Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mikakati ya kulinda mitandao na watumiaji vipi

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Shy, Jul 5, 2009.

  1. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Marekani pamoja na mabavu yake yote inayoionyesha kwa nchi mbali mbali
    duniani haswa ambazo hazipendi maslahi yake , iliamua kutangaza wazi
    nia yake ya kufanya mitandao yao ya mawasiliano kuwa kitu muhimu sana
    kwa taifa lao kwa ajili ya maslahi yao ya sasa na huko mbeleni


    Raisi wa nchi hiyo ameunda jopo maalumu katika ikulu yake itakayo
    simamia masuala ya Mitandao na mawasiliano mengine yanayohusiana na
    mitandao ,


    Kwa sasa kila nchi na jamii inaweka mikakati shirikishi na endelevu
    kwa ajili ya ukuaji wa mitandao au au njia za mawasiliano ,
    kuziboresha zaidi na kuzifanya ziwe salama zaidi kwa ajili ya maslahi
    ya nchi hiyo au jamii hizo


    …………………………………………………………………………….


    Ukitembelea nchi kama Nigeria yenye wananchi zaidi ya milioni 130
    wengi wao ni vijana walioenda shule kidogo , serikali ya nchi hiyo
    pamoja na wananchi kwa ujumla wamechukuwa jukumu moja nalo ni kujenga
    naigeria mpya ya wakati ujao mwaka huu walikuwa na mkutano ulipachikwa
    jina la REBRAND NIGERIA wanasafisha nchi yao kutokana na yale mabaya
    yote ambayo wananchi ya nchi hiyo walikuwa wakifanya nje ya nchi
    pamoja na ndani ya nchi yao .


    Kwa kuanza na hatua hiyo Kulikuwa na Hiyo REBRAND NIGERIA na wiki
    chache zilizopita Raisi wa Nchi hiyo ameingia katika vita kubwa ya
    kuhakikisha mitandao ya nchi hiyo iko salama , wananchi wa nchi hiyo
    wanadhibitiwa dhidi ya vitendo vingi vya kihalifu wanavyovifanya dhidi
    ya nchi zingine au ndani ya nchi yao ya Nigeria .


    Mfano kuna banki kadhaa ambazo zimeajiri watu maalumu kwa ajili ya
    kufuatilia matendo na taarifa za baadhi ya wateja wao haswa katika
    masuala ya pesa wanapochukuwa , kuingiza , au kuingizia wengine
    pamoja na mawasiliano yao mengine ambayo yataweza kuwasaidia katika
    kufanikisha kudhibiti uhalifu


    Kuna baadhi ya maeneo nchi humo ambapo mashine za ATM za kutolea pesa
    mfano zimepigwa marufuku kabisa kufungwa baadhi ya maeneo pia
    hawaruhusu hata biashara za benki kuwepo kutokana na kukithiri kwa
    vitendo vya uhalifu kwa njia ya mitandao .


    ……………………………………..


    Nchini Malaysia napo nchi hiyo imewekeza sana katika kuhakikisha
    mitandao yake inakuwa salama kama nchi zingine katika idara mbali
    mbali za kipolisi wanavitengo vyao maalumu ambavyo kazi yake ni
    kufuatilia mawasiliano ya mitandao toka Malaysia kwenda kwingine na
    yanapoingia pamoja na kufuatilia habari zingine zinazohusu mambo yao
    ya ndani .


    Ukitembelea vitengo hivi vya kipolisi utaweza kuonyeshwa maoneo hatari
    ambayo wanayafuatilia kwa ukaribu tukio kama la kusambaa virus kwa
    njia ya mtandao likianza basi katika computer zao ubaoni utaona kabisa
    jinsi wanavyosambaa na jinsi wanavyoweza kuwapa taarifa watu na
    vitengo mbali mbali vya nchi hiyo .
    …………………………………………………………


    Siku chache zilizopita kumezuka wimbi kubwa la watu kutoka nje ya nchi
    kuingia nchini mwetu kuuza bidhaa zinazohusiana na mawasiliano au
    programu za aina mbali mbali .


    Bahati mbaya kuna watu kutoka benki kadhaa wamedhubutu kununua bidhaa
    hizi wengine wa idara nyeti za serikali ambazo zinatakiwa zihudumiwe
    bidhaa hizo au vitu hivyo na watu wao wanaohusiana na ICT na sio mtu
    wowote tu .


    Sijasema kama ni ubaya kununua kitu , lakini tuangalie sisi kama nchi
    sasa tuko katika hatua gani na usalama wetu ukoje , kuna watu
    waliniandikia ujumbe kuniambia kwamba hao ni wajirani zako waache
    tupanue biashara katika jumuiya ya afrika ya mashariki .


    Hata hivyo walishindwa kujua mfano sisi na Kenya ni washindani wa
    kibiashara katika eneo hili la afrika ya mashariki , kama hiyo ni sawa
    basi wao watakuwa na interest zaidi na Tanzania katika kuhakikisha
    wanapata taarifa zaidi kwetu au kutoka kwa watu wetu ili iwe rahisi
    wao kuzitumia katka ushindani na kwa shuguli zingine ambazo zitakuwa
    na faida kwa nchi yao .


