Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mifuko laini ya plastiki kupigwa marufuku

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bagwell, Oct 3, 2012.

  1. b

    bagwell Senior Member

    #1
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zaina Malongo
    SERIKALI inafikiria kupiga marufuku matumizi ya mifuko laini ya plastiki Tanzania bara .
    Kauli hiyo ilitolewa na Waziri Ofisi ya Makamu wa Rais, (Mazingira), Dk Terezya Huvisa wakati alipozungumza kwenye Kituo cha Radio Clouds jijini Dar es Salaam juzi.

    Terezya alisema wadau wa kujadili suala hilo ni wa kutoka ofisi yake, Wizara ya Fedha na Uchumi na Baraza la Taifa la Usimamizi wa Mazingira nchini (Nemc).
    “Wenzetu Zanzibar wameweza kupiga marufuku kwa sababu hawana viwanda, lakini Tanzania bara ina viwanda ambavyo vimeanzishwa kisheria,”alisema na kuongeza
    “Sisi tuna viwanda ambavyo vimeanzishwa kabla ya sheria ya mazingira,hivyo lazima tukae tujadili tujue tunaanzia wapi”, alisema.

    Alisema watatekeleza bila kuathiri mambo mengine, kwani Tanzania bara mifuko hiyo inatumika katika matumizi mbalimbali kama hospitali pamoja na vifungashio.

    Upande wa Msemaji wa Baraza la Taifa la Usimamizi wa Mazingira(NEMC),Geogre Adrian aliwataka wananchi kuwa na ushirikiano wakati wanapotumia mifuko hiyo kwa kuangali wenye viwango .

    Alisema kanuni za mazingira nchini, zimeshaandaliwa na tayari imewasilishwa kwa waziri husika kwa ajili ya kusainiwa ili iweze kutumika.

    “Waziri alipozungumza bungeni kuhusu suala la mifuko ya plastiki, tuliandaa muswada na kupeleka katika wizara inayosimamia mazingira,”alisema

    Kauli ya kukatazwa kwa mifuko ya plastiki Tanzania bara imekuja baada ya Zanziabar kuzuia mifuko ya plastiki kutoka bara.



    Hata bado naona tutazuia vingi tu kutoka bara
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Badala ya kupiga marufuku, serikali ingetoza kodi kubwa!
     
  3. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Mbona hii mifuko ilishapigwa marufuku muda mrefu tu! Usanii TZ hauwezi kwisha kama kwa vazi la Taifa.
     
  4. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Nashangaa kwa kweli....ipigwe marufuku mara ngapi??
     
  5. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,352
    Trophy Points: 280
    Porojo tu kama za wenzake! Amuulize Tibaijuka etc
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,245
    Trophy Points: 280
    Inapigwa marufuku mara ya ngapi? Somebody somewhere has christmas plans in their heads. Kuwatia joto wenye kutengeneza ya plastic watoe hela na wenye ya karatasi nao watoe hela ya kyongezea nguvu agizo.
    Welcome to season 2 kwa hisani ya vpo na nemc.
     
  7. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kila kitu ni upepo...
    Nakumbuka walipopiga marufuku walikuja na strategi nzuri sana....viwanda marufuku kuzalisha (japo waliruhusu uzalishaji wa mifuko hiyo lakini iwe na microns kubwa). Viwanda vya wadosi viliendelea tu kuzalisha hizi takataka. Jamaa wa Nemc walipokuwa wakijaribu kutembelea viwanda husika walivurumishwa vibaya mno, tena na waswahili tu na wala si wadosi. Na biashara ndo ikaishia hapo.

    Kama "watapiga marufuku" sasa basi itakuwa ni utekelezaji wa marufuku iliyopigwa takribani miaka saba iliyopita.
     
  8. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,292
    Likes Received: 5,893
    Trophy Points: 280
    Wazuie na vumbi kutimka, nalo ni kero kweli kweli.
     
  9. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,902
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    dhaifu alipiga marufuku mara tu alipoapishwa kuwa rais dhaifu
     
  10. peri

    peri JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    umenena vyema mkuu, waongeze kodi na wafute kodi mifuko mingine isiyo haribu mazingira.
     
  11. m

    muchetz JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Umeona ehee. Mi nasema usanii full hapa. Yaani haka kanchi bana. Kuanzia raisi mpaka mjumbe wa nyumba kumi, mpaka mwananchi ni usaniiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii mtupu. Liwalo na liwe. Kanyaga twende!!!
     
  12. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Shangaa na wewe bwana hakimu. Hii mifuko ilishapigwa stop longi, sasa ipigwe marufuku mara ngapi? Ubabaishaji bongo hautakwisha.
     
  13. F

    FJM JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mifuko ya plastic ilishapigwa marufuku wakati Prod Mwandosya akiwa waziri wa mazingira, lakini bado ipo. Huwezi kusema unapiga marufuku kitu wakati huo huo unachokuwa kodi itakanayo na mauzo ya hicho unachopiga marufuku. Hapa serikali na hasa huyo waziri wa mazingira should come up with a practicle solution na sio hizi cheap headlines. Alianza kubomoa nyumba zimemshinda sasa anarukia kwenye mifuko ya plastic kichwa kichwa.

    Atoze kodi kubwa kwenye plastic bags, na afute kodi kwenye paper bags. Hela watakazopata kutokana na tax increament wanaweza kutumia kwa kukuza mazingira - mpango utajitegemea wenye bila kuzungusha bakuli kwa wafadhili.
     
  14. Gedeli

    Gedeli JF Gold Member

    #14
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 414
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Tanzania sina hamu nayo kabisa hii mifuko ilipigwa marufuku haukuisha mwezi wakaja na jibu kuwa viwanda vimebolesha uegenezaji wa hiyo mifuko lakini ukweli ni kuwa hakuna kilichobadilika
     
  15. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona ilishapigwa marufuku siku nyingi.Ni usanii mtupu unaoendelea.Serikali hii haiwezi kusimamia lolote likafanikiwa.
     
Loading...