Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mihadhara ya namna hii ni sahihi...?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dr. Chapa Kiuno, Nov 30, 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wadau, ningependa kueleweshwa kwenye hili... Nilipita jana katika maeneo ya Y/dovya n nikakuta mhadhara unaoongozwa na waheshimiwa fulani wa dini ya Kiislam.

    Cha kustaajabisha, wale jamaa walikuwa hawafundishi kile ambacho nafikiri Waislam wengi wangependa kujua kuhusu dini yao n badala yake walikua wanauponda Ukristo wazi.... Eg Yesu c mwana wa Mungu(kina wahusu nn?). Nikakaa nikijua labda wangeleta topic ya kuhusu Muhamad n dini yenyewe kwa ujumla lakini wapi.

    Nilivyodadisi nikaambiwa wana wiki ya pili ss n mada zao ni kuhusu ukristo tu...

    Sasa hii inajenga au inabomoa? Je! hawaoni kwamba huko ni kupaisha dini ya wenzao ili hali kuna story kibao kuhusu uislam...

    Nisaidieni, Kuna uhalali wa kuingilia mambo ya wengine?
    Aksanteni.
     
  2. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kweli inakera mkuu.
     
  3. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ni afadhali ukahakikishe kama wanachosema ni kweli au uwongo halafu uamue kuliko kufuata uwongo mpaka lini?

    Je inawahusu nini? hayo ni maagizo ya dini ya uislamu kuwalingania wasio waislamu kwamba mungu ni moja wala hana mwana wala hajazaa...
     
  4. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2009
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Siku ya mwisho au kiama ndo tutajua pumba ni zipi na mchele ni upi. Mambo ya kusema kutafuta ukweli sizani kama huyo tumaini anao ukweli zaidi ya porojo tu. Mimi naomba niulize kitu kimoja kwanini ukitaja jina la Yesu tu mapepo na majini yanamtoka mtu na sijawahi kusikia ukitaja jina la mtume Mjamadi yakatoka?
     
  5. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kutoa mapepo ni uongo wa wahubiri kutafuta pesa...ni sawa na waganga wa kienyeji wanavyojidai kwamba watakutibu kumbe kanyaboa..soma achana na mapambio ya wajanja
     
  6. M

    Magezi JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ukweli uko wazi kwamba waislam kwa sababu ya wengi wao kuto kuwa na elimu basi wanandhani wakitukana na kukashifu ndo wanaendelea kiuchumi kumbe ndo wananwapumbaza watu wao.

    At the far end wanaanza kulalamika eti wanaonewa, wajinga ndio waliwao.....acha watukane sisi tunapiga mzigo tu kwa sababu wanatafuta uwaguse tu ili waamshe mapanga yao na mabomu ya kujitoa mhanga.
     
  7. M

    Magezi JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kama una akili timamu huwezi ukakaa kwenye mihadha ya waislamu badala yake inabidi ukafanye kazi upate riziki ya watoto wako. Waislamu wengi ni wavivu ......hasa mashehe ni waganga wa kienyeji wakiongozwa na yahya.
     
  8. M

    Magezi JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Halafu dini singine ni za mashetani kwa sababu hakuna dini inayomtukuza mungu ikahubiri kuua. Mifano ipo mingi ya jinsi waislamu wanavyoona kuua ndo fahari ya kwenda kuzimu .....ok endeleeni.
     
  9. M

    Magezi JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kuna taarifa kwamba shehe ponda anafadhiliwa na al shabab ili aendeleze hiyo mijadala..........RO take care of that guy.
     
  10. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kweli wanaudhi coz utakuta wanafanya hivyo mpaka mida ya saa nne usiku n maspika yao yana kelele kweli! Nakumbuka kipindi cha Mkapa walidhibitiwa lakini tangu aingie Mjomba......... imekuwa ndy wamefunguliwa.
     
  11. Kiteitei

    Kiteitei JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2009
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 1,125
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    juzi nimepita manzese wapo pale wanaendeleza mambo hayo hayo, kwa nini wasitumie muda huo kutangaza dini yao badala ya kukashifiana?
     
