Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka 50 ya uhuru Tanzania imepiga hatua, nchi nyingine je?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mzamifu, Dec 10, 2011.

  1. mzamifu

    mzamifu JF-Expert Member

    #1
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 2,925
    Likes Received: 460
    Trophy Points: 180
    Ni jambo lisilopingika kuwa tanzania imepiga hatua kubwa katika maendeleo ya kiuchumi, kisiasa na hata kijamii. Lakini tunajisifu kanakwamba ni sisi pekee tumefanikiwa zaidi kuliko nchi nyingine.
    Nionavyo mimi ingefaa tujilinganishe na nchi nyingine ili kupima kasi ya aendeleo yetu maana tunaweza kujigamba sana kumbe kasi ya maendeleo yetu ni ile yamwendo wa kobe.
    Kuna nchi ambazo wakati wa uhuru sisi tulikuwa juu yao au tulikuwa sawa lakini sasa tunaziomba msaada.
    Hii ni kusema kwamba kuendelea kwa nchi ni jabo la kawaida tu. Nchi ikishakuwepo haiwezi kuwa vilevile mara zote. La msngi ni je, hatungeweza kupiga hatua kubwa zaidi ya hii tuliyonayo? Na je, nchi ambazo maendeleo yao ni makubwa zaidi ingawa hatukupishana sana wakati wa uhuru zimetumia mbini zipi kufanikiwa ili nasi tuige?
     
  2. m

    majogajo JF-Expert Member

    #2
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 321
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mkuu umesema kitu mabacho kila leo nimekuwa nikiwaambia watu wengi.kwamba hata kama ww ni masikini ipo siku utaongeza kijiko nyumbani kwako.sasa hyo ndo kusema ni umeendelea sana mpaka ujitangaze........Tanzania ilitakiwa ijipime level ya maendeleo na nchi yenye rasilimali kama zake, nchi zilizo pata uhuru miaka kama yake. siyo maendeleo ya kulinganisha shule zilizo kuwepo miaka ya 1961 na hii leo huku unajua lazima tuongeze shule kwani idadi ya watu inaongezeka. tanzania haina haja ya kukaa chini kuangalia tumekosea wapi kwani huo mda haupo.kikubwa ni kuwaondosha walioshindwa kutufikisha kwenye dunia ya pili.
     
Loading...