Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mikakati ya Tanesco kuhusu mgao wa umeme

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Saint Ivuga, Jul 27, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,695
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  2. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,748
    Likes Received: 4,615
    Trophy Points: 280
    nakuomba uondoe huu uchafu unajaza server bure, hasira tulizo nazo zinatosha kwahiyo si vizuri kutuongezea hasira asubuhi yote hii. hiyo nembo hata mjamzito akiiona basi mimba inaharibika.
     
  3. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,950
    Likes Received: 2,393
    Trophy Points: 280
    mipango daima huwa mizuri (sio Tanesco tu) lakini hawa jamaa tatizo lao lipo kwenye "practice what you preach". Hapo unakuta allocation ya fedha ulaji ni kama 70% ya gharama za miradi na itakayoenda field in 30%, zitabakia kuwa mipango ndoto tu
     
  4. M

    Moses msisia Member

    #4
    Jul 27, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe nakuona kama prophet maana unaongea ukweli mtupu.ni ndoto tu mafisadi hao
     
  5. O

    Ochutz JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 466
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mipango sio matumizi
     
  6. G

    GONGO1 Member

    #6
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hizo nguvu za maji ndo zinaleta shida bado naona ziko kwenye mipango ya muda mrefu! kweli sikio la kufa halisikii dawa. halafu huo muda mrefu unaaisha lini? tangu enzi za mwinyi kuna miradi ipo kwenye miradi ya muda wa kati!!
     
  7. J

    Jr David New Member

    #7
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna jipya hpo,miradi kibao utekelezaji zero!
     
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Sick and tired of being sick and tired of these mikakati hewa ya kwenye karatasi
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,094
    Trophy Points: 280
    wanachosha tu! Wazime tu mitambo tujue moja
     
  10. COMPLICATOR2011

    COMPLICATOR2011 JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "tanesco tunayaangaza maisha yako"
     
  11. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #11
    Jul 27, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mikakati yao inaishiaga kwenye makaratasi tu. hata **** anajua
     
  12. jcb

    jcb JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 6, 2010
    Messages: 280
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    MWANZONI MWA 2012......... Hapo mmenigusa inamaana mwaka huu swala la umeme tusahau kabisa! biashara yangu ya Juice kwisha kabisa.....
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,695
    Trophy Points: 280
    hii wamei updates leo kwenye fb yao
     
  14. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #14
    Jul 27, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,332
    Likes Received: 581
    Trophy Points: 280
    Kwakuwa umeme wa nguvu za maji umegonga mwamba,
    Na kwakuwa umeme wa nguvu za upepo tumeushindwa,
    Na kwa kuwa umeme wa nguvu za nyuklia hatuuwezi,
    Na kwakuwa umeme wa nguvu za jua tunauogopa,
    Je,Bunge hili tukufu halioni wakati umefika tujaribu umeme wa Nguvu za GIZA?
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Jul 27, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,695
    Trophy Points: 280
    hli ni swali au ni msisitizo? huoni kuwa tupo gizani tayari?
     
  16. dkims

    dkims Senior Member

    #16
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 147
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hiyo mipango ya mda mfupi ni mpaka mwaka gani??usikute ndo mpaka mda wa uchaguzi tena!!
     
  17. dkims

    dkims Senior Member

    #17
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 147
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Imepita hoja haijapita??b'' magamba''Hoja imepita mueshimiwa?
     
  18. M

    Mkandara Verified User

    #18
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ama kweli naona kijani na Njano imetuilia... Tatizo jamani sio Tanesco, hii ni mpiango ya serikali kuwekeza ktk vyanzo hivyo. Tanesco wanachofanya ni kuelezea tu mipango ya muda mrefu ya serikali ambayo mkuu wa kaya anasema yeye sio Mungu wa kuleta mvua lakini wakati huo huo nguvu kubwa ameiweka ktk matumizi ya nguvu za maji (Hydropower plant).. Kwa mahesabu ya haraka haraka naona:-
    1. Nguvu za maji - Mw 3900 - Miradi 7.
    2. Makaa ya mawe - Mw 1200 - miradi 3.
    3. Gesi - Mw 1000 - Miradi 3 pamoja ya 3 ya dharura.
    4. Geothemal - Mw 650 -Mradi 1.
    5. Upepo - Mw 50 - mradi 1.

    Sasa ikiwa leo mvua zenyewe ndio kisingizio cha ukosekanaji umeme!.. Kwa nini tunatumia nguvu kubwa kujenga Dams ambazo zitaathiri kilimo na tunakaribisha UKAME kama wa Ethiopia wakati gesi yetu, makaa ya mawe, Upepo na geothemal havikupewa kipaumbele zaidi ktk mipango ya muda kati na mrefu?

    Inasikitisha zaidi kujua kwamba Nyakato Mwanza inapewa Mw 60 tu za gesi kwa sababu bomba la gesi ni mradi wa viongozi wetu..Kwa nini serikali isiweke mtambo mkubwa zaidi na Nyakato ikaweza ku supply mikoa yote ya kaslkazini badala ya mikoa hiyo kuendelea kutumia generata za mafuta mazito?.
     
  19. t

    takeurabu JF-Expert Member

    #19
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nafikiri we umesahau! ya kuwa kandambili sio kiatu!!
     
Loading...