Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka miwili interview moja

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Hercule Poirot, Apr 24, 2012.

  1. Hercule Poirot

    Hercule Poirot JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 1,028
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    juu anafaa
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Graduate wa chuo gani huyo?infact wahitimu wengi wa hyo fani yake huwa wanasota sana kitaa,nawafahamu weng 2 wako mtaan hadi leo!
     
  3. Hercule Poirot

    Hercule Poirot JF-Expert Member

    #3
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 1,028
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Jamaa graduate wa Mzumbe...ina maana fani yao haina market au competittion kubwa....mimi nahisi wachumi ni rahisi kujiajiri wenyewe sasa mtu kusota namna hio nna mashaka kuhusu mitaala waliyofundishwa au namna wanavyofundishwa coz ni ajabu kwa wachumi kusota mtaani wakati wanapashwa kuwa na knowldge ya kuunda biashara na kujiajiri wenyewe
     
  4. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #4
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 550
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    We mwongo!
    Wachumi wana uwanja mpana sana wa ajira (ukiondoa self employment), pengine kuliko fani nyingi unazozijua ww. Huyo jamaa inabidi apate ushauri kwa wataalam (sio lazima kutoka specialized agents hata kutoka kwa washkaji wenye ufaham mzuri) wa namna ya kusaka ajira.
    Kwa ufaham wangu, mara nyingi makosa mengi yanaanzia kwenye (1) Uandaaji wa barua na CV (2) Kuoanisha content za kwenye barua, CV na job description. (3) Kosa lingine ni la reliable contact numberz, unaweza ukakuta mtu unaweka namba ambazo aidha za zamani (hazitumiki tena) au huzitumia muda fulani tu then unazichomoa.Waajiri wengi kwa sasa huwa wanapiga simu,akikukosa mara 2-3 imekula kwako.Pia matumizi ya reliable Post Box,Waajiri wengine hawapigi simu (hasa halmashauri) wanatuma barua kwenye box number uliyoiandika.Ishu inarudi palepale hiyo Box ni reliable kiasi gani.Hizo ni simpo basic steps lakini zinatosha kumnyima mtu kazi!
     
  5. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #5
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    kaka ina maana huijui tanzania yetu kwenye soko la ajira?? Bora huyo manake kuna wengine wana miaka 4 bado wapo kitaa tu
     
  6. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #6
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kweli we Masulupwete, kama hujui kitu uwe unakaa kimya, ajira za economics ni ngumu sana kuzipata.. mtaani kuna watu kibao wana master za economics lkn wapo bench miaka
     
  7. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #7
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    jina la pembe si dawa ya pengo.
     
  8. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 550
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    U have missed a point. Kuwa economist haimaanishi ni LAZIMA ufanye kazi ya ECONOMIST TU! Kuna maeneo mengine mengi ambayo economist anafit bila tatizo. Kwa taarifa yako Economist anaweza kufanya kazi km Program/project Officer,M&E Officer,Statistician,Banker,Credit,Lecturer,Planning Officer,Consultant...na zingine chungu nzima. Sasa km huyo anayetafuta kazi ana mawazo km ya ww hiyo ni walakini nyingine!
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Nadhani anakosa kazi kwa sababu anajiona yupo fit coz GPA inampa jeuri.
     
  10. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 9,180
    Likes Received: 2,323
    Trophy Points: 280
    ***** tu..mtu utasomaje economics tu peke yake..uchumi halafu?? nchi yenyewe bado haijakua kiasi hicho kuweza kuaccomodate baadhi ya proffessions labda awe lecturer tu ama awe mchambuzi wa maswala ya uchumi..hao ndio wale wanaosoma kozi kwaajili ya kupata admission tu chuo sio malengo na kuangalia kama fani inalipa
     
  11. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #11
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 550
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Ishu nyingine inaweza kuwa ni GPA ya mhusika inatosha kumuuza sokoni? Km GPA ni ndogo hilo ni tatizo jingine kwa sababu watu saivi wanapasua sana huko mavyuoni.Ila namshauri asichome daftari,saivi waajiri wengi wanataka ufanye interview ya kuandika na mara nyingi wanakuuliza mambo ya kishuleshule sasa km ulichoma daftari, huo ni msala mwingine.
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    si unajua jina la hiyo kozi lina mvuto,so mtu anaona sifa kuambiwa anasoma economics while anajua soko lake ni gumu.wengi huwa wanaishia kuwa maticha wa uchumi tu.
     
