Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka hamsini ya "Uhuni" sera ya CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kaseko, Mar 31, 2012.

  1. K

    Kaseko Senior Member

    #1
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Miaka yote hiyo ccm walikuwa wapi? kuleta maendeleo kata ya Kirumba na Jimbo la Arumeru kama wana Meru wanataka kuona yaliyowapata wanaigunga kesho wasifanye makosa ya kuchagua ccm, Watanzania tumechoshwa na miaka hamsini ya Uhuni tulikuwa tunawapigia kura matokeo yake viongozi wetu wanakuwa matajiri wa kutupa na kuwa na matumbo makubwa.

    Miaka hamsini ya uhuni Tanzania kuwa koloni la ccm na kesho wanameru wasifanye makosa hata Nyerere asingechangiwa nauli ya kwenda kudai uhuru leo hii tungekuwa wapi sasa wajanja wakamtoa uhai ili wao wanufaike kupitia mgongo wake.

    Wanameru kuweni makini kesho ukiipigia kura chadema kesho na Nasari kuwa Mbunge utakuwa umechangia kuleta uhuru wa kweli na kudai mabadiliko ya kweli Tanzania Sio Nasari ataitetea Arumeru pekee na Arusha nzima pia na Tanzania katika kusimamia Rasilimali zetu zilizopokonywa na wajanja wachache.
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Magamba ni fisi wanaogombania mzoga [ Tanzania??]. La hasha Tanzania sio mzoga tena, hatudanganyiki.
     
  3. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,812
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    CCM ilizaliwa miaka 35 iliyopita mwaka 1977, hivyo kichwa cha mada kinakosa umakini.

    Kabla ya hapo kulikuwa na TANU na ASP(kama hujui ni Tanganyika African National Union na Afro Shirazi Party)

    Tanganyika ilipata uhuru December 1961, wakati Zanzibar ina historia ya uhuru na mapinduzi kuanzia January na April 1964.
    Sasa piga mahesabu yako na ukokotoe miaka ujue kuwa uhuru wa Tanganyika ndio una miaka 50.

    Kwa vile unaelekea umahiri wa uelewa wako wa habari ni mdogo naomba mwana CDM yeyote jamvini akueleze hata hiyo CDM ilianzishwa vipi na nani na ni lini.

    Tuache kuongea kwa unazi bila kuwa na an informed back ground,
     
  4. K

    Kaseko Senior Member

    #4
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe ndio unafanya unaz kutetea ujinga, TANU na ASP viliungana ili kuunda Serikali moja ya muungano ambayo ni SMT ili kutimiza matakwa ya Viongozi. Ile ilikuwa ndoa ya kipindi kile sasa CCM imeoa tena mwanamke anaitwa CUF kwa hiyo nikawaida yake kuoa oa, upo hapo?. Hivi nyoka akijivua gamba anakuwa sio nyoka? naona hujasoma tabia za nyoka ukisoma ndio uongeee sana.

    Asante.
     
  5. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,724
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Poor argument from poor thinker!
    Ni vigumu kutenganisha Ccm,TANU na Asp,ndio maana hata viongozi wako hujivunia majukwaani mafanikio ya Ccm kuiletea uhuru tanganyika,muungano nk!
     
  6. J

    JacksonMichael JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 339
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu kaseko badilisha title ndo ntachangia
     
  7. K

    Kaseko Senior Member

    #7
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani mlitakaje
     
  8. K

    Kaseko Senior Member

    #8
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ulitaka iweje
     
  9. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,627
    Likes Received: 980
    Trophy Points: 280
    Kwa mtu makini inaelekea Somo mlilopewa na LG hapo juu hamjalielewa.
    Tofautisha kati ya chama na serikali, na tofautisha kati ya CCM,TANU na ASP.
    Great thinking is not a slogan but a statement to be proven by any JF member through his/her postings

    Bila kufanya hivyo arguments zako zitakuwa zina zunguka mbuyu bila kufika a logical conclusion.
    Mfano tu wa logic:serikali na chama ni vitu viwili tofauti kabisa, ni Kama kulinganisha mbwa na binadamu
    wote wenye masikio mawili.
     
  10. STK ONE

    STK ONE JF-Expert Member

    #10
    Mar 31, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama hauna argument ya kuchangia kaa kimya. soma maoni ya wengine kama mimi na unapita. kwa hiyo wewe unajiona ni muhimu sana hati title ibadilishwe kwa ajili yako???? Title haibadilishwi, "MIAKA 50 YA UHUNI NI SERA YA CCM". Kaseko usibadilishe title kwa ajili ya mtu mmoja. Na aache kuchangia aone kama JF itaisha.....
     
  11. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #11
    Mar 31, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,724
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mkuu,CCM tunayo iona leo ni matokeo ya Tanu na asp!
    Huwez ukasema CCM ilianza 1977 kama ambavyo CHADEMA ilianza 90's!
    CCM KIMSINGI IPO TANGU MWAKA 1964 Baada ya muungano,kwan Asp na tanu vilifanya kaz kwa ukarib mno!
    Nadhan tunashndwa kuelewana hapo.
     
  12. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #12
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,812
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Bwana mudogo usi argue bila kuwa na an informed background maana unaonekana kuwa kichekesho.
    CCM na TANU ni vyama viwili tofauti japo vinashabihiana katika malengo.
    Kwa taarifa yako soma history kujua kwamba TANU ilianzia as Far back as 1954, wakati ambapo CCM haikuwepo wala kufikirika(hata wakati wa 1964).
    Bila kuelewa missingi ya Muungano(1964),kuanza kwa CCM(1977) na hata Kuanza kwa vyama vingi(1990's) vijana wa Leo mtakuwa mnaelea katika dimbwi la ujinga katika civics.
     
  13. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #13
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    na wajinga siku yao leo!

     
  14. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #14
    Apr 1, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,724
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Huo ushabihiano ndio unao fanya kuwa vigumu kutofautisha CCM na wazazi wake hao!
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    Apr 1, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    leo ndo tutajua wameru wanadanganyika ama la?
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Apr 1, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ASP na TANU si ndo hao hao ccm tofauti hapo walibadili jina tu ila member wakabaki wale wale sidhani kama kuna kosa kusema ndo hao hao walokuwepo madarakani miaka yote 50
     
  17. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #17
    Apr 1, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tatizo hapa siyo kwamba hajui ila ni mnazi wa ccm ndo maana anajitahidi kuitetea
     
  18. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #18
    Apr 1, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,724
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Huo ndio uhalisia wenyewe!
     
  19. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #19
    Apr 1, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    hata hivi umechangia na inatosha kabisa
     
  20. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #20
    Apr 1, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Pia mbwa akibong'oka anakuambia kasimama ila binadamu akisimama kasimama kweli
     
Loading...