Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Migomo mashuleni

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by hilbajojo2009, Feb 17, 2010.

  1. h

    hilbajojo2009 Member

    #1
    Feb 17, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Migomo mingi imekuwa ikitokea katika shule na vyuo mbalimbali nchini. Hivi karibuni katika chuo kimojawapo cha ualimu baadhi ya wanachuo walichukua hatua ya kuwashawishi wanachuo wenzao wasipige kura ya kuchagua rais wa serikali yao; Msisitizo ulikuwa wanachuo wagome kupiga kura. Wanchuo hao walifanya mikutano isiyo halali usiku na kubandika mabango yenye maneno yanayochochea mgomo. Sababu inayotolewa ni kuwa wanachuo wanahitaji Demokrasia ya kuchagua viongozi wao bila kuingiliwa na wakufunzi. Inasemekana wanachuo hao walishindwa kutambua taratibu za uendeshaji uchaguzi ambazo zinataka wakufunzi kuwafanyia usaili wagombea na kupitisha majina ya wagombea.

    Je taratibu za uchaguzi ndizo chanzo cha migomo katika shule za sekondari na vyuo? au kuna vyanzo vingine vya migomo? Je nini kifanyike ili migomo isitokea mashuleni?
     
Loading...