Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mike sikawa afariki dunia

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Mwawado, Nov 19, 2008.

  1. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #1
    Nov 19, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Mwandishi wa Habari wa siku nyingi Mike Sikawa (55) amefariki Dunia,Nyumbani kwake Njiro - Arusha siku ya Jumatatu (17.11.2008).Marehemu Sikawa amefarikiki baada ya kusumbuliwa na Ugonjwa wa Kisukari kwa muda mrefu.

    Katika uhai wake amewahi kufanya kazi Katika kampuni ya magazeti ya serikali (TSN),Pia amewahi kuwa Mtangazaji wa BBC Idhaa ya Kiswahili huko Johannesburg - Afrika kusini.Marehemu ameacha mke na watoto wawili.(wanaishi South Afrika).Mazishi ya marehemu yatakuwa kwao Arumeru Arusha...Mwenyezi Mungu amlaze mahali Pema Peponi!!
     
  2. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #2
    Nov 19, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hata katika magazeti sijaona watu hawatilii mkazo lakini poleni wahusika wa msiba huu , sijui jk akitoka huko alipo ataenda katika msiba ngoja tuone
     
  3. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #3
    Nov 19, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Shy !,Tumeipeleka habari hii kwenye magazeti...itaonekana kama ilivyo chini
    Mike Sikawa wa BBC afariki dunia

    MTANGAZAJI wa idhaa ya Kiswahili ya Shirika la Utangazaji la Uingereza (BBC), Mike Sikawa (55) ,amefariki dunia jana mchana baada ya kusumbuliwa kwa muda mrefu na ugonjwa wa kisukari.

    Sikawa, ambaye pia aliwahi kufanya kazi katika Kampuni ya Tanzania Standard Newspapers (TSN) inayomiliki magazeti ya Daily News na HabariLeo, alifariki dunia juzi majira ya saa 8.47 mchana nyumbani kwake Njiro, nje kidogo ya mji wa Arusha.

    Kwa mujibu wa mdogo wake marehemu, Mchungaji Charles Sikawa, ndugu yake alikuwa akisumbuliwa na ugonjwa wa kisukari kwa muda mrefu na kutokewa na kidonda mguuni.
    Mchungaji huyo alisema ndugu yake alipata matibabu katika hospitali mbalimbali hapa nchini ikiwamo AICC, KCMC, St. Thomas na Hospitali ya Rufaa ya Muhimbili iliyoko Dar es Salaam lakini hakupata nafuu yoyote.

    Alisema ilifika wakati nusura akatwe mguu uliokuwa na kidonda lakini madaktari walifanikiwa kukwangua nyama ya mguu wa kidonda lakini haikuweza kusaidia.
    Mchungaji huyo aliendelea kusema kuwa baada ya kuhangaika kwa muda mrefu katika hospitali mbalimbali hapa nchini na kushindwa kupata nafuu, Sikawa alikuwa akipata matibabu akiwa nyumbani kwake hadi alipofikwa na mauti.

    Alizaliwa King'ori wilayani Arumeru mkoani Arusha na kusoma elimu ya msingi katika eneo hilo kabla ya kufaulu na kuendelea na elimu ya sekondari katika shule ya Ilboru na Mzumbe ya mkoani Morogoro.

    Katika miaka ya 1970, aliajiriwa katika kampuni ya TSN kama mwandishi wa kawaida na baadaye kujiunga na idhaa ya Kiswahili ya BBC kama mtangazaji. Ameacha mjane na watoto wawili ambao wako Amerika ya Kusini.

    Mipango ya maziko inasubiri ndugu, jamaa na marafiki walioko nje ya mkoa wa Arusha na sehemu zote alizofanyia kazi.

    Wakati huo huo, Naibu Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Dk. Asha-Rose Migiro ametuma salamu za rambimbi kutokana na kifo cha mwandishi huyo na kuelezea jinsi alivyoguswa na msiba huo.

