Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MICROSOFT Vs VIRUS

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mndengereko, Feb 26, 2012.

  1. Mndengereko

    Mndengereko JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 7,118
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    HIVI wadau ngoja tudiscuss kuhusu virus na operting system za microsoft, toka nimenaza kuzijua tokea window 95,98,2002,xp na sasa window 7 na hivi punde itatoka window 8 zote zinakuwa atacked na virus wakati os ya ubuntu na apple nasikia wana os yao haingii virus

    swali:kipi kinaifanya os za microsoft ziwe zinaingia virus alafu za wamiliki wengine wa os kama vile ubuntu zinakuwa haziingii virusi kwani hawawezi kuweka /kufanya na yeye zikawa hazaingii virus.
    SHARING IS CARING
     
  2. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,155
    Likes Received: 1,502
    Trophy Points: 280
    Inaaminika kwamba sababu windows ndiyo os maarufu zaidi duniani hivyo inakabiliwa
    na virusi kutokana na
    umaarufu wake. Zaidi ya 87% ya kompyuta duniani zina tumia winndows os hivyo basi madeveloper na madesigner wa viruses wengi wanatengeneza viruses za kurun on windows.

    sababu nyingine ni usanifu wa msingi wa
    mfumo wa uendeshaji wa os yenyewe. Windows, pamoja na
    DOS kabla yake, ilitengenezwa kuwa single-user
    os . Hii ina
    maana kwamba mfumo wa
    uendeshaji uliundwa kumwezesha mtumiaji kuwa na
    utawala kamili juu ya mfumo
    mzima. Hivyo, mfumo
    hauna njia ya kujua ni nani
    anafanya nini kwenye mfumo,
    na hakuna njia ya kuzuia baadhi ya watumiaji wasiweze kutawala mfumo wa comp. Kama vile, virusi wanaweza kwa urahisi
    kupitia mtandao
    bila wewe kuwa na ufahamu au kuwaruhusu.
    Apple Mac OSX na Linux hawakabiliwi na tatizo hili kwa kias kikubwa. Hii
    ni kwa sababu wao os zao z
    iliyoundwa kutoka chini juu na
    usalama katika akili, ambapo
    Microsoft Windows iliundwa kwa urahisi na usalama kuwa
    kidogo juu ya ya nani kutawala os.
    Mac OSX na Linux wote
    wanatumia filesystem ambayo
    nimadhubuti
    sana na inahakikisha ruhusa ambazo zinatokana na kila faili na
    folder katika mfumo zinatolewa na mmiliki wa comp, pia wanahakikisha hasa nani
    anaruhusiwa kufanya nini na
    kila file au folder. Katika
    Windows, kwa ili virusi viweze kuambukiza mfumo wako,
    ni lazima kwanza kujifanyia installation au uvifanyie installation kwenye mfumo
    wako. Kama ilivyoelezwa hapo
    awali, ni kawaida sana kwa
    virusi kufanya automatic installation bila ya maarifa yako au ruhusa.

    Lakini Mac OSX au
    Linux, unaweza kuwa na
    uwezo wa kiutawala ili
    kufunga au kufuta mpango flani katika mfumo wako. kwa Mac OSX au baadhi ya Linux, kama vile
    Ubuntu, ili ku install kitu
    au kufuta mpango wowote lazima kuingiza
    password yako. hivyo hata virus haviwezi kufanya installation bila kupewa alert ya kukutaka uingize password yako (root password)
    Mac OSX
    na Linux ni njia salama zaidi
    kuliko Windows - kwa sababu
    virusi tu hawana ruhusa ya kufanya kuinstall wenyewe
    nyuma ya mgongo wako.

    Note: hata kwenye windows 7 unaweza weka rootpassword kuzuia installation ya kitu chochote bila ruhusa yako mfano mm situmii antivirus yoyote na nimeweka rootpassword hakuna kirusi anaweza chezea pc yangu
     
  3. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    thanks kwa darasa zuri ndugu yangu, nimeenjoy sana. ila nina swali. " Je ni namna gani unaweza kuset root password kwenye windows?
     
  4. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #4
    Feb 26, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,155
    Likes Received: 1,502
    Trophy Points: 280
    Ni kawaida yani una tengeneza a.c 2 mmoja inakuwa administrator a.c unaweka password ambapo mtu hawezi install any prog au ku i unstall bila password hata virus wakijaribu kuji install italeta elert ya insert password, hata updates za windows haziinstall bila password,
     
  5. Mndengereko

    Mndengereko JF-Expert Member

    #5
    Feb 26, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 7,118
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    thanx mwana jamvi am completely satisfied
     
  6. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #6
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Asanteni na mimi nimepata somo
     
  7. Mimtamu

    Mimtamu JF-Expert Member

    #7
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii ni zaidi ya chuo. thank u
     
  8. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #8
    Feb 26, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    thanks in advance
     
  9. i

    iMind JF-Expert Member

    #9
    Feb 26, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Ingawa imekua ikizungumzwa kuwa Linux, Unix na Mac Os zimejengwa katika mfumo imara ambao ni ngumu kutengeneza virus, ukweli ni kwamba Windows zinakua attacked zaidi kwa sababu ya hujuma.

    Kwanza kabla hatujaenda mbali jiulize ni nani anatengeneza virus. Halafu jiulize motivation yake nini hadi aamue kutengeneza virus.

    Ukipat majawabu ya hayo maswali utajua why windows.

    Nimetua windows na linux. Linux pia ina holes nyingi tu za kutosha kutengeneza exploit za kutisha.
     
Loading...