Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Migodi ya barrick yazidi unyanyasaji kwa wa tz.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Wababa, Nov 6, 2011.

  1. W

    Wababa Senior Member

    #1
    Nov 6, 2011
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hbr zenu wana jamii wote wa humu ndani, ebana nimekuwa nikitembelea migodi yote ya barrick ikiwemo north mara, (nyamongo) buzwagi, tulawara, pamoja na bulyanhulu, ktk migodi hii kwanza kuna unyanyasaji wa hali ya juu hasa kwa watz, hawa jamaa wageni kutoka nje ya nchi wamekua wanakuja hawajui chochote, yani kuhusu kazi utashangaa anakuja kaburu anafundishwa kazi na wabongo, baadae anakuja kuwa boss na kuanza manyanyaso kwa wale waliomfundisha, kitu ingine kwa mgodi kama wa northmara kuna mess za wabongo na mess za watu kutoka nchi zingine, kitu ingine ebu imagine anatoka mfilipino huko kwao kwaajili ya kuja kujaza mafuta kwenye malori yanayosomba mchanga, mshahara wake ni ml 12 kwa mwezi, wkt wanasema watanzania ni wezi wa mafuta, nakumbuka kabla ya kuja hao wafilipino ile kazi ilikua inafanywa na wa tz, ambae kazi ile ile anayelipwa mfilipino ml 12 mtanzania alikua analipwa laki tatu na nusu, kwa kweli hii ki2 inauma sana, unyanyasaji wa hali juu ndani ya ardhi yetu, fundi mechanics anayemfundisha kazi expart kutoka ghana au south africa analipwa 750,000 wkt expert ambaye hajui kazi analipwa ciggarete money kwa wiki sawa na mshahara wa mechanics, security guard kutoka ufilipino wamejaa north mara hawana la maana wanalofanya, hv hii serikali inafanya nini???? Mbona haitembelei maeneo kama hayo waongee na wafanyakazi!!!
     
  2. ikizu

    ikizu JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wapeni pole ndo matunda vya serikali yetu
     
  3. W

    Wababa Senior Member

    #3
    Nov 6, 2011
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It pain a lot jamani.
     
  4. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    prezdaa wenu mkapa alisha sema mkilipwa pesa nyingi wafanyakaz watahama serikalini
     
  5. i411

    i411 JF-Expert Member

    #5
    Nov 6, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hii kitu kama unataarifa zako za maana nenda kawakilishe kwa waziri wa kazi akishindwa peleka kwa mzzee Pinda moja kwa moja
     
  6. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Chukua hatua!!!
     
  7. Loading.....

    Loading..... Member

    #7
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo waziri wa kazi au pinda ndio watafanya nini? kwani yameanza leo?
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa TZ yetu hata upeleke kwa nani ukimya ndo utatawala na ikiwa namnagani vp wakutambarize
     
Loading...