Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miche ya minanasi

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by mwalwisi, Apr 16, 2012.

  1. m

    mwalwisi Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wakuu naomba kujua wapi ninaweza kupata mbegu ya minanasi, nina kajieneo mahali sina plan nako kwa mwaka huu hadi mwishoni mwa mwaka kesho. sasa sitaki kukaacha kakae bure ni wapi ninaweza kupata kama miche 40,000 au zaidi na kwa bei nafuu?

    Jone Mwalwisi

    Wapendwa
    Nashukuru kwa mchango wenu na maelekezo yaliyo bora, Mapendekezo mliyonipa nimeyatumia. Mbegu nyingi zilipatikana maeneo ya Bagamoyo na mimi nafanya shughuli za kilimo Mkuranga, hivyo basi ingawa bei ilionekana ipo chini kwa mbegu za Bagamoyo suala la usafiri liliadd gharama kubwa sana ukizingatia natumia usafiri wa kukodi. Hivyo nikaamua kutumia vyanzo vya mkuranga hukuhuku, nimepata mbegu kwa bei ya shilingi 100/- kwa mtoa mbegu kufikisha mwenyewe shambani. The only disadvantage ni kuwa sijapata mbegu nyingi za kutimiza lengo nililoweka, ila haijaniumiza sana kwani kwa vile ndio kwanza naanza acha nianze katika scale ndogo.

    Kwa mara nyingine tena asanteni sana
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,081
    Likes Received: 568
    Trophy Points: 280
    Ingekua 100 ningekwambia njoo uchukue lakini 40000??? Mingi sana.
     
  3. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,850
    Likes Received: 3,020
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mwalwisi.

    Uko maeneo gani ?.Pwani,Dar na Tanga ni maeneo yanayostawi mananasi,yapo mananasi yanayostawi kanda ya ziwa Geita na eneo kubwa la kanda hiyo.

    Kama unaishi maeneo ya mkoa wa Pwani,Tanga na Dar nakushauri tembelea Kiwangwa ni eneo mashuhuri kwa kilimo cha nanasi na upatikanaji wa miche ya nanasi ni rahisi sana mche mmoja unauzwa kati ya tsh 30 - 50.Eka moja ya nanasi inaingia miche 10,000 - 12,000.Ni vyema ukaandaa eneo lako mapema kwasababu minanasi inaweza kupandwa hata kipindi cha kiangazi.
     
  4. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mpigie huyu 0714-298116 mche mmoja ni kati ya shs25 na 30
     
  5. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,850
    Likes Received: 3,020
    Trophy Points: 280
    Unapatikana sehemu gani ?.

     
  6. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Fukayose, BAGAMOYO
     
  7. B

    BUBE JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 841
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama upo maeneo ya Mkuranga ni PM. Zipo nyingi hapa Dundani na Mwanambaya
     
  8. m

    mwalwisi Member

    #8
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kaka nipo Dar nalimia Mkuranga katika vijiji vya mkiu na Mkuruwili, nahitaji mbegu kwa ajili ya mkuruwili
     
  9. m

    mwalwisi Member

    #9
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nimeku PM mkuu
     
  10. m

    mwalwisi Member

    #10
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu mbona nimepiga namba hiyo jamaa kaniambia hausiki na mambo ya kilimo?
     
  11. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,850
    Likes Received: 3,020
    Trophy Points: 280
    Mkuu ebu check vizuri hizo number za simu uenda kuna number umekosea watu tuko kikazi zaidi.


     
  12. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Hivi nanasi tangu lipandwe hadi lizae linachukua muda gani?
     
  13. m

    mwalwisi Member

    #13
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Average time ni miezi 18
     
  14. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #14
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Labda kama alitumia ya mtu. Mimi aliniuzia miche 280,000
     
  15. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #15
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mkuu unaweza kutupa dondoo kidogo ktk hiyo miche ulifanikiwa kuvuna mananasi mangapi na kwa kiwango kipi (ubora)? if you dont mind na mapato kwa kukadiria
     
  16. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #16
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Nimeipanda hii Januari. Ekari moja inatafuna miche 14,000 nami nimepanda ekari 20. Kuna suala la mbolea na upaliliaji pamoja na kushed jua wakati wa kiangazi. Hopefully ntavuna around July 2013. Nanasi moja kwa sasa ni TZS 300 likiwa shambani au unaweza kuuza eka moja 3,000,000
     
  17. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #17
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mkuu safi sana, mimi huwa nayapanda kienyeji sehemu yoyote ambayo ina nafasi shambani huwa nayachanganya na mazao mengine kama mahindi, maharage, matikiti etc kwahiyo sielewi nalima hekari ngapi za mananasi na matikiti lakini mwishoni huwa naingiza fedha nzuri sana
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Mimi mkulima pia. Katika hiyo 14,000 bado kunabaki nafasi na nimepanda Kunde kwa ajili ya Nitrogenization ya udongo.
     
  19. b

    beko Senior Member

    #19
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    budget yako ni bei gani kwa mche? je shamba lako liko wapi? nina uwezo wa kukupatia mbegu hadi 100,000 ukitaka
     
  20. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #20
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kumbe tupo wengi, hii njia inalipa sana mimi nimepanda mazao kama 8 hivi humo ndani kuna mbaazi, kunde(zikiwa mbichi ni fedha nzuri sana), karanga, ulezi na mtama kiasi. Somo la kilimo limenisaidia sana japo kipindi nalisoma nililiona kama kero kubwa kwangu
     
Loading...