Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mheshmiwa Dr. Augustino Lyatonga Mrema ni mfano wa kuingwa!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by MAFILILI, May 26, 2011.

  1. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #1
    May 26, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Wana JF naxchukua fursa hii kuwakumbusha uongozi wa uadilifu wa Dr. Lyatonga Mrema katika kamati ya serikali za mitaa kwa namna anavyotekeleza majukumu yakeb tofauti na watangulizi wake katika kamatii husika, Akiwemo Dr. Slaa ambaye katika kipindi chake hakuwa na uthubutu wa kuwakata mishahara watumishi wa local govt. Kwa haraka haraka inaonyesha Mheshmiwa Dr. Mrema amerudisha nidhamu kwa watumishi wa serikali za mitaa kuhusu kuingia mikataba.
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    The gospel - according to Magogoni! they even awarded him a doctorate:)
     
  3. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    (wewe MAFILILI) mi kwa mawazo yangu we unatakiwa kuwa BAN haraka sana mpk hv sana huna wazo lolote la ku2shirikisha. Pu*****u weee!!!! Mambo ya Mrema aliyepoteza dira unaleta humu. NENDA KWENYE FACEBOOK na bila shk utakutana na wenzio. Shenziiii sana!
     
  4. M

    Mkandara Verified User

    #4
    May 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu wangu,
    Unakata mishahara ya viongozi wa Halmashauri wakati wewe mwenyewe unachukua mabillioni ya kodi za wananchi?..Unajua ni posho kiasi gani huyu jamaa anavuta kwa kutunga safari kila kukicha..Na kama hujui, makosa sii mishahara mikubwa tu bali matumizi mabaya ya fedha za serikali na hesabu kubwa ya wafanyakazi wasiokuwa na tija wala ufanisi wa kazi haya ndio matatizo makubwa la Halmashauri zetu.

    Hizi Halmashauri hawategemei mishahara na hakika kwa kufanya hivyo ndio utazidi zaidi kwa sababu hawa unaowakata mishahara lazima watavuta fedha zilizokuwa allocated ktk ujenzi wa miradi, ili hali kuyawezesha maisha yao waliyozoea miaka yote.

    Kupunguza mishahara ya wa tu sio solution wala sii jambo zuri ikiwa hakuna usimamiaji mzuri wa malipo ya utekelezaji wa miradi ya serikali...Zahanati au shule ilojengwa kwa millioni 2 itajaziwa lisiti za malipo ya millioni 10.. Tena basi tushukuru kama itajengwa na mwisho wa siku hakuna surplus wala anything worth the money ktk halmashauri zote - Lipi zuri la kujisifia?
     
  5. n

    nyuki dume JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mnafiki mkubwa huyo hadi sasa hajafanya lolote ambalo waliomtangulia hawajakiafanya zaidi yeye kukimbilia kwenye vyombo vya habari.Kama haujui kwanza uliza usilikikie treni kwa mbele .
     
  6. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anyone to be a husband pls to the source
     
  7. n

    nyuki dume JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mnafiki mkubwa huyo hadi sasa hajafanya lolote ambalo waliomtangulia hawajakiafanya zaidi yeye kukimbilia kwenye vyombo vya habari.Kama haujui kwanza uliza usilikimbilie treni kwa mbele .
     
  8. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe kuwa ni mfano wa KUINGWA (japo sijui maana yake), ila kama una maana ya mfano wa kuigwa then a very BIG NO.
     
  9. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #9
    May 27, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,946
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Binge halina mamlaka ya kumpandisha au kumkata mshahara mfanyakazi yeyote wa serikali
     
  10. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
     
  11. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,437
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    umaarufu wa mrema (na wenzake kina cheyo, hamad rashid, maalim seif, lipumba) uliporomoka pale alipogundulika kuwa ni mmoja wa mamluki wa ccm waliojifanya wapinzani ili kuihadaa dunia na ulimwengu kuwa tanzania kuna demokrasia ya vama vingi.
     
  12. k

    kilombero yetu JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    yan dk hamfikii lyatonga hata nusu kunatofaut ya domo ns jszba na hoja ya historia ya utendaji ,pia pamoja na kuwa na ndoa na kuieshimu,aliesalit kiapo cha mungu kwetu sisis wanadamu atafanyege? fikiria mara 2 njoo ccm
     
  13. V

    Vonix JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 1,437
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Uvundo........:A S 103: Mrema ni mfano wa kuigwa kwa kuwakata mishahara wafanyakazi!!!!!!!!!!!1% out of 99%ya mabaya aliyofanya,wewe unasema kishabiki na kwavile ni mwana magamba mwenzio huoni wala husikii huyo huyo mrema aliyesambaratisha vyama vya siasa vilivyokuwa na mafanikio hapa nchini!!!!kujipendekeza na kutafuta sifa tuu,kwani hata wakikatwa mishahara then wewe unaona kamaliza kazi????mawazo finyu nenda kapige mswaki.
     
