Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mhe. Mulugo alishaonyesha kushindwa hata kabla hajaanza kusoma taarifa yake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MpangoA, Oct 26, 2012.

  1. MpangoA

    MpangoA JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2012
    Joined: Jul 27, 2012
    Messages: 363
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wakuu Wanajamvi,

    Hili suala la Mhe. Mulugo mimi bado linanisumbua. Suala si kukosea kutamka, hili kila mtu linaweza kumtokea, bali mimi tatizo langu ni mambo aliyoyazungumzia (content). Honestly the content of his presentation was very weak and shallow.

    Naomba niwaambie, Mhe. Mulugo alishashindwa hata kabla hajaanza kutoa hiyo presentation. Chini hapo mtaona ratiba ya siku hiyo. Alitanguliwa na mawaziri wawili; kutoka Botswana na Zimbabwe (ndio huyo mtangulizi wake aliyetaka kujifananisha naye).

    Ukiangalia presentations mbili zilizotangulia, zote zinamuonyesha Mhe. Mulugo kwa mbali. Alionyesha kuwa na wasiwasi mkubwa na kujifariji kwa kunywa maji. Angalieni vizuri.

    Kuhusu content, mawaziri wote watatu walipewa mada moja: Education for Employment, Development Skills for Vocation. Sasa linganisha ubora wa presentations, jinsi mtu anavyo-present na ufahamu wa presenter juu ya kile anacho-present.

    TUNAHITAJI HURUMA YA MUNGU TU, MAANA VIONGOZI WETU WAMESHINDWA. KARIBUNI, LINKS ZIKO HAPO CHINI.

    Saturday 6th October 2012

    Opening Session – Welcome

    Mr Donald Grant – Minister of Education, Government of the Western Cape
    Hon. Prof. Hlengiwe Mkhize – Deputy Minister of Economic Development, South Africa

    Education for Employment, Developing Skills for Vocation
    Hon. Pelonomi Venson-Moitoi – Minister of Education & Skills Development, Botswana
    Hon. Senator David Coltart – Minister of Education, Sport, Arts & Culture, Zimbabwe
    Hon. Philipo Augustino Mulugo – Deputy Minister of Education and Vocational Training, Tanzania
    Mr Horst Weinert – Managing Director, Festo Didactic

    Presentation ya Waziri kutoka Botswana
    Hon. Pelonomi Venson-Moitoi – Minister of Education & Skills Development, Botswana | AfricanBrains - Innovation Africa

    Presentation ya Waziri kutoka Zimbabwe
    Hon. Senator David Coltart

    Presentation ya Waziri kutoka Tanzania (Mulugo)
    Hon. Philipo Augustino Mulugo

    source: Innovation Africa - Official Summit for Education, ICT, Science & Technology, Research & Development
     
  2. Mkuu rombo

    Mkuu rombo JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 1,546
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    aiseee hata sisi watu wa huku rombo 2nasikitika sana kwa hotuba aliyetowa waziri msaidizi
     
  3. controler

    controler JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 1,537
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mwalimu wa horombo primary anamshinda waziri msaidizi au nasema uongo?
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Sikonge huku hatuna la kusema. Labda kwa sababu bado tunaishi Tanganyika.
     
  5. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,905
    Likes Received: 447
    Trophy Points: 180
    Ombi langu ni kwa MoDs !
    Nawaomba waiache hii mada kama ilivyo kwa kuwa inazungumzia mambo ambayo hayakubainishwa awali.
    Namuunga mkono mtoa mada maana hata mimi presentation ya Mulugo kwa ujumla ilinikumbusha darasa la tatu.
    Kwa kweli alitia aibu sssana !
     
  6. M

    Mercyless JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 642
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sina muda wa kumjadili kilaza kama Mulugo.
     
  7. m

    mchaichai JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 650
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nasema mulugo bado una muda wa kusoma kama huwezi kusoma huku unafanya kazi tunakuomba achia ngazi ukikataa utakuja kuumbuka siku moja...tutamwomba Sembeye akuite kwenye this week in perspective shauri yako kaka...piga msuli na walimu wa shule za english medium na soma vitabu sana jamaa yangu hali ni tete
     
  8. mzushi

    mzushi JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 1,860
    Likes Received: 486
    Trophy Points: 180
    du sijui bwana mkubwa pale magogoni anangoja nini kumwajibisha huyu kilaza .kweli kupata uwaziri tanzania ni laini kama urojo wa Zanzibar ila kutoka ni sawasawa na ngamia kupenya kwenye tundu la sindano
     
  9. k

    kinauche JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 7,427
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    Tatizo la Mulugo siyo lugha bali ni uelewa mdogo wa mambo. Ni walimu wachache wa sampuli yake wanaoweza kudai Tanzania ilitokana na muungano wa Pemba, Zanzibar na Tanganyika. Kwa hiyosiyo suala la slip of the tongue bali ni suala la weledi. Hata hivyo, Waziri mwenye dhamana ya Elimu anatakiwa aifahamu vizuri lugha ya Kiingereza. Matamshi siyo tija sana lakini pamoja na hayo kusema jontromeni badala ya gentlemen, haikubaliki. Kama kweli ni mwalimu kama anavyodai, asingeweza kuanza ile presentation kama alivyoanza. Yeye akubali ni novice katika haya mambo. Aliwahi kuitisha mkutano wa walimu wakuu wa shule za msingi na sekondari wa Dar es Salaam akawa anasema, 'Mimi niko very care, I am very care. Sitaki kumwangusha Mhe. Kikwete.
     