  13. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #13
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    bora hata angesoma agro-economics ya sua,atleast angeweza kuwa multpurpose,ila hyo ya uzumbeni au ile ya udsm,atasubiri sana.over
     
  14. T

    The State Member

    #14
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
  15. T

    The Higher Life Member

    #15
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    God is not mad at you when He is Silent. He has not forsaken you. His silence is a sign that He has great confidence in you.
     
  16. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #16
    Apr 24, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    Mie mbona nilipiga AgroEconomics pale SUA na nilisota miezi mitatu tu kitaa? Likewise, washikaji kibao walibeba ajira mapema sana na Sizani kama kuna mtu alifikisha miezi 18 kabla hajapata ajira na wengi tu waliajiriwa kama Economists kwenye wizara mbalimbali ! So, ni economics gani hiyo unayosema wanasota sana?!
     
  17. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #17
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    mwambie huyo bwana atafute sehem afanye kazi kwa kujitolea huku anaapply sehem nyingine-asikae bure mtaani
     
  18. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #18
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mkuu mimi sioni kama huyo mtu ana tatizo ila sijajua wapi pana mapungufu inaweza ikawa
    • anachagua mahali pa kufanya kazi mfn anataka za mjini tu na si vinginevyo
    • cv anayotumia imepitwa na wakati meaning hajaifanyia updation anaitumia hiyo hiyo day in and day out
    • barua zake za maombi zina mapungufu meaningi that anakuwa amefail interview ya kwanza coz kama barua yako ya maombi haieleweki mtu anaona kwamba hauna kitu cha maana hata kama una GPA ya 4.8 unakuwa umefail, nafasi zinatangazwa kila kukicha mwambie aombe tena ila asiwe na mawazo mgando na awe tayari kutaka kufanya kokote coz maisha popote, nawasilisha
     
  19. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #19
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,600
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280


    Hapo pekundu hapo.
    Kuna baadhi ya watu tunaojiita wasomi tunakuwa na CV moja ambayo ni hiyo hiyo tunaituma kwa kila anayetangaza ajira. Hilo ni kosa kubwa sana. CV inatakiwa isiwe kama biblia (unchangeable), inatakiwe iwe hai (inabadilika kutokana na mazingira. Kama mhusika ni economist, na zimetoka kazi za M&E inatakiwa a-adapt hiyo CV yake kuendana na ombi la kazi husika. Lakini pia asichague mahali pa kufanyia kazi. Anaweza kwenda hata huko wilayani kujenga uzoefu ndipo arudi mjini iwapo anapenda kuishi kwenye foleni. Wengine tumejengea CV huko machakani kwa miaka kibao.

     
  20. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #20
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    huwa nasema kila siku wana JF wenzangu hasa sisi graduates wengi bado tuna mawazo mgando halafu hatuna upeo wa kuona mbali,wengi wanataka kazi kwenye jiji la foleni tu na si kwingineko, tokeni nje ya maeneo mliyozoea mpate exposure kama graduates cha kwanza cha kuwaza ni kupata sehemu ya kujipatia experience for some years then unakuwa na base nzuri ya kutafuta kazi kwingine ukiwa na experience na confidence katika kazi ila si kwa wale wa sasa wote mnataka kuanza kazi na mshahara wa kununua gari na kujenga nyumba,i admit kuna kazi hizo Yes ila si kwa fani zote coz mtu kapata kazi tra hawezi kufanana na yule aliye masijala hata kama wote wameajiriwa siku moja na ni magraduate funny enough yule aliyeajiriwa masijala anataka kucompete na yule mwenzie wa tra which is a joke na wengi ndivyo tulivyo, mimi nashauri vijana wenzangu hasa wale fresh from vyuoni kwanza waombe kazi, wapate kazi wapate uzoefu then watafute more beneficial posts uweze panga maisha wazungu wanasema "cut your coat according to your cloth" lets not be too ambitious if we have nothing
     
Loading...