Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka 50: Tumethubutu, Tumeweza na Tunasonga Mbele...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Priest, Jun 3, 2011.

  1. T

    The Priest JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kauli mbiu ya maadhimisho ya miaka 50 ya Uhuru imetolewa leo ambayo ni 'Tumethubutu, Tumeweza na Tunasonga mbele'

    Je iko relevant na Tanzania ya leo miaka 50 baada ya Uhuru?
     
  2. m

    mwl JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 388
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 60
    No no no
    1- Hatujathubutu, kwani hadi leo baadhi yetu ni watumwa ndani ya nchi yetu, tunanyanyaswa,
    tunaonewa na tunauliwa na hao hao wazungu kupitia sisi wenyewe ( mauaji ya Tarime)
    2- Hatujaweza, hadi leo bajeti yetu inategemea wazungu achilia mbali misaada n.k.
    3- Hatujasonga mbele ukilinganisha na tulioanza nao au tulio waacha nyuma.(Kenya, Rwanda)
     
  3. s

    siraji Member

    #3
    Jun 3, 2011
    Joined: Mar 13, 2010
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kauli mbiu nzuri kabisa.Tumethubutu kujitawala na tumeweza. Tumeweza kupunguza umasikini kwa hali ya juu sana na hili nalo tumeweza ingawa jitihada bado zinafanyika maana kutokomeza umasikini ni mchakato na mwisho tunasongambele katika kujiletea maendeleo na hili tumeliona chini ya serikali ya Rais Kikwete kwa kuwekeza sana katika elimu mfano Chuo Kikuu Cha Dodoma, na katika kilimo kwani ni hivi karibuni benki ya wakulima inaanzishwa ukiachilia mbali benki ya wanawake ambayo imekwisha anza kazi.

    Hakika tunasonga mbele.
     
  4. m

    mwana wa africa JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama tunajaribu (thubutu ) kwa miaka 50 itachukua miaka mingapi tena huo uthubutu kuwa vitendo?
     
  5. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,038
    Likes Received: 1,333
    Trophy Points: 280
    siraji!benki ya wakulima ndio nini?kwani CRDB ilikuwa ya watu gani?matokeo yake sasa crdb ndio inaongoza kwa kutolea pesa za ufisadi.katika miaka 50 university 5 tuu?kila mkoa kuwa na university itafikia miaka 250
     
  6. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    are you sure you are ok?
     
  7. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nasikia CRDB ilikuwa benki ya wauza mchicha, ikimilikiwa na serikali ambayo baadaye iliuza hisa zake. Na kwa mahitaji ya kilimo kwanza, serikali imeamua kuanzisha benki itakayokuwa inashughulikia masuala ya wakulima; kesho itajenga nyumba kisha kuziuza kwa bei cheee.
    Tunazidi kusonga mbele negatively.
     
  8. m

    mwl JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 388
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 60
    Nakubaliana na wewe kawa ni kauli nzuri kabisa, lkn haina vitendo ndio nikadiriki kusema hatujathubutu, hatujaweza wala hatujasonga mbele.
    Tumethubutu kujitawala. Hivi kweli unakuita huku kujitawala? kuwa mpinzani (mshindani) biashara zako zidode, au kubambikiwa kesi?.

    Mbona tulilazimishwa demokrasia ya vyama vingi> Kama hiyo haitoshi ukweli ambao hutaupinga TUNATAWALIWA NA CCM au tunajitawala? Mbona wapinzani hawana haki?

    Tumepunguza umaskini kwa hali ya juu sana. Tuko nafasi ya ngapi kwa vigezo vya kimataifa? Na hii ya kuwa 41% wanshindia mlo mmoja ndio hali ya juu.

    Tunasonga mbele kuwekeza ktk elimu. Hivi umemsikia Jaji J. Warioba alivyofafanua elimu ya Tz, au yale majengo yasio na ubora yaliyojaa ufisadi pale Udom(Nape ktk ukaguzi). Benki ya kilimo ndio itakayolima mbona tunawaita wahindi kuja kuwekeza ktk kilimo. Benki ya wanawake ina matawi mangapi vjjn. Mbona tulikuwa nazo benki tukazihonga kwa bei ya kutupwa? tunaanzisha nyengine ili tuje tuziuze?

    TAFAKARI, CHUKUA HATUA.
     
  9. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #9
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    I'm proud of my Tanzania,wus up with this Rwanda crap?...are you serious? At least we can complain when the gas prices goes up,when we gained our independence,most indegeneous kids were running,cheering a woman driving a car....but it could've been better.
     
  10. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #10
    Jun 3, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Siraji naona bado una safari ndefu ya kwenda haya anza mwendo................
     
  11. M

    Makupa JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    December,9 2011 Ni mwaka wa madhimisho ya miaka 50 ya uhuru wa Tanzania Bara. Serikali yetu tukufu inatarajia kufanya maonyesho maalum kwa ajili ya maadhimisho ya miaka 50 ya Uhuru wa Tanzania Bara .

    Chini ya Uongozi wa Raisi wetu Msikivu Mheshimiwa Jakaya Kiwete ingekuwa ni vizuri kauanza kuanisha mafanikio amabayo nchi yetu imeweza kuyapata kama taifa huru kwa kipindi hiki cha miaka 50 ambayo ni ya kujivunia , mfano uwepo wa utulivu na amani, upanuzi wa demokrasia, elimu ya juu, huduma za afya nk.

    Mheshimiwa Nape ni wakati muafaka wa kuanza kuainisha haya mafanikio kwenye kila ziara utakazokuwa unafanya huko mikoani kabla ya hawa viwavi wa CDM kuteka slogan yetu, TUMETHUBUTU,TUMEWEZA NA TUNASONGA MBELE
     
  12. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #12
    Jun 16, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    crap kabisa kabisa
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Jun 16, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Umelipiwa sh ngap garama ya kifurushiiii?????are u kijana??????unachoandika ni ushabiki au ndio kutoka moyoniii?????unless hujui history of Tanzania
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Jun 16, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mkuu, wengine si watu aisee, ni viatu tu
     
  15. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #15
    Jun 16, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,107
    Likes Received: 3,652
    Trophy Points: 280
    miongoni mwa sifa ya kichaa ni kutenda/kusema mambo kinyume na anavyopaswa, kachunguzwe akili yako haraka pale mirembe!!!!!
     
  16. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #16
    Jun 16, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,805
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    Kijijini kwetu hamna umeme nusu karne tangu muanze kutawala
     
  17. KQ

    KQ Member

    #17
    Jun 16, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumethubutu (kutuibia), tumeweza (kutetea mafisadi na uwizi) na tunasonga mbele (ila hapa ndo pamenikwaza mnasonga mbele na wizi wenu mpotee kabisaa vibaka ninyi)
     
  18. i

    immasoft Member

    #18
    Jun 16, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    pole kumbe tulithubutu na tumeweza mbona maisha yetu magumu kweli zaidi ya wazee wetu wakati wanapewa uhuru.nawasiwasi na uwezo wako wa kufikiri!!!!!!!!!!!!!!!
     
  19. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #19
    Jun 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nini viatu huyu ni ndala kabisa///
     
  20. Edmond

    Edmond JF-Expert Member

    #20
    Jun 16, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Katika dunia hii huwezi kukosa wendawazimu wa fikra, so you are the one representing ur fellows,upupu mtupu
     
Loading...