Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka 50 hakuna chakujivunia kama mbwai mbwai tuuuuuuuuuuuuu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by shegaboy, Oct 27, 2011.

  1. shegaboy

    shegaboy JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi hii nchi ni nani alituloga? Najaribu kuufikirisha ubongo wangu nashindwa kuelewa kweli tarehe 9 disemba tunasheherekea miaka 50 ya uhuru wa Tanganyika jamni lakini tuko pale pale.
    kwa mfano
    1. Shule watu bado mapaka leo miaka 50 tunashindwa kuweka kila shule madawati watu wanakalia matofali, ubao ni bati hii ni aibu
    kupitiliza watanzania.

    2. Umeme leo miaka 50 tuna umeme asilimia 20 tu ya watanzania na tena umeme wenyewe sio wa uhakika yaani kama tupo gizani
    wote
    tunatoka kwenda nje kuomba waje wawekezaji wakawekeze gizani inasikitisha sana

    3. Maliasili watu wanauza wanyamapori wetu nje nani atakuja kuangalia wanyama hapa wakati wengi wamesha kwenda kwao, madini
    watu tena hawa ni viongozi wetu kabisa tumewachagua wenyewe wanauza unategemea nini huku chini kifanyike

    4. Madini wawekezaji wanapewa mikataba ya miaka miambili kuchimba tu madini nani kati yetu hapa atakuwepo mpaka miaka mia mbili
    hakuna hata mmoja ila Mwalimu Nyerere aliona haya akasema tuyaache wajekuchimba watanzania wakiwa na hakila sasa kuna
    wenzetu wakatuzidi ujanja wakaja kwa njia ya uwekezaji na hali ni wao ndio wanatunyonya .

    NAITIMISHA HIVI TUTAKUJA KUONANA WABAYA MBELE YA SAFARI KWANI SI KILA MTU ANAPENDA KUWA MASKINI TUTAKUJA HUKO HUKO KUCHUKUA VYETU MAANA TUNAONA MNATUCHEZEA TU. AIWEZEKANI MLE WENYEWE SISI TUTESEKE NAKATWA KODI KATIKA KIMSHAHARA KANGU KADOGO SIONI MAENDELEO NACHANGIA PATO KUBWA KATIKA KUENDELEZA NCHI YANGU SIONI MAENDELEO. TUNAKUJA HUKO HUKO NA SAFARI HII MTAJUA KUWA WATANZANIA SIVYO MLIVYOKUWA MNAWADHANIA.
     
  2. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,928
    Likes Received: 1,390
    Trophy Points: 280
    cha kujivunia kipo...tumewapa dhahabu wametupa vyarandarua...hilo nalo dogoooo!!!ccm oyee
     
  3. Principessa

    Principessa Member

    #3
    Oct 27, 2011
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we still produce what we do not consume,and consume what we do not produce...
     
  4. shegaboy

    shegaboy JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ahhh hivi kweli tunashindwa kuchimba dhahabu mapato yake tukatumia kununua vywandarua mapaka marekani waje kutupa vyandarua, na kwamfano mimi sija pata hicho chandarua inasikitisha sana tanzania hatuna viongozi ni wachumia tumbo tuu wote. hata sisi tunashindwa ka swali kadogo kama haka vyandarua kikwete kuwa wa garama kidogo bwana sio kihivyo wewe
     
  5. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mafukara wa fikra wanaoneka dhahiri.
    OTIS.
     
  6. s

    seniorita JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Miaka hamsini...tunazo shule za KATA: .......ELimu kwa woooooooteeeeee ili kuongeza ujinga mwingi Tanganyika
     
Loading...