Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Miaka 50 baadaye: Je Unaiamini Serikali? Kwa nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Aug 19, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Hadi hivi sasa kama Mtanzania umesikia mengi kuhusu uongozi na utawala na matokeo yake katika maisha ya Watanzania. Umesikia sera mbalimbali zikifanyiwa kazi na mafanikio yakitangazwa. Kuanzia ujenzi wa barabara, mahospitali, kliniki, miundo mbinu mingine mingi na mipango kadha wa kadha ya maendeleo. Yawezekana umeweza kushuhudia juhudi mbalimbali za maendelo zinazofanywa na serikali. Utakuwa umesikia mipango na malengo mbalimbali ya serikali na pia kuna mambo umeyaona mwenyewe au kusimuliwa jinsi serikali ilivyofanya kuleta maendeleo.

    Na siku za karibuni bila ya shaka umesikia hatua mbalimbali za jinsi gani serikali imechukua kuonesha uongozi. Kuanzia sakata la Ngeleja na Jairo, sakata la BP na Mafuta na sasa sakata la Maige na wanyama. Yote yamefanyika katika kuonesha kuwa serikali iko "on top" of things; Bunge liko "on top" na kuwa viongozi waliochaguliwa "wanasikiliza wananchi".

    Lakini muda wote huo yawezekana umeona mengine mengi ambayo yameacha maswali. Katika kuadhimisha miaka hii hamsini unajisikiaje zaidi:


    a. unaamini serikali zaidi?
    b. Unaiamini lakini unataka uthibitisho?
    c. Unaishuku mara zote?
    d. Unashuku maamuzi yake?
    e. Huamini kabisa?
    f. Unaangalia watu gani wa serikali wanasema au kuamua; yaani unaamini katika watu binafsi kuliko taasisi zao?
    g. Hujali lolote linalofanywa na serikali?

    Kwanini?
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Siimani serikali lakini naangalia watu gani wa serikali wanasema na kuamua; - naamini katika watu binafsi kuliko taasisi zao.

    Sababu: Serikali kama serikali ina dalili zote za 'institutional failure & a lack of leadership at the top' lakini kuna watu mmoja mmoja wenye uwezo na nia ya kufanya vizuri na wamekuwa wanajitahidi kutenda within a 'rotten system' e.g. Mh. Magufuli. Huyu amekuwa anajitahidi sana lakini katika hali ya kushangaza waziri mkuu na hata rais mwenyewe kwa nyakati tofauti wamekuwa wanamfunga speed-governor 'hadharani'.
     
  3. d

    daligo JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2011
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 535
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    The president cant be trusted,Parliament(arians) cant be trusted& judical system cant be trusted hence nothing to be trusted at all for that case siiamini serikali kabisa not once not at all
     
  4. HT

    HT JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mh! MMKJ,
    mi siamini kama tuna serikali, anayebisha anithibitishe uongo. Kabla hatujajadili yote nionyeshe hiyo serikali, then nitajua kama nipo ktk kundi gani!
     
  5. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Maamuzi ya serikali mara nyingi ni ya kushuku cause of hypocricy there in it!!! mara nyingi wanasema hivi ilhali wanamaanisha vile! quite the opposite of what they say na kutenda! angalia inshu ya mafuta wiki chache zilizopita na sakata la BP, inshu ya utoroshaji wanyama kupitia KIA, posho za polisi 100000/=,1500000/=, Jairo na matamsha ya Pinda nk nk!
     
  6. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwangu 'e'
     
  7. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    mimi nashuku maamuzi ya serikali

    sababu:1. maamuzi ya kukurupuka yanayotolewa na serikali na vyombo vyake bila kufanya uchambuzi wa kina wa maswala husika mfano sakata la mafuta na umeme
    2. Serikali kuishia kuunda tume lukuki kuchunguza tuhuma mbalimbali ilhali mapendekezo ya tume hizo hayafanyiwi kazi yoyote wakati tume hizo zinakua zimepoteza muda mwingi na fedha za umma.
    3. viongozi wa serikali kufanya maamuzi si kwa maslahi ya nchi bali ya kwao binafsi na hasa wanapoingiza siasa na kujitaufutia umaarufu wakati wananchi wanataabika mfano mgogoro wa mstahiki meya na waheshimiwa wabunge wa DSM.
    Ngoja niishie hapo maana ni nyingi mno.
     
