Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mi-doctor (PhD) na mi-Professor ya Bongo siielewi!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwanamayu, May 24, 2012.

  1. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,725
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 180
    Jana katika kipindi cha Jirani cha Redio Tumaini alialikwa mkurungenzi mtendaji wa ESRF ambaye ni PhD holder nafikiri kwenye maeneo ya sayansi ya jamii. Alitoa mfano mmoja mpaka mimi mwenyewe nikashangaa. Ilikuwa hivi: msikilizaji kauliza hivi ni kwa nini tunaambiwa uchumi unakua lakini bado watanzania ni masikini. Dr. akasema kuwa kipimo cha uchumi kukua kinatokana na viashiria au matokeo kama kujengwa kwa barabara na ukuaji huu wa uchumi unatusaidia bila sisi kujua mpaka kufanya tathmini.

    Akatoa mfano kwamba zamani barabara ya Dodoma - Singida haikuwa na lami hivyo ilimlazimu msafiri kulala njiani kwenye hotel ambayo alilipa 15,000/-; baada ya kuwekwa lami msafiri huyo halali tena hotel ile na ku-save 15,000/- hivyo hayo ndio matunda ya kukua kwa uchumi ila mwananchi lazima ayatafiti. Mshangao wangu unakuja na swali je, yule mwenye hotel inakuwaje? Si anakuwa amepoteza 15,000/? Je, ukuaji wa uchumi unaumiza wengine? Je, poverty itaondoka kweli? Mwenye hotel atapeleka kweli watoto wake shule bila shida?

    Ukiangali hata mi-professor yetu ni balaa kwa kuchanganya mambo!

    Hivi kuna tofauti kati ya professor wa Tanzania na UK au USA? Kama zipo ni zipi? Na maanisha u-professor wa ku-publish na sio title ya kufundisha chuo kikuu.
     
  2. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2012
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,602
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Kwetu sisi shule ni kusoma kwa ajili ya kujibu mitihani ili tupate cheti cha kutusaidia kupata ajira!
     
  3. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    -Sijaelewa, inamaana unahisi jibu la huyo mkurugenzi halikuwa sahihi na unataka kumkosoa ama?
     
  4. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Kuna prof. ana ka-grocary na kaeneo ka kuchemshia supu mtaani kwetu. Mmda mwingi prof huyu yupo hapo kazini kwake. Sasa jiulize kazi za ubunifu zenye tija kwa jamii pana na maendeleo endelevu zitatengenezwa na kina nani? Darasa saba? Wallah tulikotoka karibu, tunakokwenda ni mbali!!
    .
     
  5. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,725
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 180
    Ndio nahisi hivyo. Na kama ndivyo economic theory inasema hivyo basi inabidi itazamwe upya. Je, wewe unaona yuko sahihi? Kama ndio usahihi wake ukoje?
     
  6. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,664
    Likes Received: 612
    Trophy Points: 280
    LIKE! Wewe ni great thinker, unaangalia jambo tofauti na mazoea ya kawaida!
     
Loading...