Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mheshimiwa Kikwete hivi wazo la Mabilioni liliishia wapi na tathmini yake ni vipi? Hebu chukua ushau

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kasimba G, Apr 10, 2012.

  1. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,316
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Wanajf,

    Mheshimiwa Kikwete wakati anaingia madarakani, kulikuwa na mpango wa mabilioni ya Kikwete ambapo alielekeza the so called mabilioni kwa kuwakopesha wachuuzi! Hivi sijui tathmini yake ikoje au ndio ulikuwa mradi wa kuwanufaisha wachache? Kwani waliokopa waliisharudisha au ndio mkopo ukageuka msaada kwa walionacho?

    Ningekuwa mimi ndio JK nisingeelekeza mkopo huo kwa wachuuzi, labda ningewapa baadae, ningewekeza kwa ku-create jobs, yaani ningejitahidi saana watu wengi wakimbilie vijijini through kilimo, ningetoa mikopo ya masharti nafuu kwa vijana wasomi ana wasio wasomi wakalime, nadhani wakiwa na incentives wangeenda tuu, yaani hapo ndio makosa viongozi wetu wanafanya, they are lucking charisma!

    Kwa urban- lural kwa nchi kama yetu hii, inge-boost uchumi via production kubwa ya bidhaa za shambani, hebu fikiria kama wakati ule wa mabilioni yangekuwa yamefanyika haya, si ungekuta TZ inakuwa msambazaji mkubwa wa bidhaa za mashambani kwa ukanda wetu huu wa Africa mashariki na kati? Hata marufuku mnayopiga ya kuuza mazao nje isingekuwepo! Kwa sababu mtaji wa kilimo sio mkubwa na kama ni mazazao ya chakula muda wa kusubiri sio mwaka, maximum of five months!

    Nadhani hata urudishaji wa mikopo ungekuwa rahisi kwa watu wenye uelewa! Kwakweli tunakosa ubunifu haswa kwa viongozi wan chi zetu hizi!

    Nawasilisha.
     
  2. Nani Kasema

    Nani Kasema Senior Member

    #2
    Apr 10, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uliishia mifukoni mwa wajanja

    Una habari kuwa Ridhiwani Kikwete ni moja kati ya mabilionea Tanzania?
     
  3. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    aaaa wapi wakati anaingia ikulu alikuta hazina imejaaa kila kitu dolar pound tsh kibao akaanza kugawa yeye alijuwa zitakuja tu...duuu kumbeni kazi kujaza hazina sio sawa na kucheza ngoma
     
  4. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #4
    Apr 10, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Atakosaje kuwa billionaire na yeye anafanya kazi ya kuuza influence kwa wajanja mjini kwa mgongo wa baba!
     
  5. Nani Kasema

    Nani Kasema Senior Member

    #5
    Apr 10, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani utadhani kama mchezo wa kuigiza vile

    Mabilioni yote aliyoacha Mkapa yameteketea hivi hivi tukiangalia kwa macho yetu
     
Loading...