  10. M

    MPIGA ZEZE JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,838
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Kwa vile Mhe Rais Dkt JK ni mbishi (halali kiutawala) huwa hapendi kushinikizwa juu ya mawizi na watendaji wake wengine wanapovurunda, uwezekano wa Mhe Dkt Mulugo kujiuzulu ni mdogo kabisa. Lakini kwa vile maoni ya watu wengi ya kumtaka aachie ngazi yanasukumwa na moyo wa kuitakia mema nchi yetu na wala si 'wivu wa kike' (chambilecho watawala wapendavyo kujitetea wanapovurunda au kufisadi), basi njia mbadala tuliyobaki nayo ni kumwomba Mhe Rais Dkt JK ambadilishe nafasi - amtoe kwenye wizara ya elimu na ampeleke wizara nyingine yo yote ile ambayo Mhe Dkt Mulugo atachagua. Mhe Mulugo amepoteza uhalali wa kuwa kiongozi wa juu wa Elimu nchini. Wizara ya Elimu iachwe ipumuwe!
     
  11. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Siku akialikwa na Simbeye wa TBC lazima ataugua kiharusi. Hawezi kuthubutu kuhudhuria :Hali ni Tete sana
     
  12. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Mulugo hasi to step down, this should be the turning point to all those who like short-cuts in this country. Lazima Mhe apishe ofisi ya umma, watanzania katuaibisha sana, sijui kwa nini hana hata aibu? Mhe Mulugo, uko wizara nyeti ondoka kwa heshima.
     
  13. k

    katitu Senior Member

    #13
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kwa hata mimi nilivyoisikiliza ile video nilishangaa sana.i was expect from him to say atleast i am and correct his statement but he did not
     
  14. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Chezaea Jei Kei weweee ei kei ei mr. Dhaifu hahaha nimetoka kimlugolugoooo inhi inhi inhi.,.lol
     
  15. Mdakuzi

    Mdakuzi JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 2,766
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 180
    Viongozi wetu bwana, ni ngumu kweli kujivunia kuwa nao!
     
  16. Tigga Mumba

    Tigga Mumba JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Aliniacha hoi aliposema.... I will end up with conclusion..... HahahaaaaaaaAAaaaaaa
     
  17. L

    LIpili Member

    #17
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 14, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo mada kulikuwa na haja ya kuanza kutaja mipaka ya nchi kweli?, au ni katika kujaziajazia .Haahaa JK ana kazi kwelikweli
     
  18. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ukiangalia katika hao waliotoa speech nchi zote hizo zinazungumza english kwenye mabunge yao na hata serikalini isipokua ya kwetu...jamaa alivoona wenzake english safi inapanda nafikiri alianza kupanic ndo mana akachemsha...simlaumu lakini nalaumu mifumo yetu hapa bongo kila kitu kiswahili haya tuone tutafika wapi
     
  19. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2012
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 2,707
    Likes Received: 952
    Trophy Points: 280
    Daah! namchek hapa Mulugo kwa kweli ali-panic toka mwanzo. Yaani ni kama anajuta kwa nini alienda kwenye ule Mkutano but ndo ashafika mkutanoni hana namna kukimbia hawezi. But my advice kwa Watanzania wenzangu tuchukue jitihada binafsi kujifunza Kiingereza vinginevyo yatatukuta ya MULUGO, soma NOVEL, DAILY NEWS, SIKILIZA TV zinazotumia kiingereza BBC,CNN, AL JAZEERA angalia MOVIE za KIINGEREZA at least utaboresha KIINGEREZA chako vinginevyo ukikomalia KISWAHILI!!! yatakukuta ya MULUGO
     
  20. B

    BUBERWA D. JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 45
    Nadhani huyu hata cheti cha form four alifoji. Haiwezekani umalize kidato cha nne ushindwe hata kusoma yaliyo andikwa. Mi niliwahi pata tetesi kuwa huyu jamaa ni ujanja ujanja shule hana aliungiwa mpango na mamaaa fulani kwa dhaifu apate uwaziri. Jamani wana mbeya nawaamini kwa kutuletea wasomi bungeni, ilikuwaje mkaleta huyukihiyo? Shame on you mbeya (songwe)people! Msirudie tena.
     
Loading...