Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mhe. Godbless Lema alichana Jeshi la Polisi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Jul 28, 2011.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,157
    Trophy Points: 280
    Mbunge wa Arusha, ambaye pia ni Waziri Kivuli wa Mambo ya Ndani, Mhe. Godbless Lema analichana Jeshi la Polisi!.

    Mhe. Lema, anatoa shutuma mbalimbali kwa jeshi hilo, wakati akiwasilisha maoni ya kambi ya upinzani kwenye bajeti ya Mambo ya Ndani.

    Amelishutumu Jeshi la Polisi kuhusu serikali kutumia mabavu. Naibu Spika amezuia paragraph fulani isisomwe, Lema akalazimisha kutaka kuisoma kwa kutetea kuwa yeye kama Waziri Kivuli wa Upinzani, asitegemee yuko hapo kuitetea serikali.

    Huku akinukuu wapiginia haki maarufu duniani akiwemo Martin Luther King Jnr kuwa 'Amani sio kuweko kwa utulivu, bali kutendwa kwa haki", hivyo Tanzania sio nchi ya amani kwa vile haina haki!

    Amelaani mauji yanayofanywa na polisi kama ukwiukwaji mkuu wa haki za binaadamu.

    Uchanaji huo wa jeshi la polisi unaofanywa na Mhe. Lema, unafanywa huku Mkuu wa Jeshi la Polisi, Inspecta Jenerali wa Polisi, Said Mwema na makamanda wake wakuu wakiwa wote wako bungeni.

    Uptate kwa hisani ya Edson.
     
  2. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Naibu spika amlazimisha lema aruke page moja-na asiisome
    Lema akamjibu kuwa hawezi kiitetea serikali
     
  3. Mosachaoghoko

    Mosachaoghoko Senior Member

    #3
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naibu speaker analazimisha kuondoa kifungu cha madhira yanayofanya na serikali why by the way yeye anatakiwa asikilize hoja zitajibiwa na waziri husika
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Jul 28, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Endelea kutujuza Mkuu tumekatiwa umeme
     
  5. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunaomba page iliyotakiwa kurukwa iwekwe hapa jamvini
     
  6. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #6
    Jul 28, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    teh teh teh! uwooo! wana wabanwa ni mbwai. sasa huyo naibu spika anataka kifungu kirukwe kwa maslahi ya nani?
     
  7. K

    Kiluvya2011 JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 215
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Dah naibu spika kaamuru lema aruke paragraph moja...lema aligoma kukawa na majibishano kidogo, lema amwambia naibu spika hayupo kusoma ripoti kuitetea serikali so kasema hiyo paragraph iingie kwenye hansadi....

    Leo ngoja tuone mwisho wake.
     
  8. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    haaah haaah watakoma mwaka huu. Big up Lema
     
  9. K

    Kiluvya2011 JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 215
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wapigiania haki tunaombeni hiyo page iliyorukwa kwa manufaa yetu wanyonge
     
  10. K

    Kiluvya2011 JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 215
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Anachana mbaya, anasema risasi za polisi wasiozidi elfu hamsini haziwezi kumaliza watizd zaidi ya milioni arobaini...
     
  11. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #11
    Jul 28, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,157
    Trophy Points: 280
    Hotuba ya Mhe. Lema, anaendelea kutoa hotuba yake, ilijaa vitisho kuwa amani ya nchi hii haiwezi kulindwa kwa udhalimu wa jeshi la polisi na FFU wake.

    Amedai kuwa Wananchi wameanza kuzoea vitisho vya polisi, na muda sii mrefu, wanaweza kuwa tayari kufanya lolote, bila kuogopa risasi za polisi, na kutolea mfano, nguvu ya umma kwenye maandamano yaliyotokea nchi mbalimbali mbali mbali barani Afrika na kusema maandamano hayo sasa yako jirani kwetu nchini Malawi, hivyo ametoa onyo kuwa lolote linaweza kutokea Tanzania!.
     
  12. RUMANYIKA

    RUMANYIKA JF-Expert Member

    #12
    Jul 28, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 315
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Lema kwa kweli ni jembe. Anachana vibaya serikal legelege. Bonge la hotuba sijawai sikia.
     
  13. M

    Mwanaume Senior Member

    #13
    Jul 28, 2011
    Joined: Oct 11, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kazi ya spika ni kuzuia hoja kwenye mijadala au kuongoza mijadala? Mbona watu hawa wanakuwa waoga wa hoja zinazopaswa kujibiwa na serikali.?
     
  14. Kishongo

    Kishongo JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hana jipya! anamwaga pumba tupu. Ni aibu kwa wapiga kura wake na kwa mji wa Arusha.
     
  15. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Swafi saaaana hawa ndo wanatufanya tujione Wa Tanzania lkn hiyo mibunge mingine hovyoooooo kabisa
     
  16. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    Wamezowea kufichiana madhambi hawa!
    CCM bila uwongo na kufukiafukia mambo haiwezi kudumu hata kwa nusu saa!
     
  17. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #17
    Jul 28, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,804
    Likes Received: 939
    Trophy Points: 280
    anaogopa kufichua siri za maruhani wakiwemo, hasa za kudhoofisha upinzani, madawa ya kulevya na kubambikiwa kesi
     
  18. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #18
    Jul 28, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Unajifunza kutumia keyboard au??
     
  19. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Jul 28, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,157
    Trophy Points: 280
    Nadhani hiyo paragraph ama ilikuwa na maneno ambayo ni uhaini, Naibu Spika alipoliona hili, akaamua kupindisha kanuni kwa kuzuia jinai isitendeke ndani ya bunge.

    Tutafuatilia kama kanuni zinaruhusu, naamini baada ya hotuba hii tuu, utafuatia ombi la muongozo wa spika, toka kwa chief whip, Tundu Lissu, kumuuliza Naibu Spika ametumia kanuni gani.
     
  20. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #20
    Jul 28, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    wewe una matatizo ya akili-
     
Loading...