Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Migiro arejea na uzoefu kibao

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MziziMkavu, Jul 9, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,778
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Dk. Asha-Rose Migiro


    Wakati Dk. Asha-Rose Migiro, anarejea leo nchini baada ya kumaliza muhula wake katika nafasi ya Naibu Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa (UN), amesema nafasi hiyo imempatia uzoefu mkubwa katika nyanja mbalimbali za kimataifa.

    Akitoa tafakuri yake juu ya muhula wake katika nafasi hiyo, uliodumu kwa miaka mitano na nusu, Dk. Mingiro amemshukuru Katibu Mkuu wa UN, Ban Ki-moon, kwa kumpa fursa hiyo, Rais Jakaya Kikwete na Watanzania kwa kumpa moyo na kumuenzi wakati wa utumishi wake.

    Dk. Migiro alisema kwa kufanya kazi na UN, amepata fursa ya kuchangia juhudi za pamoja za kuimarisha umoja huo kutekeleza majukumu yake katika kipindi kigumu kimataifa na chenye changamoto nyingi.

    “Utumishi wangu katika Umoja wa Mataifa ulikuwa fursa adhimu iliyonipa uzoefu wa pekee. Kazi hii imeujaza moyo wangu unyenyekevu wa dhati kwani niliingia Umoja wa Mataifa wakati ambapo dunia inachagizwa na madhila makubwa makubwa yakiwemo maradhi, umaskini wa kupindukia, kutokuwapo kwa usawa wa kijinsia,…na changamoto nyingine nyingi,” alisema.

    Hata hivyo, Dk. Migiro alisema wakati akimaliza muhula wake, anatiwa moyo na taarifa kuwa juhudi za kupambana na umaskini duniani zimeanza kuzaa matunda licha ya ukweli kuwa dunia kwa sasa inapita katika kipindi kigumu kiuchum kuliko wakati mwingine wowote kwa miaka ya karibuni.

    Katika tafakuri yake, Dk. Migiro alizungumzia mafanikio pia changamoto kwenye nyanja mbalimbali ambazo yeye na watumishi wenzake kwenye taasisi hiyo ya juu kimataifa wameyafanyia kazi.

    Baadhi ya maeneo aliyoyazungumzia ni pamoja na Malengo ya Maendeleo ya Milenia barani Afrika, mkutano wa Rio + 20, usawa wa kijinsia, afya ya jamii, mageuzi katika menejimenti ya UN na utawala wa sheria.

    Kabla ya kuteuliwa kushika wadhifa wa Naibu Katibu Mkuu Umoja wa Mataifa, Dk. Migiro alikuwa Waziri wa Mambo ya Nje na ushirikiano wa Kimataifa katika Baraza la Mawaziri la kwanza la Rais Jakaya Kikwete.





    CHANZO: NIPASHE

     
  2. Trueboy

    Trueboy Senior Member

    #2
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 113
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Mwenzetu htaki tena siasa anaenda kusoma....
     
  3. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Aachane na politiki,arudi UDSM kushika chaki
     
  4. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mbona inasemekana ameboronga UN? nafasi ya unaibu katibu mkuu huwa muda wake unaisha kabla ya muda wa katibu mkuu kwisha???
     
  5. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,712
    Likes Received: 410
    Trophy Points: 180
    Kama maadili ya UN kwa viongozi wa ngazi za juu wakistaafu hawatakiwi kujihusisha na siasa katika nchi zao kwa muda fulani; sasa mimi nataka kujua kipimo cha muda huo, yaani labda miezi au miaka kadhaa. Naomba utuambie huo muda fulani ni miaka mingapi kabla hatujamuuliza bwana Ki-moon!

    Source: Habari leo 10/07/2012
     
  6. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,465
    Likes Received: 2,666
    Trophy Points: 280
    Dr.Asha-Rose Migiro,aliyekuwa Naibu Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa amerejea nchini. Aliporejea tu,akadakwa na wana-CCM mbalimbali ili wajikombe kwake na wamuombe agombee Urais 2015.Anaonekana 'Msafi' pekee aliyebakia CCM. Kitu ambacho si cha uhakika. Ugonjwa wa CCM hauna kinga wala tiba.