  8. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Never did and never will I!!!!!!
     
  9. Mshindo

    Mshindo JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimeishi awamu zote nne...
    1. Awamu ya kwanza,jibu langu lingekua A. (Hapo ni silver jubilee remember)
    2. Awamu ya pili,jibu lingekua C
    3. Awamu ya tatu.....D
    4. Awamu ya nne.....E kwa kweli...without doubt!

    Kwa kuwa tupo leo na si jana, serikali ya leo Siiamini kabisa,
    • Ni beyond kipimo cha kuamini watu binafsi kwasababu hakuna aliye kwenye nafasi ya kusema au kuamua ambaye ana nguvu ya kufanya hivyo binafsi....ni "caucus" ndiyo inaamua....na siiamini hata kidogo! Ninaowaamini hawasemi wala hawaamui....unfortunately!
    • Ni beyond kutaka uthibitisho,kwasababu muda niliojiwekea wa kusubiri uthibitisho ulishapita siku nyingi.
    • Ni beyond Kuishuku mara zote au kuishuku kwa maamuzi yake kwasababu it's no longer a gray issue....it's solid BLACK, indeed! Na sasa imeamua kutokufanya maamuzi yeyote!
    Well,kuhusu kwamba ninajali lolote linalofanywa na serikali au la......I'm not very sure....I'm not really sure kwa mfano,kama ningekutana na mmojawao kichochoroni, karibu na kwetu nisingemtupia jiwe zito usoni!...sijui!
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Mnakiamini chama cha Mapinduzi kinachoongoza serikali hiyo?
     
  11. D

    DoubleOSeven JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ... inawezekana pia katika mada hii kujiuliza pia kwamba SERIKALI ya CCM siku zote hizi, MIAKA 50, inaweza kujivunia nini kama ushahidi tosha wa mafanikio ya kubadilisha maisha ya Watanzania kutoka kwenye dimbwi la umasikini uliokithiri.

    Vigezo A hadi G vinaweza kujibika kwamba serikali imekuwa a self serving institution, period. Ngonjera zote tunazosikia ni za kulinda ulaji, na not necessarily to serve the people. Ndio, kwani serikali ingepaswa kuwa imewafanyia nini Watanzania? Kama kuna mwenye macho anayesubiri aambiwe atazame, labda anafaidika na madudu ya hao
     
  12. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    A big NO!
     
  13. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #13
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Sio kutokukiamini tu nina hasira nacho, usitake nipate Ban Mwanakijiji.
     
  14. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #14
    Aug 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Binafsi siamini kama kuna serikali bali naamini kuna kundi la wanyonyaji.
     
  15. Mshindo

    Mshindo JF-Expert Member

    #15
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Atiiiii?????:coffee:
     
  16. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,417
    Likes Received: 737
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />

    Mkuu kwa tahadhali weka keyboard mbali, maana I can feel u..!
     
  17. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #17
    Aug 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Kuanzia Serikali mpaka chama nawapa big NO
    Siamini kama kuna serikali maana haionekani haipo na kama inaexist naomba MWKJJ unionyeshe ilipo maana ingekuwepo ingekuwa na maamuzi kuhusu mustakabali wetu
    Siamini katika chama maana ndo kabisa zao la serikali hii isiyoaminika na nina hasira nacho mbaya maana kimezaa serikali ambayo haipo na haifanyi kazi
    Tumebakiwa na kikundi cha watu wanaojiita serikali ambao wanafanya mchezo wa kuigiza wa kuongoza nchi fulani ambayo haipo
     
  18. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #18
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,710
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mh, kila ninachotaka kuandika naona kama sitaeleweka maana
    leo nina hasira sana, anyway, ngoja nisome maoni ya wengine
    kwanza wakati nikitafuta neno lenye tafsida kidogo.
     
  19. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #19
    Aug 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Bishop nina hasira ambazo naweza zimalizia kwenye keyboard yangu
    Nimekuja ofcn na shati ambalo halijapasiwa na toka jana juzi usiku sijauona umeme na ukirudi unarudi saa nane za usiku unakatika saa kumi alfajiri na sitauona tena mpaka saa nane za usiku kesho yake.
    Na eti tunasema tuna serikali au chama cha siasa kinachoendesha serikali
     
  20. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #20
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,710
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ndiyo maana nimeamua nisichangie kwanza nisome mijadala ya wengine...
     
Loading...