Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mhe.. Pinda ameonya mfumuko wa bei za vyakula msimu huu wa ramadhani...!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sir.JAPHET, Jul 6, 2012.

  1. sir.JAPHET

    sir.JAPHET JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 700
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mhe, wazir mkuu kayanza pita pinda ameonya wafanyabiashara wanaojipindishia bei za vyakula hovyo punde tu tukaribiapo msimu wa mfungo wa mwezi mtukufu wa ramadhani.. Na ametoa tamko la serikali kuwa si vyema wafanyabiashara kufanya hivyo..! Source gazeti tanzania daima, Mhe..Pinda heko na unastahili pongezi.. Kaza mwendo.. Utafika tu .. Pole pole ndo mwendo.. Kamanda pinda..!
     
  2. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,915
    Trophy Points: 280
    Anaonya akiwa amekaa kwenye aircondition,
    wahangaike na anguko la shilingi kwanza hao si ndo wachumi wa nchi hii.
     
  3. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Nini significance ya kuonya? nakumbuka hata sakata la sukari alionya vivo hivo watu wasipandishe bei,,but what happened? sukari leo bei gani?
     
  4. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mimi nadhani wafanyabiashara wa kiislam wangeonyesha mfano kwa kuacha bei zao za bidhaa ziwe kama za sasa wakati wa mfungo wa ramadhani...
     
  5. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    pumba. kama huna cha kuchangia siuache na usome comments za wenzako?
     
  6. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,178
    Likes Received: 3,448
    Trophy Points: 280
    pinda hata akiongea kauli yake haina madhara bora angekaa kimya tu.!
     
  7. Asante

    Asante JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2012
    Joined: Dec 18, 2009
    Messages: 1,721
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kama sehemu ya jamii ya watanzania wamegomea kula chakula uhaba unatoka wapi?
     
  8. Asante

    Asante JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2012
    Joined: Dec 18, 2009
    Messages: 1,721
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mwezi wa sherehe za usiku za mapocho pocho utaanza lini wakuu?
     
  9. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Pinda amepinduka tena!
     
  10. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,750
    Likes Received: 4,494
    Trophy Points: 280
    Kama mimi eeeeh, mie najisomea comments za wenzangu tu hapa na kucheka ttuuuuuuuuuuuuuu, ila kwanini Pinda nae asipunguze bei ya asali zake na mahindi ili kuonyesha mfanao? mbona kapandisha bei ya asali na mahindi yale yaliyotoka kwene shamba lake? au anaongea ze opposite???
     
  11. a

    abousalah2 Member

    #11
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsanteni sana kwa kashfa munazotoa juu ya uislam ! mapocho pocho subri december 25 na january 1! hujatosheka ! ramadhan ni kwa ajili ya waislamu! wewe mwenye itikadi nyengine yakuhusu nini! acha roho mbaya! pilipili usoila yakuwashia nini? acheni kasumba!
     
  12. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Pumba kivipi? Tena ningefurahi sana kama ningeona wafanyabiashara wa kiislam wakishusha bei za bidhaa katika mwezi mtukufu. Si mwezi mtukufu bana? Inakuwaje na wenyewe wanafuata mkumbo wa kupandisha bei? Inapoteza maana kabisa ya mwezi mtukufu...
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wewe ni nani mpaka wakufurahishe Uislam aupo kwa kufurahisha watu...pumba zingine bana.
     
  14. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Washauri ndugu zako wapunguze bei bana...mwezi mtukufu siyo wakati wa kupata faida kwa kuwaumiza wengine...ni kinyume na maadili ya Uislam safi...
     
  15. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Huwa napata shida sana ku-connect mantiki ya kupanda bei vyakula wakati ambao walaji wamepungua coz WAMEFUNGA! Wakati wa mfungo mahitaji ya chakula yanaongezekaje?
     
  16. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Hayo ni maneno ya kienyeji wala Waislam hawapo kwa ajili ya mwezi mmoja wala hakuna sehemu yeyote kwenye Uislam imesema mwezi wa Ramadhan ni mwezi wa kula sana, tena Uislam unafundisha mwezi wa Ramadhan ni mwezi kupunguza kula.
     
  17. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wamefunga au wamebadili muda wa kula?
     
  18. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,877
    Likes Received: 5,279
    Trophy Points: 280
    Pinda ka pindisha sheria! Kw anini asinge onya toka mwanzo walikuwa wanapandisha bei ya vyakula kiholela, pinda huruma imekuja baada ya kuona mwezi mtakatifu umekaribia! Bila shaka atapewa mualiko siku ya sikukuu!

    Naunga mkono kauli ya pinda.
     
  19. sir.JAPHET

    sir.JAPHET JF-Expert Member

    #19
    Jul 6, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 700
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    jamani pinda ameonyesha ukomavu kisiasa amethubutu kuonyesha upendo wa dhati kwa waislam ingawa yeye ni mkristo.. Hatuja ona mikakati ya dhati kutoka kwa kikwete wala bilal kupunguza mfumuko wa bei za vyakula hasa misim ya skukuu.. Wajameni.. Pinda we salute u..
     
  20. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Hata Sukari alionya wafanya biashara wasiuze zaidi ya 1700 lakini leo tunainunu kwa zaidi ya 2200 kwa kilo....Pinda hakuna analo weza kulisimamia.
     
Loading...