Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mhe. Ngugai ndiye kituko!! Someni hapa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ebaeban, Jul 12, 2012.

  1. e

    ebaeban JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 1,684
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Mimi ninaye andika thread hii ni mpiga kura wa Mhe. Ndugai ambae ndiye naibu spika, sisi wapiga kura wake ndiyo tunaye mwona yeye kituko na wala siyo Mh. Sana Halima MDEE laiti angejua hata sisi tunapenda kuwa na mbunge kama Halima Mdee asingengemwambia vile.

    Tunamwona ni kituko kwa sababu zifuatazo:

    1. Ubunge wake alinunua kwa hela nyingi kweli kweli kwani ubunge huo walikuwa wanapigania na Shamsha Mwangunga Yule aliyekuwa wazuri wa mali ya asili bunge lililopita, alinunua pikipiki nyingi kama 18 hivi kuwagawia wapiga debe wake mmoja wapo Ndugu Jack Tito Fungo anayo mpaka leo, wakati Halima Mdee alichaguliwa na wapiga kura wa kawe kwa kuwa ni jembe na wala si kwa kupenyeza mlungula.

    Angalia juzi magorofa ya mabillioni ya mbezi beach yalivyokuwa yanaporomoka kama yeye Ngugai angeweza na marushwa yao wanayopewaga.

    2. Kituko cha pili ndiyo babu kubwa, alivyokuwa mheshimiwa alianza uhawala Na aliyekuwa DMO wa Kongwa wakati huo Dr Fatuma ambaye ni mpare. Hapa Kongwa ndipo panapoongoza kwa ugonjwa wa Tracoma (vikope) pana NGO kadhaa zinazopambana na ugonjwa huo mfano KTP, Macdonard Tracoma Initiative, Hellen Keller International (HKI) NA CEHEPHO .

    Sasa ilifika wakati wa kurenew mikataba Yule Doctor Fatuma aidha kwa kuelekezwa na Mh Ndugai akaomba rushwa ili awapigie debe waongezewe mkataba, basi wale wazungu wakamtolea inje wakaondoka. Sasa wanainchi wa Kongwa wameendelea kuwa vipofu wafadhili wamekimbia hawala yake Ndugai amewakorofisha.

    Kuona hivyo baraza la madiwani likamuadhimia huyu Daktari akahamishwa fasta fasta.
     
  2. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Una bifu na huyu kiraka
     
  3. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante kwa taarifa, mnyimeni kura 2015 na mlinde kura zenu 2015
     
  4. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Umepamba chupi za kipare mpaka unaanza kuntia hamu na wamiliki wa hizo chupi!
     
  5. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Vituko ni nyie wananchi mnaouza utu wenu kwa Ndugai.
     
  6. R

    Ray2012 JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimeipenda sana hiyo, du! so detailed!
     
  7. R

    Rweza Member

    #7
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 18, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimefurahi sana namna unavyomfahamu kwa sana huyu kibaraka.
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,810
    Likes Received: 5,136
    Trophy Points: 280
    Nimemuona kituka zaidi baada ya kushindwa kufuta kauli yake!
     
  9. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Niko chini ya mwamba mwamba juu yangu yesu nifiche
     
  10. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #10
    Jul 12, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nungai akili zake zinamtosha yeye mwenyewe.
     
  11. Kimox Kimokole

    Kimox Kimokole Verified User

    #11
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 9, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    aisee we jamaa una hasira kweli kweli, duh!
     
  12. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli thread hii inaelezea vtuko tupu,manake hata kichwa cha hbr chake ni kituko achilia vilivyomo ndani..
     
  13. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,111
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Anaonekana anahasira na CDM tena sana toka kauli ya MNYIKA na udhaifu wa JK
     
  14. t

    tume JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 228
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwanzisha Thread hii ni Kituko kuliko Chupi ya Fatuma
     
  15. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ebaeban Umenifurahisha sana kumbe hata wapigakura mnamuona hivyo. Nilikuwa natamani kuweka thread kama hii lakini nilijizuia kuwa wapiga kura wake wameona yeye ndo bora kuliko wote Kongwa. Ndugai ni mpenda sifa anajiona kafika na kusahau kuwa cheo ni dhamana, walikuwepo akina Pius Msekwa wako wapi, Sita alikuwa jembe wakampiga chini kwa ulevi tu wa CCM. Kongwa mnaombwa 2015 asirudi tena anachefua. Hiv anafikiri wote wana akili fupi kama yeye.Ajirekebishe vinginevyo anazidi kujionyesha udhaifu wake. Wote na yule Spika hawafai bunge wanafikiri mali ya CCM. Na sala wanyoongoza itawarudi Mungu hapaswi kutajwa kwa dhihaka mbona hawatendi haki wapo wapo tu. Afadhali mwenyekiti mpya wa bunge ZUNGU anaweza kidogo kuendesha bunge. Ndugai Acha kiburi Cheo ni Dhamana. Konwa Mkimuacha arejee tutawaona nyie ndo wenye akili za kishamba kama Ndugai. Ni limbukeni sana alisoma wapi huyo jamaa. Hawezi kujilinganisha na Mdee hata siku moja labda Mabumba ndo wako level moja na Ndugai.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    tena anahasira kweli......haahahahahaaaaa,hadi jina la mbunge wake amelikosea
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ebaeban dah,,,,mdau kweli una hasira na mbunge wako,what i know kale kamchezo kanachofichwa ndani ya chupi kana changamoto zake bhana
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. i

    ikingura Member

    #18
    Jul 12, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    magamba ndo zao!
     
  19. GIUSEPE

    GIUSEPE Senior Member

    #19
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ebaeban Na wewe KITUKO,ulikuwa wapi siku zote? Halafu kajifunze upya kuandika!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #20
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,567
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Kweli anavyoongoza bunge utadhani ni mkutano wa chama. Nilitegemea angekuwa 'neutral' lakini naona 'fairness' inamshinda sana. Leo kamwambia mbune mmojawapo: "Ndiyo maana tunakwambia tumethubutu, sijui nini na tunasonga mbele." Yaani, spika wa bunge unaleta slogani za chama chako na wakati huohuo unadai ni spika wa wote? Huu mchezo kabisa!
     
Loading...