    Kwenye Mkutano na Waandishi wa Habari jana,Dr.Migiro amesema yeye anarejea UDSM kufundisha Sheria. Akapokelewa na Mwajiri wake,Prof. Rwekaza Simpho Mukandara kurejea kazini.Tayari amerejea kwenye nyumba yake iliyopo UDSM Sehemu ya Mlimani. Je, kauli yake ni dhabiti au danganya-toto? Tujadili...
     
  7. W

    WildCard JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nasikia anateuliwa na Rais kuwa Mbunge siku chache zijazo. Ataapishwa kuwa Mbunge katika kikao hiki cha Bunge kinachoendelea. Membe tumbo joto kwelikweli.
     
  8. C

    CAY JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 499
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huo ndiyo uzuri wa kwenda shule!I admire you mama,nenda kafundishe vijana wako,utoe wanasheria mahiri!
     
  9. N

    NewOrder JF-Expert Member

    #9
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Ni bora afanye kazi ya kufundisha, hapo ndio impact yake kwa jamii itakuwa kubwa zaidi. Hakuwa wa msaada mkubwa kwa Ki-Moon. Akikubali kuingia ktk siasa basi ajue kuwa ataimarisha au kuunda kundi jingine ndani ya CCM. Mwisho haitakuwa na tija coz serikali imetumia vibaya reasources za nchi wakati ikijaribu kukinzana na kambi kadhaa ndani ya CCM!! Watakaokuwa victims ni wananchi watazamaji.

    She was very poor in the UN. Very!! She did not choose to step down, her hand was forced. Including a few others, sio yeye tu.
     
  10. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #10
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    sekondari za kata nazo hazina walimu, kwani lazimA afundishe sheria mlimani udsm?
     
  11. CHIEF MP

    CHIEF MP JF-Expert Member

    #11
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 1,098
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Akitaka matope nae anapenda kuchafuliwa na mfumo wa magamba ajtose kwny poltics
     
  12. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #12
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Hata Prof. Mwandosya alisema bora rais amuache arudi UDSM akafundishe. Lakini Rais JK akamteua kuwa Waziri asiye na Wizara maalumu.

    BTW, UDSM sasa hivi nayo imekuwa kichaka cha CCM. Nakumbuka Dr. Masumbuko Lamwai walimukatalia kurudi UDSM baada ya kuwa katika siasa. Sasa kwanini huyu Dr. Asha Rose Migiro akubaliwe? UDSM sio ile tuliokulia sisi, It will never be the same again "Chachu ya Fikra Mpya"
     
  13. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #13
    Jul 10, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Atakuwa ameusoma upepo huu usiopita vizuri.
     
  14. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #14
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kwanini Chadema wanamuogopa sana huyu mama?
     
  15. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #15
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Keshajichokea Ban ki moon ameutua Mzigo kafurahi sana alijitakia hili dhahama
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Anaogopeka kwa kushindwa kumsaidia Ban Ki moon mpaka akatimuliwa
     
  17. Mr Penal Code

    Mr Penal Code JF-Expert Member

    #17
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 745
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    jamani,Me naona Cheo ambacho kinafuata kwa Dkt Asha ni Ubalozi tu hakuna jipya hapo au vp?
     
  18. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #18
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...Siku nyingine uwe Unafikiri kabla hujaandika neno hapa
     
  19. peoples power

    peoples power JF-Expert Member

    #19
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hakuna mtu anayemuogopa huyo mawa kwani hana jipya labda magamba wenzie ndiyo mnamuogopa.
     
  20. Mr Penal Code

    Mr Penal Code JF-Expert Member

    #20
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 745
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Mhhh!!kwan kafukuzwa au kamaliza time yake@precie
     
Loading...