Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Migodi mitano yaanza kulipa kodi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Mar 31, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Saturday, 31 March 2012 09:45

    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    Mwandishi wetu

    WAZIRI wa Madini na Nishati, William Ngeleja, amesema miongoni mwa mafanikio ya sera na sheria mpya ya madini, migodi minne imeanza kulipa kodi ya mapato.

    Akizungumza Dar es Salaam juzi, Ngeleja alisema sera na sheria hiyo vimewezesha kampuni za Geita Gold Mine (GGM), Resolute, Tulawaka na Tanzanite One kuanza kulipa kodi ya mapato ya asilimia 30.

    Ngeleja alisema hivi sasa Serikali inamiliki hisa kwenye migodi na kwamba, sheria ya zamani ilikuwa haitoi nafasi hiyo. Tayari, inamiliki asilimia 45 ya hisa bila kuwekeza chochote kwenye mgodi wa Buckreef Geita, Mchuchuma na Liganga asilimia 20 na Mradi wa Mkaa Ng'aka asilimia 30.

    Alisema miongoni mwa mafanikio ya sheria mpya ya madini ni kutaka kila mgodi nchini kusajili sehemu ya hisa zake kwenye Soko la Hisa Dar es Salaama (DSE).

    "Hadi Desemba mwaka jana tumetoa leseni 20,000 kwa wachimbaji wadogowadogo, sasa hivi vitu watu wanajifanya hawaoni kwa lengo la kupotosha umma, nafikiri kwa lengo la kujipatia umaarufu wa kisiasa lakini Serikali iliahidi na imetekeleza," alisema.

    Waziri Ngeleja alisema tayari Serikali imeanzisha utaratibu wa kuwezesha wachimbaji wadogo kupitia vituo vya Londoni Singida, Rwamgasa Geita, Bagamoyo na Mikocheni Dar es Salaam.

    "Lakini tumeagiza migodi yote kununua mahitaji kutoka ndani (Tanzania) hasa maeneo ilipo, lengo ni kuondoa dhana ya wananchi ambayo kwa kweli ilikuwa ni sahihi kwamba hawanufaiki na kuwapo kwa migodi hiyo," alisema Ngeleja.

    Kuhusu mikakati ya kusimamia nishati hususan gesi asilia, Ngeleja alisema wanatarajia kuanza ujenzi wa bomba la kusafirisha gesi kutoka Mtwara kwenda Dar es Salaam na kwamba, tayari Wizara ya Fedha imekamilisha upatikanaji wa fedha kutoka China.

    Alisema kutokana na usimamizi mzuri ndiyo maana hata Kamati ya Bunge ya Nishati na Madini, ilipongeza Serikali kwenye taarifa yake bungeni Februari mwaka huu baada ya kuridhishwa na hatua zilizochukuliwa.

    Pia, Ngeleja alisema miradi ya umeme inaendelea kwenye mikoa 16 nchini kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (Rea), utekelezaji wa kusambaza umeme kupitia Mradi wa MCC kwenye mikoa ya Mwanza, Dodoma, Morogoro, Iringa, Tanga, Mbeya na Kigoma.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Na mingine mpaka lini?
     
  3. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,193
    Likes Received: 571
    Trophy Points: 280
    Wanakochota madini hawaweki hisa, wanakodunduliza utawskia wanajidai.
     
  4. k

    kiomboi Senior Member

    #4
    Mar 31, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    then matanuzi ya vigogo yataongezeka,
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kodi pekee haisaidii sehemu zenye migodi kupata maendeleo, nadhani kodi zenyewe zinaingia serikali kuu.

    Wangewawezesha wananchi katika maeneo hayo wawe na miradi inayotegemewa na migodi.

    Hadi maembe wanaagiza toka South Africa!!
     
  6. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,148
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Hapo unamaanisha nini?
     
  7. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hii kweli imetia fora. Kwamfano: Geita Gold Mine (GGM) ipo tangu 1890, kwahiyo sasa tusubiri mpaka 2200 ndiyo nayo BARICK ianze kulipa kodi.
     
  8. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Nikifikiri mambo yanavyo kwenda nchi hii,napata presha tupu.
     
Loading...