Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mhe Kigoma Malima:"JAA PIPO"

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Eng. Y. Bihagaze, May 1, 2012.

  1. Eng. Y. Bihagaze

    Eng. Y. Bihagaze Verified User

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 1,474
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    'Jaa Pipo'
    Nimemsikia naibu Waziri wa Nishati Na Madini , Mhe Kugoma Malima akiongea this time kupitia TBC1, Alipokua akiongea na wana Makambako juu ya kero za TANESCO . Akijibu swali toka Kwa mwananchi mmoja aliyemtaka maelezo kwanini Tanesco wamekuwa wazembe Kwa kutofuta bili za wateja Na kuwapandikizia wateja wake bili Mara Kwa mara..
    Waziri huyo mwenye dhamana Na TANESCO nae alitumia mwanya huo kulalamikia Shirika Hilo la umeme, Na kusema " jamani TANESCO, Hili ni Shirika la Uma, ni letu sote Mimi pamoja Na hawa Jaa Pipo ' hivyo msiwe Na Kibri"*
    Wadau mnisaidie msamiati huu ambao mweshimiwa amewaita wananchi Jaa Pipo nini maana yake? *Mtusaidie wengine Kiswahili kinatutatiza may be..!!
     
  2. Az 89

    Az 89 JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 1,551
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mbunge wao anaitwa jaa people!
     
  3. m

    massai JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    huyo jamaa sianatumia hile tumbaku inayotokana na JANI KUU ! Kwahiyo msishangae sana kwani muuliza swali alikua ni mdau wa hilo jani labda,ndio maana kaguswa ikabidi ampe shavu mwana kwa kumuita jah pipo ingawa kwa tafsiri ya kirasta farian,maana yake ni mtu wa MUNGU
     
  4. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mbunge wa eneo hilo Njombe Magharibi anaitwa Deo Sanga. Anamiliki magari yenye nembo JAH PEOPLE. Huyu ni M'kiti wa CCM mkoa wa Iringa. Elimu yake ni darasa la pili la zamani.

    Mdanganyika nawasilisha.
     
  5. m

    massai JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    vipi jani kuu si anatumia? Au nimekosea?
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Mbona jibu lake ni jepesi sana
     
  7. Eng. Y. Bihagaze

    Eng. Y. Bihagaze Verified User

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 1,474
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ok so jaa pipo manake ni JAH PEOPLE ikibeba tafsiri ya 'Mtu wa Mungu' Basi nadhani Mweshimiwa alikuwa right kulitumia ..
     
  8. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ame-frastrate baada ya tukio la moro.
     
  9. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 843
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Niliposoma title nikadhani anaongelewa Hayati Kighoma Malima. Kumbe mtoto wake!
     
  10. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ....Jah!!- Mungu, People - watu. So Watu wa Mungu kwa lugha ya rastafarian..ingawaje dogo hakutakiwa kutumia huo msamiati kwani si watu wengi wanaelewa maana yake!!
     
Loading...