    Hapa nchini kwetu pia tumeona vikao na makongamano mengi yakifanyika
    kuhusu masuala haya haya ya usalama wa mitandao na vitu vingine vya
    mawasiliano toka mwaka jana mikutano na midahalo hii imekuwa mingi
    sana .


    Mwaka huu pia Bwana Ali Mafuruki kwa kutumia kampuni yake pamoja na
    washirika wake alifanya mkutano na waandishi wa habari kushirikiana na
    Jeshi la polisi walitoa msaada wa Mil karibu 10 kwa jeshi la polisi
    kwa ajili ya mafunzo ya kulinda mitandao hii


    Kwahiyo hayo mafunzo wanayoyapata wakirudi watumie vifaa gani ?
    inawezekana ni bwana Ali mafuruki pamoja na hao washirika wake ndio
    watauza vifaa hivyo na mitambo hiyo ya mawasiliano kwa jeshi la polisi
    ili kuweza kupambana na uhalifu huu


    Sipingi hatua hiyo lakini kitu alichofanya mafuruki ni kwa maslahi
    yake ya kibiashara na watu wake huu ni utongozaji wa dhahiri kabisa
    ili wapate tenda hiyo ya kuuzia jeshi letu vifaa hivyo na mitambo hiyo
    kwa dhamani ambayo itakuwa ni faida kwao ukilinganisha na msaada huo
    walioutoa kwa mafunzo


    Jambo jingine ni kwamba kwa sasa nchini kwetu mchakato wa kuwa na
    sheria za mitandao ndio uko mbioni kwahiyo sheria hizo zikiwepo ndio
    serikali inaweza kutangaza tenda ya watu au kampuni zinazoweza kuleta
    vifaa vinavyoweza kutumika katika kupambana na uhalifu mbali mbali wa
    mitandao kama sheria hakuna hata hiyo misaada haina maana sana hata
    hayo mafunzo .


    Pia kuna kampuni iliwahi kuliuzia jeshi la polisi aina ya Antivirus
    ambazo zilishindwa kuwa activated licence zake inaonyesha
    zilishatumika , sasa sijui kama kampuni hiyo inahusika na uuzaji wa
    antivirus hizo ambazo zilishindwa kuactivate na kufanya kazi
    inayotakiwa kufanyika .


    Hayo ni machache tu wadau tuna mengi na mazito kabisa ya kujadili na
    kuandika na sio kukaa katika vikao morogoro , mwanza na nje ya nchi
    bila kuwa na mikakati endelevu ya kuhakikisha Taifa hili linaweza
    kujilinda na kuwalinda raia wake dhidi ya mitandao na uhalifu mwingine
    unaohusiana na mitandao hii


    Katika mikutano hii ni watu wachache wanakutana wenyewe huko mara
    nyingi haitangazwi ili kila mdau aweze kushiriki na kutoa mada au
    kuuliza maswali yake , naamini nchini mwetu kuna vijana wengi sana
    wenye kuelewa masuala haya waliosoma hapa hapa nchini na wengine nje
    ya nchi lakini wanafanya kazi nchini ambao kwa namna moja au nyingine
    wanaweza kushiriki katika kupeleka suala hili mbele zaidi .


    Ni wakati sasa umefika kwa mikutano hii , midahalo hii na mikakati hii
    inayohusu masuala ya mawasiliano au kuwasiliana iwekwe wazi ili kila
    mtu aweze kushiriki aweze kuleta mapinduzi katika jamii yake , kila
    mtu aweza kuja na njia na mbinu za kuboresha kitu hichi sasa na huko
    mbeleni .


    ………………………………………………………………………..


    Kuna changamoto Fulani napenda kutoa zinazohusiana na mawasiliano haya
    haya .


    1- pamoja na Tanzania kuwa na ongezeko kubwa la watumiaji wa simu za
    mikononi watu wanashindwa kuwa na vyama ambavyo vinaweza kutumika
    dhidi ya watoa huduma hizi za simu mfano upandishaji wa gharama za
    simu uliofanyika hivi sasa hakuna mtu aliyetolea tamko suala hili kila
    mtu kimya
    2- ukija kwenye masuala ya benki sasa hivi kuna wizi wa ATM hakuna
    vyama vinavyohusiana na benki hizi au wadau wa benki kutolea tamko
    suala hili hata benki zenyewe zinafanya hii ni siri yao wenyewe wakati
    wanaoumia ni wananchi wanaoweka pesa zao mule .
    3- hili suala la watu kuchafuana kwenye mitandao na sehemu zingine nao
    hakuna vyama vinavyoweza kukaa pamoja na wamiliki wa mitandao hii au
    wamiliki hawana vyama vinavyoweza kuwakutanisha kutoa matamko na
    kutafuta suluhu kati yao .


    NAKUTAKIA JUMAPILI NJEMA
     
Loading...