    Dk. Migiro alisema alipoteuliwa kushika wadhifa huo katika UN, Sikawa alikuwa mwandishi wa kwanza kumtafuta kwa ajili ya kumhoji juu ya uteuzi huo.
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Nov 19, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Poleni na msiba wafiwa wote, Mungu ailaze roho ya marehemu pema peponi. Amina.
     
  5. M

    Mama JF-Expert Member

    #5
    Nov 19, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Rest in peace Mike.
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Nov 19, 2008
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mungu amrehemu Mike Sikawa na pole wafiwa wote
     
  7. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #7
    Nov 19, 2008
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mungu Muumba wa Mbingu na Nchi aliyemuumba Mike Sikawa, hatimaye amemrudisha kwake.
    Bwana alitoa na Bwana ametwaa Jina la Bwana libarikiwe. Amen.

    Poleni wafiwa wote, Mwenyezi Mungu awape nguvu na uvumilivu wakati huu mgumu wa majonzi.
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Nov 19, 2008
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Mwawado,
    Nimeipokea habari hii kwa masikitiko makubwa. Nilimfahamu Mike Sikawa kwa muda mrefu. Katika ziara yake hapa Marekani alinipigia simu akiwa ubalozini na nikamchukua nyumbani kwangu. KInachonisikitisha ni kwamba he died too young. 55 is a very young age, lakini mapenzi ya mwenyezi Mungu hayana makosa. I will miss him and may his family find refuge in the fact that he was loved by many.
     
  9. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #9
    Nov 19, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    RIP Mike Sikawa
     
  10. Mwazange

    Mwazange JF-Expert Member

    #10
    Nov 20, 2008
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 1,044
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ilikuwa inatia raha sana kusikiliza BBC. RIP brother.....
     
  11. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #11
    Nov 20, 2008
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,714
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    he was one of our famous son..sikujuwa kama ni mtanzania...nilifikiri ni m south ..or else...sijuwi alikuwa attached south..?maana yupo muda sana huko tangu enzi pasipoti zetu zimeandikwa kuwa huwezi kwenda south...jamani tupeni wasifu muruwa wa mike.....

    R.I.P
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Nov 20, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135

    Mara nyingi hawa ndugu zetu wakati fulani wanapoandika habari huwa hawafanyi research hata kidogo. Ndio maana JF will always be first. Sina hakika kama kweli huyu mheshimiwa ameacha mjane Amerika ya Kusini
     
  13. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #13
    Nov 20, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    duh! noma tupu
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Nov 20, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,041
    Likes Received: 9,727
    Trophy Points: 280
    Mwenyezi Mungu ailaze roho ya marehemu mahali pema peponi~AMEN na awape nguvu, subira na faraja wafiwa katika kipindi hiki kigumu kwao.
     
  15. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #15
    Nov 20, 2008
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    RIP Man Mike Sikawa...........! Kazi ya Mungu haina makosa, jina la bwana lihimidiwe, Milele na milele amina!
     
  16. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #16
    Nov 20, 2008
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Nafikiri ni Afrika ya Kusini....kidole cha ndugu yetu kiliteleza!
     
  17. I

    Iddi Rajab Member

    #17
    Nov 20, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mungu aipumzishe kwa Amani Roho ya Marehemu Mike Sikawa na awape nguvu ya Kuhimili Msiba huu ndugu na jamaa zake wote. Aamin.
     
  18. W

    WildCard JF-Expert Member

    #18
    Nov 20, 2008
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Poleni wafiwa na wanataaluma wenzake. Aliimudu sana taaluma hii.
     
  19. L

    Lione Senior Member

    #19
    Nov 20, 2008
    Joined: Dec 1, 2007
    Messages: 115
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    They have sayed it all,
    rip mike sikawa
     
  20. M

    Masatu JF-Expert Member

    #20
    Nov 20, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    RIP Sikawa
     
Loading...