Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka mingi bila kupata mtoto: Dada ajutia dhambi alomtendea mpenziwe wa awali!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ndyoko, Feb 15, 2012.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kuna dada alikuwa akisoma SUA miaka ya 2000 mwanzoni. Kwa bahati alikuwa na mahusiano na Mhadhiri mnyarwanda pale SUA. Akiwa ktk mahusiano hayo, kama kawaida, akajenga uhusiano na mwanafunzi mwezake wa kiume mwanafunzi huku mhadhiro akiaminishwa kuwa huyo mvulana alikuwa na undugu wa damu na huyo mdada. Mnyarwanda wa watu akawa anaamini kuwa jamaa ni ndugu wa mchumbake.

    Mwanamke alihudumiwa kwa kila jambo na wengi walimuonea gere kwa jinsi alivyompata mnyarwanda aliyejua kupenda kweli kweli. Masikini mdada aliandaliwa bonge la sherehe siku ya mahafali ambayo kweli ilifana sana, na siku hiyo Mnyarwanda wa watu aliweka mambo hadharani na kukiri kuwa amepata mtu wa kumtunza. Ikumbukwe jamaa wakati wa genocide, alipoteza mke na watoto wake wote kwa kuuwawa. Kifupi jamaa aliishi maisha ya upweke sana baada ya kuhamia bongo na kuja kufundisha SUA.

    Ajabu baada ya graduation na kwenda kwao, msichana hakurudi tena morogoro kwa mchumbake, na akaolewa juu kwa juu bila Lecturer kujua. Masikini huyo mhadhiri alipokuja kujua kuwa huyo mchumake kaolewa, ilikuwa ni kama kapata pigo lingine. Tumjuao tulihisi huenda jamaa angefikwa na umauti maana alibadilika kabisa na kuwa kama dhaifu kiafya kama mgonjwa vile. Aliumia zaidi kujua kuwa aliyemuoa mke wake mtarajiwa ni yule kijana aliyekuwa akija nyumbani kwake huku yeye akijua kuwa ni kaka wa mchumba wake.

    Mungu si Athumani, Kagame alimteua yule Mwalimu kwenda kuwa waziri kwao Rwanda na maisha yake yamebadilika na kuwa mazuri kwani baada ya kuoa jamaa akapata watoto na amesahau ubaya alofanyiwa na dada wa kibongo. Taabu sasa ni huku kwa huyu mdada, ambaye pamoja na kujua kuwa mtu alomfanyia unyama kafanikiwa kimaisha tena kawa Waziri-siku alipojua alijisikia vibaya-, yeye sasa yuko kwenye ndoa kwa zaidi ya miaka 7, bado hajapata mtoto pamoja na juhudi a kuhangaika mahospitalini. Imefika mahali huyu dada anahisi kwamba pengine ni laana ya Mungu kutokana na ubaya alomfanyia mtu ambaye alikuwa na mapenzi ya dhati kwake.

    Siku moja wakati naongea naye kimtego mtego nikamuuliza watoto wanasemaje. Ilikuwa kama nimemtonesha kidonda, kwani alikosa raha na kusema hajabahatika kupata mtoto na kwamba anahisi kama ana mkosi. Nilipomuuliza mkosi kivipi akasema anahisi yule mnyarwanda kamroga au ni adhabu ya Mungu kwa kumkosea sana Mnyarwanda. Na pia mumewe kisha zaa nje baada ya kuona hakuna matunda ktk ndoa yao. Nikaamua kumtania vp kama mnyarwanda akiamua kurudisha majeshi? Akajibu tuko radhi kumkubalia kwani ndoa yake ya sasa ni kero tupu, eti ni heri angeolewa na mnyarwanda hata kama angekosa mtoto angekuwa na furaha ya mapenzi na maisha pia.

    My take: Jamani tusipende kuhusisha matukio mabaya tunayokumbana nayo maishani mwetu na watu ambao tumewafanyia ubaya. Inawezekana ikawa ni laana ya Mungu au ni mapito tu ya kawaida ktk maisha. Ila tukumbuke ubaya haulipi na wema hauozi kamwe.
     
  2. Companero

    Companero Platinum Member

    #2
    Feb 15, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    hamna noma naona unatupiga madongo wasabato
     
  3. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    I believe in this below quotes

    Malipo hapa hapa duniani, ahera kwenda hisabu
    Mungu analipa hapa duniani but his own time.
     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Hakuna cha laana hapo wala nini
    Kwa nini asiende hospital kuuliza kama hana matatizo
     
  5. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    ngoja ninyamaze maana uzi huu umenikumbusha mbali nisikotaka kurudi kimawazo...
     
  6. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    na stres pia inachangia.......lakini imejionyesha wazi kuwa kakanyaga mavi. maana jamaa keshazaa (I mean zalisha) nje!

    Pole Edson, naamini mungu alishayaponya majeraha yako!
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Ndo hapo sasa
    Atajikuta hana laana yoyote sana sana yeye ndo mwenye matatizo kama jamaaa yake kashapata mtoto nje
    Mambo mengine tunajitafutia wenyewe halafu tunabaki tunasema laana sijui kulogwa
     
  8. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mtumeeeeeeeeeee! Mkuu umemaliza lini aiseee, maana niliogopa kutaja religious denomination! Mhhhhhhh kweli hakuna unaloweza liongea humu ikapita bila kupata mtu anayelijua. Umesomeka mkuu ila hukupaswa kutamka imani husika
     
  9. k

    kaeso JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aende kwa wataalamu ajue tatizo hasa ni nini.
     
  10. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    edson ndio huyo kaka aliempora mnyarwanda shori? aiseeee ila alifanya sio vema.....
     
  11. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,391
    Likes Received: 1,074
    Trophy Points: 280
    wanawake siwaamini wote ata mademu zangu.
     
  12. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #12
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    Kuna watu hawajui kusimamia wanayotaka..wanasukumwa na upepo kushoto na kulia utadhani ni bendera. Mwisho wa siku mtu anayefanikiwa ni yule anayeweza kusema yes au no come rain, come sun.
     
  13. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #13
    Feb 15, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    red and bolded: unajichanganya tu. wakuamini vipi wakati nawe uko kama wao
     
  14. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    akamwombe mnyarwanda msamaha
     
  15. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Watafute tiba kwani kuna uwezekano mmoja wao akawa mgonjwa.
    OTIS
     
  16. Companero

    Companero Platinum Member

    #16
    Feb 15, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Eddie ndio mnafanya nini humu wakati mnajua jumuiya ya wasabato ni ndogo sana hivyo ni rahisi kuwajua wahusika!
     
  17. Companero

    Companero Platinum Member

    #17
    Feb 15, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    wewe ndio hukupaswa kuandika sentensi hii " hadi wasabato wenziwe walimuonea gere" hapo juu !
     
  18. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Hili ni funzo linaloendelea usije kushangaa baada ya wiki anakuja mtu hapa kuomba ushauri kwa ujinga kama huu alioufanya huyo mdada
     
  19. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #19
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mkuu mbona hiyo statement ina utata
     
  20. Ndetirima

    Ndetirima JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 668
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Amtafute Mnyirwanda amuombe msamaha ili aiweke roho yake huru. Uwezekano mkubwa ni laana kutoka kwa huyo aliyemfanyia huwo ubaya. Alitakiwa kutubu mapema sana ila kwa kuwa na roho ngumu ameacha mpaka Mume wake amezaa nje au tunaweza kusema ameoa mke wa kumzalia watoto. Asipotubu anaweza asizae kabisa mayai yake yamekuwa kama ya kuku wa mayai asiyekuwa na jogoo.
     
Loading...