Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miayo

Discussion in 'JF Doctor' started by Washawasha, Dec 29, 2010.

  1. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2010
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Habari zenu madk bingwa,nilikuwa naomba kufahamishwa,hivi ni kwann binadamu tunapiga miayo na je? wanyama wengine nao hupiga miayo
     
  2. De Javu

    De Javu JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2010
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 266
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa nini tunapiga miayo ? sina jibu la kitaalam; subiri utajibiwa...
    Wanyama kupiga miayo ? ndio wanapiga, wewe chunguza mwenyewe ....paka, mbwa hasa pale wanapokua katika hali ya uchovu, usingizi au njaa.
     
  3. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2010
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Nashukuru,nitafanya uchunguzi huo
     
  4. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Yaani nilivyoisoma tu hii Thread miayo imenijia mfululizo..
    Nadhani uchovu pamoja na kuwa na usingizi ni miongoni mwa sababu..
    Lakini kuna mazoea ya mtu kupiga mwayo pale anapoona mwenzake amepiga, sijui huwa inakuwaje hapo....
    Wataalamu hebu tupeni majibu ya kitaalamu tafwadhali....
     
  5. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #5
    Dec 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kupiga miayo, kunahusishwa sana na uchovu, stress, overwork, lack of stimulation, and boredom. Tafiti chache zimefanywa kuhusiana na sababu ya upigaji miayo...!


    • Tafiti zilizofanywa za kiadhari kwenye fizioloji, wanasema kuwa upigaji miayo kunasababishwa na upungufu wa hewa ya oksijeni kwenye damu. Kuna watafiti wengine wanalipinga ili, kwani wao wansema kuwa upigaji wa miayo kunapunguza uchukuwaji wa hewa ya oksijeni mwilini ukilinganisha na upumuwaji wa kawaida.

    • Wale wenye kuunga mkono nadharia ya mageuzi ya kimaumbo, Evolution Theory, wao wanasema kuwa upigaji miayo ni urithi kutoka kwa mababu zetu wa kale (ancestors), ambao walikuwa na tabia ya kukenua vinywa vyao na kuonyesha meno yao ili kuwatisha wengine, kwa ufupi hapa, wanajaribu kutufahamisha kuwa upigaji wa miayo ni urithi tu, kutoka binadamu wa kale.

    • Pia kuna wale wenye kuamini nadhalia ya uchovu: Hawa wanasema kuwa upigaji wa miayo kunasababishwa na uchovu au utepetevu. Ni kawaida kupiga miayo kama tunaonyesha dalili ya uchovu au usingizi, lakini nadhalia hii haielezi kwanini wanariadha wengi upiga miayo kabla ya kuanza mashindano.

    Tafiti bado zinaendelea....!
     
  6. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2010
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Tutaendelea kuzisubiri tafiti hizo,asante kwa majibu yako
     
Loading...