Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mheshimiwa Pinda amewasaliti Watanzania na kwa kosa hili hasameheki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mechard Rwizile, Nov 29, 2011.

  1. m

    mechard Rwizile JF-Expert Member

    #1
    Nov 29, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Katika sakata la Jairo, gazeti la mwanahalisi lilituonyesha orodha ya watu waliolipwa posho ya Tshs.280,000 kwa siku kwa Mheshimiwa Pinda, Spika wa Bunge, Mama Anna Makinda. Watu walianza kuhoji, uhalali wa waheshimiwa hawa kukubali posho kubwa kiasi hicho kwa msaa machache walizo kaa katika semina ya akina Jairo. Kosa la Pinda, lilikuwa dogo sana kwa sababu yeye aliletewa na hakuwa na bahati ya kuhoji sababu na uhalali wa kiasi hicho cha fedha. Pinda angeomba msamaha nadhani Watanzania wange msamehe tu.

    Katika kujiondoa katika aibu, na kwa kukosa uzalendo na uungwana ameamua kuhalalisha kwa kushauriana na Mheshimiwa Spika, wapandishe posho ya kikao iwe Tshs.200,000 kwa siku na posho ya kujikimu Tshs. 80,000. Jumla yake ni shilingi 280,000, sawa na kiasi walichokipokea siku hiyo. Gharama kwa watanzania itakuwa kubwa kwa nia tu ya kuficha dhambi ndogo ya kupokea posho bila kuhoji.

    Tunajua kuwa Mheshimiwa Pinda, sio malaika, hata yeye anajua hilo, inakuaje atuingize hasara kubwa kiasi hiki na kwa miaka mingi ijayo. Mnaweza kumsamehe, ila mimi basi.
     
  2. Kiwewe

    Kiwewe Senior Member

    #2
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Duuuu, kwahiyo unataka kutuambia hiki ndiyo kigezo walichotumia kujiongezea posho. "Hivi Pinda bado ni mtendaji serikali hii?"
     
  3. M

    Maengo JF-Expert Member

    #3
    Nov 29, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    freedom is coming...!
     
  4. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #4
    Nov 29, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Huyu ndio mtoto wa mkulima bwana!Siyo mkulima wa mazao bali ni mkulima wa posho
     
  5. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #5
    Nov 29, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    aaagh huyo simpendi tangu ameuza ardhi huko kwao kwa wazungu ,,,hebu fikiria wafugaji na wakulima wanauwana kwa sababu ya arthi ingekuwa mimi kipao mbele ningewapa watz kwanza ,,,chakula tunacho kingi tu tumeona tbc wakulima wanalalamika wanaomba kama serikali imeshindwa kununua wakayauze nje ya nchi
     
  6. M

    Maengo JF-Expert Member

    #6
    Nov 29, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    freedom is coming...!
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    inawezekena wameziba shimo la panya kwa mkate.
     
  8. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #8
    Nov 29, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,047
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    Pinda hamna lolote. Mtendaji mkuu anayezidiwa na Magufuli
     
  9. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #9
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hawa ndo marais tunaowategemea,,,anajifanya kuwaonea watu huruma mpaka analia ....kumbe ilikuwa danganya toto......arudishe fedha zetu mara moja
     
  10. The Kop

    The Kop Senior Member

    #10
    Nov 29, 2011
    Joined: Aug 7, 2010
    Messages: 160
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    hii nchi haina rais wala waziri mkuu......ina watu wanao watusi tu watanzania......
     
  11. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #11
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kama ndo hivyo basi joni shibuda (mubunge wa maswa) ni very intelegency aka bonge la kichwa.
     
  12. F

    FUSO JF-Expert Member

    #12
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    msimlaumu Mh Pinda, mzilaumu sheria zenu na jinsi zinavyotengenezwa na kupitishwa pitiswa kisiri siri, hata hili la posho za wabunge kupandishwa kinyemela msiwalaumu wabunge, shambulieni mfumo uliopo.

    Kumlaumu Pinda ni sawa na kumwonea - tatizo si waziri mkuu au spika kulamba posho, tatizo ni mfumo mzima. ndiyo maana tunatengeneza katiba itakayoelekeza mamlaka ya kila kitu.
     
  13. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #13
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kashakuwa fisadi tu naye

    [​IMG]
    Il Gambino.
     
  14. t

    tibe22 Member

    #14
    Nov 29, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kijana wa ccm huyo, si mtoto wa mkulima tena, na ndo maana Luanjo aliona nazingua wakati mpango anaujua
     
  15. m

    matawi JF-Expert Member

    #15
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Unafiki mbaya sana, shangingi kakataa kwa vile linaonekana barabarani, posho anapokea kwa vile inakaa kwenye wallet. Jamani mwisho wa dunia ni lini tupumzike na maajabu ya duniani
     
  16. T

    Thesi JF-Expert Member

    #16
    Nov 29, 2011
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    alikuwa fisadi tangu zamani.
     
  17. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #17
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hivi watu huwa mnatoa wapi maneno yenye kuchekesha kiasi hiki lakini yenye ukweli? Kweli JF kiboko, mimi Pinda nilimkosea imani siku nyingi tu alivyoanza kulia bungeni kujionyesha anathamini albino kumbe moyoni ni ili asifukuzwe kazi! Nakaribia kutoa tusi nimeogopa ban, lkn moyoni najua nilichokifanya.
     
  18. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #18
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Anaitwa Bichwa Bange huyo. Anajijua mwenyewe na aliyemtuma
     
  19. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #19
    Nov 29, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hana lolote! huwa anatoa machozi ya mamba!
     
Loading...