Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka 50 ya Uhuru: Wizara ya ardhi imepima 1% tu ya Ardhi (Aibu kubwa sana!)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Wisdom, Aug 16, 2011.

  1. Wisdom

    Wisdom JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2011
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilikuwa namsikiliza mh Susan Kiwanga antoa takwimu Bungeni leo anasema Kwa miaka 50 iliyopita serikali imeweza kupima asilimia 1 tu ya ardhi Tanzania,

    Swali likaja:
    Je tunahitaji miaka mingapi ili kuweza kupima ardhi yote ya Tanzania?
     
  2. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #2
    Aug 16, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,710
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mungu ibariki Tanzania...
     
  3. o

    ommie Member

    #3
    Aug 16, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Miungu alisha ibariki Tanzani, Mungu alishaibariki Africa...
     
  4. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Jibu ni rahisi

    50years = 1%
    ? = 100%

    = 100x50 = 5000 Years!
     
  5. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Miaka 50 ya Uhuni.
    Kama hutaki sikulazimishi.
     
  6. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wataalamu wa ardhi waliopo nchi nzima ni 24%. Sasa wanaohusika kuandaa michoro ni maafisa mipango miji ambao ndio wachache zaidi(Ardhi university ndio chuo pekee Tanzania kinachotoa maafisa mipango miji), kupima ni masurveyor ambao nao ni wachache pia.TAFAKARI, CHUKUA HATUA.
     
  7. delabuta

    delabuta Senior Member

    #7
    Aug 16, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante kwa majibu sahihi ni miaka 5000
     
  8. F

    FUSO JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,740
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Hii miaka 10 tuliyonayo ya kukamilisha Hamsini ni ya uhuni zaidi. Miaka 10 ya uhuni ziadi.
     
  9. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,532
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Na hivyo vichache vilivyo prime areas wanagawana wao.Kwa nini wasiwe na utamaduni wa kupima maeneo mengi watu wakanunua bila kutoa mlungula?Wanashinda ofisini kufanya nini hao wapima?
     
  10. F

    FUSO JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,740
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Juzi juzi vimepimwa kule Gezaulole kigamboni wamevichukua vyote.
     
  11. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hatari ya viwanja viwanja vinavyopimwa ni kwamba havipatikani kwa walala hoi. Wenyewe hujichukulia hata mtu akiwa navyo 20 hamjali asiye nacho.
     
  12. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,763
    Likes Received: 500
    Trophy Points: 180
    Ni vyema pia tukafahamu asilimia ngapi ya ardhi inatumika kwa makazi na kilimo manake unaweza pia ukapima kitu usichotumia ikawa unapoteza resource kwa sisi wazururaji katika nyika na mabonde tunaona kama 5% au chini tu ya ardhi ndio inayotumika na sehemu kubwa ya ardhi iko iddle wenyewe tunapiga domo bila kuja na mipango kazi ya kutumia ardhi.
     
  13. m

    mamanalia JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2011
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 670
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naweza kuungana na Bruce wills aliposema kuwa "God already left africa"
     
  14. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,685
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Ukuruupi huo kijana na wa nchi gani ambao ulotimza miaka 50 ? ZANZIBAR wana uhuru wao ambao wa mwaka 1964,sasa nauliza uhuru upi ambao munao sherehekea umetimiza miaka hamsini nyie ? Wa tanganyika au wa tanzania ?
     
  15. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,685
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Ukuruupi huo kijana na wa nchi gani ambao ulotimza miaka 50 ? ZANZIBAR wana uhuru wao ambao wa mwaka 1964,sasa nauliza uhuru upi ambao munao sherehekea umetimiza miaka hamsini nyie ? Wa tanganyika au wa tanzania ?
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Aug 16, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Mkuu yaani huu ni ufisadi mwingine. Mimi nilijitoa mhanga nikatoa ka elfu 20 kangu ka maharagwe ya watoto ili labda nipate japo kakiwanja ili nijihifadhi mimi na utitiri wa familia yangu. Baada ya kulipa nikawa nasubiri kwa matumaini nikihisi kwamba naweza nikapata kasehemu kalikopimwa ambapo hata nikipata mgonjwa naweza kuita bajaj ikafika (Ninapoishi kwa sasa hata bajaj haifiki na baba mwenye nyumba yangu alipeleke building materials hasa mchanga kwa debe). Loooh wakuu kwenda kuulizia jamaa mmoja akaniambia walienda wazee pale including wajumbe wa kamati ya kudumu ya Bunge inayoshughulikia ardhi wakagawana viwanja vyote labda mimi nisubiri vingine vitakavyopimwa Septemba; nguvu zikaniishia nikajikusanya na kuondoka kwa maumivu ya kuliwa kahela kangu. Huu ni wizi wa mchana kweupeee. Na wenzangu wa Kinyerezi nao wameliwa!!! Watu tunaliwa na serikali kila mahala (sina maana hiyo).
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    Aug 16, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Uwe si uhuru ama uhuru lakini inakaribia kufika miaka 50 tangia tumeanza kutawalana. Sijawahi kusikia Zanzibar wakisherehekea uhuru!! Zanzibar walipata uhuru mwaka 1963 ila hawasherehekei wao wanasherehekea mapinduzi ya umwagaji damu!!
     
  18. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #18
    Aug 16, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Uwe si uhuru ama uhuru lakini inakaribia kufika miaka 50 tangia tumeanza kutawalana. Sijawahi kusikia Zanzibar wakisherehekea uhuru!! Zanzibar walipata uhuru mwaka 1963 ila hawasherehekei wao wanasherehekea mapinduzi ya umwagaji damu!!
     
Loading...