Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka 50 ya Uhuru-Walimu 2 tangu 1976

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by engmtolera, Nov 24, 2011.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Mwalimu Mkuu akitoka kwenye ofisi yake​



    Shule ya Msingi Kitete iliyopo katika kata ya Uchindile, Tarafa ya Mlimba wilayani Kilorombero mkoani Morogoro yenye walimu wawili tu na wanafunzi 29.

    Shule ilianzishwa mwaka 1976. Ipo zaidi ya kilomita 150 kutoka Kilombero mkoani Morogoro na kilomita zaidi ya 125 kutoka Mafinga, mkoani Iringa.

    Mwalimu Mkuu wa shule hiyo Idd Mdaba anasema tangu ahamishiwe katika shule hiyo mwaka 2008 kwa ahadi kwamba angehamishiwa shule nyingine baada ya miaka mitatu, amekuwa akifundisha mwenyewe wanafunzi wa madarasa yote yaliyopo katika shule hiyo, “Hata hivyo nashukuru mzigo huo umepungua mwezi mmoja tu uliopita baada ya kuletewa mwalimu mwingine mmoja kutoka wilayani Geita ,” alisema huku Mwalimu huyo Juma Deke akidai kujutia uamuzi wa kuomba uhamisho kutoka Geita ili ahamie mkoani kwake Morogoro kwani hakujua kama angepangiwa shule kama hiyo.

    Alisema mbali na shule hiyo kutokuwa na vifaa vya kufundishia na kujifunzia, ofisi ndogo ya mwalimu na madarasa yake matatu yaliyopo, hayajasakafiwa chini na kuta zake, hakuna madirisha na milango na yote kwa ujumla wake yana madawati yasiozidi 20.

    Mdaba alisema mazingira hayo yameifanya shule hiyo kukosa wanafunzi wa darasa la kwanza, la tatu na la tano hadi la saba hivi sasa baada ya waliopaswa kuwa wanafunzi wa madarasa hayo kutosajiliwa mwaka wa kwanza wa masomo yao ya darasa la kwanza.

    Picha zaidi kuhusu shule hii, tembelea blogu ya Lukwangule (chanzo cha habari na picha ni Frank Leonard).

    source: Wavuti - Habari
     
  2. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #2
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    sasa huyu mwalimu si atakatwa na mabati kama ikitukea purukushani ktk ofisi
    angalia meza yake na dawati lilivyo chakaa,panya wanaonekana ktk picha wakizunguka huku na kule

    Hivi kweli serikali imeshindwa kununua ama kuchukua zile faniture zinazobadilishwa ktk maofisi ya serikali kama kwa waziri mkuu,Raisi ama Makamu wa Raisi na kuwapelekea hawa walimu ambao ndio wanao tuandalia vijana wetu
     
  3. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2011
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    ofisi ya ukweli, hapo lazima mwanafunzi aelewe somo la ujenzi.
     
  4. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wapi mbunge wa Kilombero Papa ABDUL MTETEKETA...AWIJEE BAMBO...AU NAKASHINA ...Kazi kweli kweli.Kwanza kufika hapo Uchindile sio mchezo..Mnnnhhhh
     
  5. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #5
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    WE ACHA TU
    mwakashina hayupo,na wala haoni hayo na nasikia huwa anakwenda kuongea na wanachi maeneo hayo lakini wapiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii,kidole na macho
     
  6. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #6
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hahahahaha,kweli mkuu,ni lazima aelewe somo kwani mabati,matofari,mbao na misumari vyote vipo ndani ya ofisi,
    tutafika kweli?
     
  7. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #7
    Nov 24, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,923
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kazi hizi zilikuwa za mwana wa pakaya. R.ip gulamari
     
Loading...