Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mheshimiwa Mbunge Joyce Mukya atoa misaada kwa watoto yatima Arusha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rucho Ongiri, Dec 25, 2011.

  1. R

    Rucho Ongiri Member

    #1
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 23, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mheshimiwa mbunge wa viti maalum mkoa wa Arusha, Joyce Mukya jana ameamua kusherehekea Sikukuu ya Christmas na Mwaka mpya kwa kutoa zawadi mbalimbali kwa vituo vitano vya kulea watoto yatima vilivyoko Manispaa ya Arusha na wilaya ya Arumeru.

    Misaada iliyotolewa na mbunge huyo ambaye hii ni mara yake ya kwanza kuingia bungeni ni pamoja na kilo 250 za unga wa sembe, mchele kilo 125, sukari kilo 100, ndoo tano za mafuta ya kupikia, mbuzi watano, katoni 25 za juisi, chumvi kilo 50, dazani tano za majani ya chai na mifuko mitano ya pipi.

    Vituo vya kulea yatima vilivyopatiwa misaada hiyo katika hafla fupi iliyofanyika ofisini mbunge huyo zilizoko jengo la ofisi ya Mkuu wa wilaya ya Arusha ni pamoja na Faraja Orphanage children home kilichopo eneo la Shangarai wilayani Arumeru, Kibowa centre, Medical Daughters of Merry, Tuamkeni Orphans care na Mama Hadija children home, vyote vya Manispaa ya Arusha.

    Mbunge huyo aliwaomba watu wenye uwezo kuacha ubinafsi kwa kujifikiria wao na familia zao, badala yake wawafikirie wengine wenye shida na uhitaji katika jamii kama watoto yatima na wanaoishi katika mazingira magumu kwa kushirikiana nao kiasi kidogo walichojaaliwana Mwenyezi Mungu.

    picha za tukio hilo baadaye...!
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hongera yako mh. Mbunge Joyce kwa kuwakumbuka hao watoto ili nao wapate kujumuika na watanzania wenzao kusherekea sikukuu ya xmass.
    Jipange sasa kwa ajili ya kuwatumikia wana wa arusha vizuri zaidi mwaka kesho.
     
  3. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wa chama gani vile?
     
  4. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    bakwata+cuf= ccm
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mleta MADA karibu sana kwa mara ya kwanza majamvini!
    Wewe ndiye Joyce Mkukya?
     
  6. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Hongera mbunge.
     
  7. A

    Antar bin Shaddad JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kutoa misaada si hoja wala lengo la kupewa ubunge na chama tunataraji wabunge watakaojaribu kuleta mabadiliko katika mfumo wetu ili watoto hao yatima wasiwepo kabisa.Namfahamu Mbunge Mukya tushauri wangu kwake ni kwamba asiitarajie kuwa bora kama ataendelea kufanya kazi kwa mfumo uleule wa chama cha magamba
     
  8. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Joyce Mukya ndo yupi huyo?ungeambatanisha na pics za tukio au habari ya kupikwa?
     