  14. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #14
    May 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Brain kama ya dovutwa


    [​IMG]
     
  15. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,066
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mrema ni dk.**** kama kiongoz wake mkuu. Amekuwa kama asiyeelewa majukumu yake. Ikumbukwe wazi kuwa lyatonga aelewi majukumu yake,kwa sasa badala ya kuongoza kamati anajifanya Internal Auditor. Kwa kuwa ni mpiga kura wa rais basi anadhani anaweza kumburuza mtu awezavyo. Mf.hamna sheria ya kumkata mfanyakazi mshahara,yeye anaitoa wapi. Nakwambia siku ajichanganye aje kunikata mimi 15%atapambana na sheria. Kwanza mshahara wangu ni siri yangu na mwajiri wangu. Pia mrema akiamua kukata mshahara,inabidi akate na kodi,na PAYE lazima ipungue,sasa sarakasi zitakuja pale ntakapokuta PAYE iko pale pale,alaf nimuulize akikata mshahara ela anaipeleka a/c ipi na wapi? Je alishawahi kuiomba hazina kisheria ijenge a/c ya marejesho ya mshahara au anaenda kuifisadi? Je ikirudi inaenda kumlipa nani na kwa yield ipi? Mrema anachukulia mambo rahisi ila kwa elimu yake tutamwona poa tu. Jaman nchi ina utawala wa sheria bwn,mrema si sheria ila anapaswa afuate sheria za nchi,hatulindi ubadhirifu ila mrema ajifunzi kuwa na akili na hekima.
     
  16. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,820
    Likes Received: 939
    Trophy Points: 280
    Kamnunulie mbege kata moja basi kama unampongeza kweli
     
  17. w

    wikolo JF-Expert Member

    #17
    May 27, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 801
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mtu anakula/anapoteza milioni 200 halafu unasema suluhusho zuri ni kukata asilimia 15% ya mshahara wake ambao ni vilaki vichache? Hapo ndo huwa nashindwa kuelewa kama kuna utashi wa kutatua matatizo haya ya ubadhirifu. Ni viinimacho tu hivi. Wanaosifia wasifie tu ila mimi siwezi.
     
  18. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #18
    May 27, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Pale mtu akifanya jambo la msingi na la maendeleo kwa taifa anastahili pongezi! Mrema amejitahidi sana kusimamia matumizi mazuri ya fedha za serikali za mitaa! Tatizo watu hampendi kuona Slaa anakosolewa
     
  19. s

    sativa saligogo Senior Member

    #19
    May 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je umaarufu wa Dr Slaa umetokana na nn? Siasa za majitaka au kuzomea ama maandamano ? Hana historia ya siasa ktk nchi hii ukilinganisha na hao wengine, kilichompa umaarufu ni bunge akiwa M/kiti wa kamati aliyepo Mrema na aliyemtengenezea umaarufu zaidi ni Spika Sitta !!! UNABISHA??? Kuporomoka kwa hao wengine si kwa sababu ya kugundulika ushiriki wao kwa ccm bali ni alama za nyakati! Angalia sana usiwe unalaumu holiscally!!! Nanai anaihadaa dunia kwa faida ya nani? Demeokrsaia ya vyama vingi ni mfumo kwa nyakati hizi na SItta aliusimamia ndiyo maana akchaguliwa Rais wa Commonwealth Spikas!!!!
    TAKE NOTE!!!
     
  20. s

    sativa saligogo Senior Member

    #20
    May 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :tonguez:BIG-UP!!! Ni busara na hekima kuu kana kwamba Mrema anaendeleza yale aliyoanazisha Dr Slaa kwa sababu ya kuguswa na Imani zao na umuhimu wa roho ya ubinadamu! Natamani sana kama Bunge ingewezekna aongezewe nguvu ili kuwabana wezi ktk Hmsahuri zetu pamoja na kurudisha fedha zetu hao ni mchwa wanakula hadi bati!! Nchi hii inahitaji watu kama akina Mh.Lyatonga,Sitta,Dr Slaa,Mwakyembe,Magufuli ambao ni committed na ambao ni honest to our beloved country!!!
    I SALUTE LYATONGA AND OTHER COMMITED FELLOWS!!!!!:A S 103:
    ALAMSIKI!!!!
     
Loading...