Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka 50 ya Uhuru, Tulipata Uhuru Kweli au Tulibadilishiwa Mfumo wa Ukoloni?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by LINCOLINMTZA, Sep 7, 2011.

  1. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tarehe 9-12-1961, Tanganyika ilipata uhuru kutoka kwa wakoloni, wanyonyaji, mabebapari na jina lolote mbaya waweza kuwaita kwani si watu wema kwa uvamimizi na matendo waliyowatendea dungu zetu wa damu kabisa. Hawa watu walituvamia nchini kwetu na mara nyingi walitumia nguvu ukiachilia mbinu kama za Magungo, zilizopelekea hasara kubwa kwa wananchi ikiwemo kupoteza maisha ya watu wengi kwa vita, biashara ya utumwa, n.k.

    Maswali ya kujiuliz:
    1) Je, tunasherekea kama washidi zidi ya wakoloni au kwa kupewa uhuru tuliokuwa tumenyangwa?
    2)Je, tunayakumbuka maovu waliyowafanyia babu zetu na jinsi gani tunafikiria kuwashitaki au kuwatia adabu hawa wakoloni?
    3) Kweli baada ya uhuru, walituacha kuwa huru au walikuja na mbinu mpya za kututawala na kutunyonya maliasili zetu?
    4)Sisi tumeweza kuzielewa vizuri hizo mbinu mpya na jinsi ya kupambana nazo?
     
  2. d

    dotto JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wa heri wale weupe kuliko hawa CCM wezi, wanyanganyi, wanaotupiga kwa mabomu ya kodi zetu!!!!!
     
Loading...