Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mhe. Rais.. Kipimo unachopimia wengine...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Dec 19, 2007.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Dec 19, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Leo hii Rais Kikwete amekutana na baadhi ya waandishi wa habari toka vyombo mbalimbali vya habari ambavyo ofisi yake ya mawasiliano ilitoa mwaliko. Baadhi ya vyombo vya habari havikupata mwaliko huo aidha kutokana na nia ya makusudi ya kutovikaribisha au kutokana na uzembe/wivu ndani ya vyombo hivyo.

    Hata hivyo habari toka ndani ya mkutano huo zinaonesha kuwa mkutano ni majibu ya Rais kufuatia maswali mbalimbali ambayo yamekuwa yakiulizwa na wananchi wasitegemee jambo lolote kubwa. Waandishi wamependekeza mada ambazo wangependa Rais azungumzie (sitashangaa kama walituma maswali kabla) na Rais ataenda kwa mtindo huo wa kuangalia yale yaliyoletwa na waandishi. Sifahamu ni kwa kiasi gani waandishi watakuwa huru kuuliza mambo "nje ya" yale yaliyopendekezwa.

    Hata hivyo hivi karibuni Serikali imeanzisha utaratibu ambapo mawaziri watakuwa wanakutana na waandishi wa habari kujibu maswali yao mbalimbali. Cha kushangaza ni kuwa kipimo hicho Rais mwenyewe hajajiwekea na anakutana na waandishi pale anapojisikia (kitu ambacho si kibaya ukizingatia ratiba yake ya usafiri). hata hivyo binafsi naamini kuwa wakati umefika mabadiliko makubwa yafanyike katika kutoa habari toka Ikulu.

    a. Rais ajiwekee kiwango cha juu ambapo kila siku Ofisi ya Mawasilinao ya Ikulu ikutane na waandishi wa habari na kutoa taarifa ya habari kwa wananchi kuhusu ratiba ya Rais anapokuwa ofisini. Mtindo huu unatumiwa sehemu mbalimbali duniani ambapo Ratiba ya kiongozi wa nchi inajulikana kwa waandishi kujua "leo Rais anakutana na nani". Na hapa nazungumzia kuhusu mambo yanayohusu kazi siyo mambo ya kukutana na mtoto wake aliyeenda kumsalimia ikulu!

    b. Badala ya mtindo huu wa kuita waandishi kwa kuchagua na kubagua, Ofisi ya Mawasiliano ianzishe kitendo cha State House Press Corp ambayo itatoa press cards kwa waandishi wa vyombo vyote vya habari ambavyo vinataka kuwa katika kikundi hicho. Waandishi hao watakuwa ndio "State House Correspondents" ambao watakuwa ndio kiunganishi kati ya Ikulu na vyombo vya habari. Kimsingi Wahariri wakuu wabakie zao maofisini na waache waandishi wa chini yao na wale waliopewa nafasi hizo kufanya kazi za kuripoti toka Ikulu!

    c. Rais Kikwete mwenyewe, Makamu wake, na Waziri Mkuu wajiwekee muda wa kukutana na waandishi wa habari angalau mara moja kila wiki mbili na kupokea maswali bila ya kutaka yatumwe kwanza kwao. Kipimo cha wao walichowawekea mawaziri walio chini yao waanzie wao wenyewe!

    d. Kwa vile wao wamepata mwaliko wa kuzungumza na Rais, naomba na miye nijipe mwaliko wa kufanya mahojiano na Rais Live siku ya Jumapili kupitia bongoradio ikiwa ni sehemu ya kufunga mwaka na kutakiana heri ya mwaka mpya! Sitatuma maswali kwanza though.

    M. M.
     
  2. N

    Nurujamii JF-Expert Member

    #2
    Dec 19, 2007
    Joined: Jun 14, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    tanzania daima wamepata huo mwaliko kweli?
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Dec 19, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,112
    Likes Received: 16,060
    Trophy Points: 280
    We si umeomba udhuru wewe au nimekosea? kila siku upo na unabandika.....what the hell
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Dec 19, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    si nipo kama sipo...
     
  5. D

    Dotori JF-Expert Member

    #5
    Dec 19, 2007
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Good comment!
     
  6. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #6
    Dec 19, 2007
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Wameku-Valery Plame mzee, watu wanataka response.Au umekuwa BWM?
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Dec 19, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    mheshimiwa, nitasikiliza ushauri wako should I really respond or I shouldn't "dignify" their attempt to drag me into the mud with a response?
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Dec 19, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,112
    Likes Received: 16,060
    Trophy Points: 280
    I say go ahead and hit back.....I know you can end it if you want to...
     
  9. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #9
    Dec 19, 2007
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 939
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Sasa akibandika wewe kinakukwaza nini?
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Dec 19, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280

    very tempting.. very tempting.. sasa swali si litakuwa ukweli ni upi? Nikisema si kweli au ni kweli si itasababisha maswali mengine? Nadhani ukimya ni bora zaidi. Unaweza kuanza kujitetea ukajikuta unasema mengi ambayo hawakuwa wanayajua.
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    Dec 19, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,112
    Likes Received: 16,060
    Trophy Points: 280
    Ukweli utaamuliwa kwa kuangalia ubora wa majibu yako. Ukimya hausaidii kitu....sana sana ukiendelea kukaa kimya sisi tutaanza kuamini kweli ulienda kusomea ukakamavu..Lol. Ningekuwa mimi ndio wewe na kama yaliyoandikwa ni uongo mtupu ningewaumbua.
     
  12. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2007
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    You have always been known for giving the people the truth, the truth shall set you free.Go and unleash your energy on the empty speculation and character assasination attempt.

    Employ your usual tact, you do not have to reveal your identity and your address in "Hell" (Is the place still there?)

    Silence will only encourage doubt.
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Dec 19, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,112
    Likes Received: 16,060
    Trophy Points: 280
    Go Mwanakjj Go! I'm rooting for you man...Go get them
     
  14. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji

    Rais amevikwa kilemba cha ukoka unategemea aweke kipimo? Kipimo atakachoweka ndiyo hicho cha kiwendawazimu ambacho kinapigiwa kelele kila uchwao.
     
Loading...