Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mheshimiwa Mtoto wa mkulima, na hili la tofauti ya mishahara lisisubiri mgomo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Njaare, Jan 18, 2011.

  1. N

    Njaare JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,065
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa hili najua wengi mtauliza source. ANGALIA WARAKA WA MSAJILI WA HAZINA KUHUSU MISHAHARA.
    Kuna ubaguzi wa makusudi unaofanywa na serikali kwa kutoa mishahara tofauti kati ya wahadhiri wenye vyeo sawa katika vyuo vya elimu ya juu. Huu ubaguzi umesababisha hata baadhi ya wahadhiri kuanza kutoka chuo kimoja kwenda kingine na kusababisha upungufu mkubwa wa wahadhiri katika vyuo vikuu.

    Ubaguzi ulio wazi ni ule unaofanywa kati ya wahadhiri wanaopata mishahara katika ngazi ya PHTS na PUTS. Kwa mfano Ukiangalia waraka wa hazina utagundua kuwa Assistant Lecturer aliyeko PHTS 13 anamzidi assistant Lecturer aliyeko PUTS kwa zaidi ya shilingi 250,000/= japo wote ni majukumu sawa na kazi wanafanya pamoja na muda wa kufanya kazi ni sawa. Ukienda mbali zaidi assistant Lecturer aliyeko PHTS 14 anamzidi mshahara Lecturer aliyeko PUTS 15.

    Je hili linafanywa maksudi na serikali au linafanywa maksudi na viongozi wa chuo kama kina mlacha?
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ubepari ndo ulivyo, kumbe hukujua!
     
  3. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #3
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    nadhani tunahitaji kufanya mabadiliko ktk hilo ili kepuka mkanganyiko unaojjitokeza sasa

    mapinduziiii daimaaa:ban:
     
  4. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    aghaaaaaaaaa hayo ndio mauvundo yaliyoko vyuo vya elimu ya juu, unyanyasaji na ubaguzi uko kwa kiwango cha juu, hio ni upande wa wahadhiri ukienda kwa upande wa waendeshaji ndio utatia akili full kuchakachua ngazi za mishahara, hili linahitaji kweli kweli limulikwe ili lisiendelee.Mtabaka yanaumiza taaluma kwenye vyuo vyetu lazima tuelewe.
     
  5. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #5
    Jan 18, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    haa, mi nilidhani kwa vyuo vya umma upande wa taaluma wanatuymia wote PUT, na waendeshaji wantaumia PHTS, kama kweli kuna kitu kama hicho ni uhuni na aingii akilini, inabidi warekebishe hii kitu mara moja!
     
  6. N

    NgomaNgumu Senior Member

    #6
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nafikiri ni muhimu kuzingatia quality ya lecturer ktk mshahara, lecturer ana experience kiasi gani amesoma wapi na vinginevyo. Sidhani kua unaweza kumlipa lecturer aliegraduate let say Tumain university na yule aliegraduate oxford, hivi navyo ni vitu vya kuzingatia kama tunataka kunyanyua kiwango cha elimu. Hii utaiona umuhimu wake kama unakubali kua university nazo zina rank.
     
  7. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2011
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    kifupi kuna madudu mengi sana kwen remuneration, naamini hata ktk sekta binafsi ndo balaa kbs hata scale hawana, ujanja wako tu
     
Loading...