. M

    Ma Tuma Senior Member

    #4
    Sep 16, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mh subiri iongezeke upate jibu la uhakika.kwani hata njombe itakuwa mkoa.
     
  5. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,849
    Likes Received: 3,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu enzi zetu shule ya msingi ukiulizwa swali hili jibu lake lilikuwa rahisi lakini siku hizi mhuuuuu.
     
  6. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #6
    Sep 16, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Njombe haitakuwa mkoa mkuu...Muunganiko wa Ludewa,njombe na makete ndio watengeneza Mkoa wa njombe.Na kuna wilaya mpya itaitwa wang'ing'ombe itakuwa ndani ya huu mkoa.
     
  7. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #7
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Mzee serengeti naomba tuheshimiane tafadhali. Hakuna tanzania bara, kuna Tanganyika. Ebo!
     
  8. M

    Ma Tuma Senior Member

    #8
    Sep 16, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
     
  9. M

    Ma Tuma Senior Member

    #9
    Sep 16, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nimekupata mkuu wacha tusubiri
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,385
    Trophy Points: 280
    google map ni lini wataitanbua mikoa mipya?
     
  11. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #11
    Sep 16, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,925
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wewe kaka kuna tafsi ya mkoa mpya ujue?? Aliye nacho ale na asiye nacho akapate...Hakuna mtu wa chini anayeibuka na kupewa nafasi zaidi ya walio kwisha kuwa juu kuendelea kupanda hata kama wanatumia Masaburi kuweka mambo yao fresh.....Mimi nasema watu wanapewa ulaji kwa fadhila tuu..HIKI CHEO SIJUI HATA MAANA YAKE NINI...mara kuna Meya, mkurugenzi, Mkuu wa mkoa sasa kila mmoja wajibu wake nini na jee hizi idara ni kubwa kuliko uwaziri ambao unatizama nchi nzima?? people ni lazima kupunguza mibajeti isiyo na maana...Sijui bwana mimi nakereka tuu hapa...
     
  12. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Uvivu wa kutafuta habari hatuwezi kuuvumilia hapa. Soma taarifa mbalimbali zinazohusu nchi yake, hata kama huna uzalendo na nchi yako!
     
  13. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #13
    Sep 18, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    ukiandalia in 3-dimension kuna opportunities za uongozi, dealz mpya za kutajirika chapchap na kugawana umaskini. ntarudi na faida kwa maskini baadae
     
  14. M

    Mthuya JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mimi ninavyoona kuongeza mikoa na wilaya nikuongezea tu mzigo wananchi nakutumia rasilimali za nchi vibaya , Kutakuwa na wakuu wa mikoa ,wilaya, wakurugenzi naviongozi wengine wengi tu ambao watalipwa mshahara
     
  15. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #15
    Sep 18, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kaka unapata shida kuelimisha watu ambao hawajajipanga. Hii basic information walitakiwa waijue kabla hata hawajaingia humu JF, lakini haraka za kuchangia ndo zimejaza upotoshaji huu.
     
  16. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #16
    Sep 18, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hiyo ndo gharama ya utawala ambao ni de-centralized. Wewe ulitaka kila kitu kifanyikie Dar?Unajua Mkoa kama wa Rukwa ulikuwa mkubwa sana kiasi cha kwamba Wilaya ya Mpanda peke yake ilikuwa kubwa kuliko Mtwara mara mbili au zaidi. Acha kuangalia gharama za kuwa na institutions za utawala badala ya kuangalia gharama za kushindwa kuwafikia wananchi na kuwahudumia ipasavyo.
     
  17. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #17
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Mkuu wa kaya ameona wananchi mnawatosa washkaji zake mf. Bendera, ameamua kubuni mradi wa kuwapa chakula. Ila hakuna la zaidi hapo.
     
Loading...