Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mheshimiwa Sitta asimikwa kuwa Mzee wa Karagwe ;akemea wanaotafuta uongozi kwa kutumia fedha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by R.B, Aug 31, 2012.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Aug 31, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,509
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 280
    Mhe. Sitta alitembelea kikundi cha Wanawake wajane Wazee na Watoto yatima Wilayani Karagwe ambapo kikundi hicho kilijumuisha Wazee wa Karagwe na Kyerwa waloimsimika Mheshimiwa Sitta kuwa Mzee wa Karagwe. Baada ya kusimikwa kuwa Mzee wa Karagwe Mheshimiwa Sitta aliwahutubia wanawake wajane, Wazee, watoto yatima na wananchi waliofika kumskiliza. Katika hotuba yake aliwaomba wananchi kuwa makini na viongozi wanaotafuta uongozi kwa kutumia fedha. Pia alikemea tabia ya Viongozi kujilundikia mali na kuwaomba watanzania kurudia maadili aliyoyaacha baba wa Taifa Mwalimu Julius Nyerere.

    Katika siku yake ya tatu Wilayani Kyerwa Mhe. Sitta ameweza kutembelea mpakani mwa Tanzania na Uganda Murongo na Kikagati Wilaya Isingiro nchini Uganda kujionea mradi wa pamoja wa umeme wa Jumuiya ya Afrika Mashariki kati ya Tanzania na Uganda ambao utanufaisha vijiji vyote vya pande zote mbili mara baada kukamilika. Mradi huo wa umeme wa maji ambao utafanyika katika mto Kagera tayari umewekewa msukumo na serikali zote mbili za Uganda na Tanzania ili uweze kuanza kuzalisha umeme baada ya miezi mitatu ijayo. Mhe.

    Sitta katika ziara yake hiyo alikutana Waziri wa nishati wa Uganda ambaye aliwaakilisha nchi yake pia na mshauri muendelezi wa mradi huo. Mhe. Sitta alihaidi katika kikao hicho kutia msukumo zaidi katika serikali ya Tanzania ili mradi huo uweze kukamilishwa haraka iwezekanavyo ili wananchi wa pande zote mbili waanze kunufaika . Mheshimiwa Sitta ataendelea na ziara yake Mkoani Kagera kwa Kutembelea mpaka wa Kabanga Wialayani Ngara. Imetolewa na:
     

    Attached Files:

  2. d

    dotto JF-Expert Member

    #2
    Aug 31, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mnafiki huyu. Richmond aliimaliza kivipi? Eti maadili ya Nyerere.
     
  3. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2012
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,733
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    ndo mwendelezo ule ule wa siasa za ki udhaifu ziara ya kiserikali anachanganya na mambo ya u CCM wakati ni kodi zetu wote..kuna umuhimu wa katiba mpya kulitambua hili
     
  4. Babuu Rogger

    Babuu Rogger JF-Expert Member

    #4
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 663
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mizee mingine bana! eti kusimikwa!!!!!!11
     
  5. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #5
    Aug 31, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  6. m

    mliberali JF-Expert Member

    #6
    Aug 31, 2012
    Joined: Jul 13, 2012
    Messages: 1,523
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    yuko kakika pilika pilika za kutaka kuungwa mkono ili agombee uraisi. 2015 ninavyoamini sidhani kama atafanikiwa
     
  7. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #7
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,202
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    Kumbe, yeye kaona hiyo inafaa kuliko ile ya Ben kuomba nafasi ya kuwa mwana ukoo wa wazanaki. lakini awe makini asije akawatibua wanyambo kama Ben alivyowtibua wazanaki na watanzania kwa ujumla.
     
  8. Kaitampunu

    Kaitampunu JF-Expert Member

    #8
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,603
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nimejiuliza ziara kama hii kwanini hakuongozana na Blandes? Si mnakumbuka matokeo ya uchaguzi wa wa wabunge? Sitta angewatambua vizuri wanyambo maana ingekuwa ni kupopolewa kwa mawe mwanzo mwisho.
     
  9. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #9
    Aug 31, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,706
    Likes Received: 9,398
    Trophy Points: 280
    Hao wazee walikutana lini na kuamua kumtunukia uzee wa Karagwe? na kwa sifa zipi? Hizi fix za wajanja fulani.
    Ndio maana mwaka uleee JK akisimikwa na wazee (kikundifulani) wa kisukuma Mzee mmoja akaona huo ni utapeli akamvaa jukwaani. Jamaa alikula kifungo ila ujumbe ulieleweka.
     
  10. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #10
    Aug 31, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,708
    Trophy Points: 280
    Hivi haya makabila mengine sijui yameishiwa na wazee!!!!
    Jitu halijui hata lugha yenu mnalipa uzee wa klan, na lenyewe linakubali.
    Inatia kichefuchefu kwa kweli.
     
  11. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #11
    Aug 31, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Huyo mzee mnafiki sana huyu.
     
  12. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #12
    Aug 31, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,888
    Likes Received: 5,313
    Trophy Points: 280
    Hana lolote huyu!
     
  13. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #13
    Aug 31, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 919
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Nafikiri Sitta kapigwa changa la macho au katapeliwa maana hakuna kitu kama wazee wa kabila la Wanyambo.
    Kama ilivyo kwa wahaya, wanyabo nao walikuwa na utawala unaojulikana kana "obukama" na hakuna kitu kama jopo la wazee. Omukama hapigiwi kura wala kuteuliwa bali anarithi kwa utaratibu maalumu.
    Nafikiri Sitta amepewa uzee wa CCM na si wanyambo.
    Nani kiongozi wa wazee hao?
     
  14. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #14
    Aug 31, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na wewe kwamba kilicho fanyika ni utapeli wa kisiasa,jamii za Wahaya na Wanyambo hazina kitu kinaitwa baraza la wazee!
     
  15. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #15
    Aug 31, 2012
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Alijenga ofisi ya Spika kule Urambo akidhani ataendelea kuwa spika hadi urais. Chezeya ccm weye!
     
  16. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #16
    Aug 31, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wazee wenye kushabikia CCM ndo wamempa uzee wa kimila kwenye kundi lao, hivyo hawezi kutambuliwa na wanyambo wote. Pia kwa utaratibu wa wanyambo hakuna litu kama hicho. Mzee kadanganywa live. Eti wanakutana kwenye jengo/ ukumbi. Hawajui hata ni mahali gani wazee walikuwa na utaratibu wa kukutania. Kweli siasa mchezo mchafu. Mtu anadanganywa live. Nimejaribu kufikiria, ni lugha gani ingetumika iwapo wazee hao pamoja na Sitta watakuwa na kikoa kujadili mambo ya Wanyambo! Laiti wangetutajia wazee hao waliomteua usije kuta ni jopo la Massawe na wenzake ambao kwanza si wanyambo.
     
  17. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #17
    Aug 31, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 919
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Kweli kabisa kapewa uzee na genge la matapeli. Tena wasijaribu kusema eti ni wazee wa Karagwe, inawezekana kawalipa wamsimike uzee maana hata mkuu wa mkoa Massawe nasikia anaitwa "Mulokozi". Sitta amekuwa "self made mzee wa Karagwe!" A non recognised title!
     
  18. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #18
    Aug 31, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hamna kitu hapo!!!! Tumemshtukia
     
  19. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #19
    Aug 31, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mnafiki mkubwa huyu mzee......hana lolote!
     
  20. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #20
    Aug 31, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Huenda Sita kalipia zoezi lote hilo
     
Loading...