  9. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #9
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    Kutoka JUKWAA HURU LA UCHAMBUZI tunaambiwa hivi:
    “Sadaka ni SIRI, kama umetoa kwa mkono wa kushoto, basi hata ule wa kulia usijue kuwa umetoa nini, sio jambo la kutangaza kwa maana unapotoa unamtolea Mungu, naye anakuona, ukitoa kwa ajili ya kujipatia ufahari basi haiwezi kubarikiwa sadaka yako
    Kwa muda wa kutosha tu nimekuwa nikiendelea kufuatilia hali ya kuongezeka kwa Wasamaria wema na Usamaria wema wao hapa nchini kwetu. Watu wenye moyo wa kusaidia yatima, wasio jiweza, wanaoishi katika mazingira magumu na hata hawa ndugu zetu ambao wanaishi na VVU.
    Kwa wale ambao wamekuwa wakiyaona bila shaka wataungana nami kukiri kuwa hali hii imezidi kushamiri zaidi hasa katika kipindi hiki ambapo teknolojia pia imekuwa ikiwezesha usambazwaji na upatikanaji wa habari katika kona mbalimbali ndani na hata nje ya nji yetu hii.
    Hata hivyo (sijui kwasababu nilizaliwa kuona mambo kinyume au vipi), kuna jambo ambalo nimekuwa kila nikilitafakari, basi limekuwa likinisukuma kuhoji uhalali wa misaada hiyo na watoaji wake. Hivi MSAADA sio sawa tu na SADAKA? Sasa kuna haja gani kwa mtoaji kuhanikiza “Jamani kesho naenda kutoa misaada mahali fulani mje mnione” au Leo nimetoa msaada kwa akina fulani jamani oneni”
    Kwa wafuatiliaji wa taarifa zetu za habari katika vyombo vyetu mbalimbali, limekuwa jambo la kawaida kila siku (Narudia tena KILA SIKU), kukutana na habari za ama fulani kesho atatoa msaada sehemu fulani, au fulani leo katoa misaada sehemu fulani, na habari hizo hufuatiwa na mlolongo wa maelezo kibaaaaaaao yote yakimsifia mtoa msaada huyo kufikia hata hatua ya kupachikwa uheshimiwa.
    Ukisoma kwa undani au kusikiliza kwa undani maelezo ya mhusika huyo, mengine huweza hata kukuletea maswali mengi sana kuliko uhalisia wa wasifu wake, na ukweli ndio uko hivyo. Kuwa wengi wa “Waheshimiwa Matajiri” watoa misaada, ni wale ambao utajiri wao huo una maswali mengi zaidi juu ya upatikanaji wake kuliko ukweli wa mambo ambao wananchi wanatakiwa kuuamini.
    Ni watu ambao wamewageuza binadamu wenzao “migodi” kwa ajili ya kusakia fedha zao hizo na pia wamewageuza binadamu wenzao “majosho” kwa ajili ya kusafishia fedha zao chafu (Dirty money).
    Wakati fulani nilipokuwa bado mdogo, nakumbuka maneno niliyoyanukuu hapo juu, kuhusiana na kitu msaada (unadhani ni tofauti na sadaka?) Sasa hawa jamaa zetu ambao wanatoa sadaka, ubani sijui, misaada nk, huku wakiwa wameitisha maluninga na magazeti kwa ajili wawatangaze kwa kile walichotoa, wao wanatoa kwa ajili ya kusaidia kweli au kwa lengo la kupewa sifa za duniani?
    Hivi ikitokea tukachachamaa na kumkaba mmoja wao na kisha tukamwambia ashike kitabu kitakatifu na akiri kuhusu utajiri wake, ambao ana tusaidia, ni wangaopi watathubutu kufanya hivyo? Hivi msaada ukitolewa kimya kimya, kwa mtu kujiendea zake akatoa msaada na kisha akajirudia dukani au ofisini na hata nyumbani kwake, huo msaada hautakuwa msaada kweli? Hivi ni wangapi wanapowanunulia watoto wao nguo au kuwatoa out hujitangaza? Ebo! ukiwa na utajiri kusaidia wasio nacho si wajibu wako kwani?
    Tena wengine unakuta wanachangisha na kuchangisha fedha kwa ajili ya kwenda kutoa misaada hiyo, na kisha kujipangia katika fedha hizo za michango kuwa mimi nitatumia kiasi fulani kwa ajili ya kuniwezesha kupeleka misaada sehemu fulani, Ebo! ndio misingi ya misaada hiyo jamani?
    Nauliza tu lakini, msije mkanitoa roho maana hapa tayari kuna watu wakisoma hapa najua wataanza kuomba kila aina ya dua ili nifie mbali maana na nimewagusa pabaya. Ninachotaka kusema hapa ni kuwa, kama unatoa kwa ajili ya kuonyesha uchungu wako, basi ni vyema uchungu huo akauona Mungu aliyekuwezesha kuupata utajiri huo, na sio binadamu mwenzio akusifu.
    @http://uchambuzi.wordpress.com/2006/11/13/wasamaria-wetu-na-usamaria-wa-vyombo-vya-habari/
     
  10. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mbona hutuambii aliongea nini khusu nyongeza ya posho???????/?/
     
  11. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,643
    Likes Received: 2,986
    Trophy Points: 280
    Kwani ni Lazima atangaze??.Na baba yako aonaye sirini atakujazi
     
  12. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Rtz, Rajao, Mwita25 na MS wataingia muda si mrefu kumponda Godbless Lema
     
  13. M

    MgungaMiba JF-Expert Member

    #13
    Dec 25, 2011
    Joined: Aug 28, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Bwana Yesu pia alipogawa Mikate na Samaki hakufanya siri, hata Mungu aliposhusha Manna ya bure kutoka mbinguni kuwapa bure wana wa Israeli nae pia hakufanya siri, Mh. Joyce amefanya hivyo na anahamasisha wengine nao wafanye hivyo, kuongoza ni kuonesha njia, na inapokuwa kwa vitendo ni bora zaidi, sasa angeficha angehamasishaje wengine nao wajitolee? Keep it Up Joyce!
     
  14. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145

    Ahsante kwa ufafanuzi murua.
    Hawa wanaopinga misaada kutangazwa ndio hao hao wanakuwa wa kwanza kusupport watu wao wanapotoa misaada.

    Hata kama sifahamiani na huyu mbunge lakini jambo alilofanya linastahili kuungwa mkono na kuigwa na wengine.
     
  15. c

    chinekee Senior Member

    #15
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 132
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwanza kafanya vizuri kuweka bayana kwani kuna baadhi ya walezi wamekua na tabia ya kuchukua misaada inayotolewa kwa ajili ya watoto hao na kujinufaisha wenyewe, hongera Joyce na Mwenyezi Mungu akuongezee zaidi na akupe moyo huo huo wa utoaji.
     
Loading...