  12. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kweli wananishangaza sana alaf wala hawafuatiliwi... Yaani wamekaa kiukorofi zaidi
     
  13. B

    Boney E.M. JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2009
    Joined: Jan 22, 2007
    Messages: 425
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa ujumla wenzetu hao wana a serious inferiority complex ambayo matibabu yake ni sala kwa kwenda mbele. WASHINDWE!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  14. N

    Natasha Ismail JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2009
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 475
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Wanauponda ukiristo ili watu wahamie uislam.Ofcourse ni mbinu ya kizamani lakini inawasaidia wanapitisha siku.
     
  15. K

    Kabonde JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2009
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Hawana cha kuubiri kwenye uislam lazima wakimbilie kuukashifu ukristo ambao umejikita zaidi katika kumwokoa mwanadamu asiangamie.Wahubiri wengi wanajua ukweli kwamba wapi watakwenda siku ya mwisho hawataki kwenda pekee yao wanataka kwenda na kundi kubwa.



    Tayari wameshaandaliwa sehemu ya kwenda wanababaika tu lakini ukweli wanaujua.Kuna mzee mmoja wa kiislamu mwenye umri wa kati ya miaka 80 - 85 alikuwa anapenda sana kuja nyumbani kwangu siku za jumapili kusikiliza nyimbo za Injili nika mwambia kwanini asitoke gizani na kuingia kwenye nuru akanijibu anaogopa ndugu zake watamtenga pengine hata kumuua.Nikagundua kitu kimoja kwa ndugu zetu waislamu kwamba wanajua uislam ni dini ya kuzuga tu duniani wala hawasaidii lolote.



    Wanaweza kuwapata wakristo dhaifu wasioujua uislam vyema.Simba mzee anatabia ya kuwinda wanyama dhaifu bila shaka hao wahubiri ni dhaifu ndiyo maana wanatumia mbinu dhaifu.
    Watu wanompiga shetani mawe unafikiri wana akili nzuri kweli.
     
  16. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #16
    Dec 1, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    The Qur'an (Koran) says that:-

    Allah desires to lead people astray (Qur'an Sura 6:39, 126).

    He does not help those who are led astray by him (Sura 30:29),

    and Allah desires to use them to populate hell (Sura 32:13).
     
  17. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #17
    Dec 1, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duh! hii kali.
     
  18. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #18
    Dec 1, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Lakini kuna jambo moja dhahiri ni kua wengi wanaoendesha mihadhara hii ni waganga njaa waliokubuhu, wanajua watu masikini mara nyingi hata uelewa wao unakasoro kwa maana ya kiwango duni cha elimu.
    ukitaka kujua kua ni maswala ya kukidhi njaa, mwisho wa mihadhara hii wanaanza kuchangisha pesa.
    maisha yangu yote yakuishi hapo Dar es salaam watu hawa hujikita maeneo ya Buguruni, Manzese,Temeke,Tandika, Mtoni na Yombo. ni ngumu kuwakuta Masaki, Mbezi Beach, Segerea, Sinza,Mwenge///hawaendi huku kwa sababu kiwango cha uelewa cha wakazi wa maeneo haya kipo juu, hawawezi kusikiliza kelele za Yesu si Mungu kisha mwishoni wakupe pesa, nenda kapige kelele Masaki/Obey kama hukupigwa bakora na polisi..Mihadhara ni dalili ya Uduni wa akili na upofu wa mawazo.
     
  19. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #19
    Dec 1, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ya totally ryt mkuu. Thanx
     
  20. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #20
    Dec 1, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    unajua hawa jamaa hawana kazi za kufanya....na ni ibilisi wakubwa maana wanaweza kukufanaya usifikirie mambo ya muhimu ya maendeleo.....wamezoea kupoteza muda bila kufanya kazi....ndio maana vijiwe vya kahawa halali yao na stori zao ndio hizohizo...nani katoka nani kaingia jioni kwenye yesu sio mungu nk.....hawana muda wa kujiuliza mbona waislaumu wenzetu wanapoteza uhai kila mwaka wakienda hija? kwao madrasa ni bora kuliko madarasa........wanaamini mungu wanae mwabudu ndio yuleyule mmoja kumbe wanapotoka.......kuna mungu wa wakristo na wa waislaumu.....na bible inasema ukiwa mchafu huwezi kusoma bible na kuielewa ....mwenye hekima habishani waache wa poteze muda na ajenda zao za kuoa wake wengi ili wa outnumber christians.sawasawa na wapalestina kung'ang'ania jerusalem wakati israel ni taifa teule la mungu.....
    tuwatafutie dawa....................
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...