Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka kumi ijayo interview itakuaje?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by harakat, Oct 18, 2011.

  1. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,705
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Embu angalia hapo miaka mitani iliyopita ilkua ukiitwa kwenye intrview
    utakuta watu wenye mawe yaani degree ni wachache kuliko hivi sasa
    lakini sasa interview moja ya watu 12 mnakutana watu 2242
    sasa wazo langu ni kwamba mitaala ya vyuo vikuu ibadilishwe wafundishe somo la
    ujasilia malii zaidi na sio kuserve kweny maofisi
    alllllllaaaaaaaaaaaaaaaa ,eboooooooooooooooooooooooooooo lazima tuangalie mbali
    sasa tutaanza kuscramble for imployment soon halafu hatutatofautiana na wakulima na
    wafugaji kwenye vita yao ya kugombea mashamba huyu mmoja kwa malisho na
    mwingine kwa kilimo ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, zidum fikra za mwalimu kisidumu chama cha majambazi.....................
    [​IMG]
     
  2. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Duuuu vijana tukalime sasa!
    Hata kama limagamba halitusaport!
     
  3. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mkuu hii ilikuwa wapi ? Yaani wengi wao kukosa kazi ni kawaida maana hata hawajavaa kama wanatafuta kazi.Unajua interview ya kazi ni pana kuliko kubeba ma vyeti na kukaa nayo mezani ?
     
  4. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,705
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    kaka udom juzi 12/10/2011 usipime mkubwa ni aibu na hizi digrii zet yaani mi sijui itakuaje ?
     
  5. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Skills za mavazi na presentetion hazimo ktk silabasi za Vyuo vya TZ.ukizingatia mwalimu anajitahidi kufelisha watu mitihani sasa utatarajia mwalimu afundhishe jinsi ya kupita ktk interview na kufanikiwa kupata Ajira?
    kwa sasa UDBS ya UDSM ndio wameanza Entrepreneurship center yenye kufundisha jinsi ya kufanya niliyoyataja hapo juu
     
  6. joseeY

    joseeY Senior Member

    #6
    Oct 18, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Siwalaumu wahitimu wa vyuo wanaotaabika mitaani, naamini si makosa yao, wanapenda kupata ajira lakini vikwazo vingi, inasemekana kwamba, hivi sasa ili upate kazi lazima utoe chochote, watatoa nini wakati ndo kwanza wanaomba kazi?
    Dunia ya leo ukitaka kupata ajira lazima uwe na ‘refa’ akubebe, hivi sasa kuna vigezo vimeongezeka katika mchakato wa kutathmini maombo ya kazi, ingawa waajiri hawavisemi wazi vipo, ukiacha hicho cha rushwa (za aina tofauti), kuna kingine cha kufahamiana, ndiyo maana ni jambo la kawaida kuulizwa, huko unapotuma maombi kuna mtu unamfahamu? Ndipo tulipofika, unatakiwa utafute hela ya kuwahonga unaowaomba kazi, kama huwezi kuhonga baki na vyeti vyako.
    Usisahau pia kwamba, unahitimu chuoni, unaomba ajira wakati muajiri anahitaji uwe na uzoefu wa miaka isiyopungua mitatu, kazi ni kwako!
    Vijana wenzangu wana uzoefu wa kutuma maombi ya kazi hawana uzoefu kuzifanya kazi wanazoomba, wana uzoefu wa kutoa nakala za vyeti vyao vya shule na vyuo waliposoma, hawana uzoefu wa kusoma tarakimu za kiwango cha mishahara wanachostahili kulipwa kila mwezi.
    Watanzania wanaambiwa wathubutu, wajiajiri, lakini hao wanayasema hayo wanafahamu kwamba, mfumo wa elimu nchini unawaandaa wahitimu waajiriwe na si kujiajiri, kwa sababu elimu ya biashara, mitaji, ujasirimali na ufundi havimo katika mitaala ya elimu ya msingi, ukitaka nenda VETA, siku njema.
     
Loading...