Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mhariri aliyesema DR. SLAA WILL NEVER BE A PRESIDENT yuko katika msukosuko!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Informer, Jan 4, 2011.

  1. T

    The Informer Senior Member

    #1
    Jan 4, 2011
    Joined: Jun 14, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkumbwa Ally, deputy managing editor (DME) wa Tanzania Standard Newspapers (TSN), kampuni inayochapisha magazeti ya serikali ya Daily News, Sunday News na Habari Leo, yuko katika msukosuko mkubwa.

    Mkumbwa kwa muda mrefu sasa amekuwa akikaimu cheo cha Acting Managing Editor (ME) wa TSN baada ya ME wake, Isaac Mruma, kuondolewa kwa mazingira ya kutatanisha. Mruma sasa hivi amesharudi Tanzania Communications Regulatory Authority (TCRA) alipotoka baada ya kusota muda mrefu alipoenguliwa TSN.

    Hivi sasa kuna mgawanyiko mkubwa wa wafanyakazi wa TSN huku wakiwa wametengana wale wa Mkumbwa na wale wa Mruma. Mkumbwa analaumiwa kwa upendeleo kwa baadhi ya wafanyakazi na kuwa na chuki binafsi na wengine, yaani ubaguzi wa wazi.

    Wadau wa TSN wanasema kuwa Mkumbwa amekuwa akifanya lobbying kupitia marafiki zake, Sethi Kamuhanda (katibu mkuu wa wizara ya habari) na Charles Kizigha (mwandishi mkongwe wa TSN anayedaiwa kuwa na connections na vigogo serikalini) ili yeye ateuliwe na Kikwete kuwa ME wa TSN. Wanasema amefikia pia kutumia waganga wa kienyeji na kuwaleta ofisini ili akipate cheo hicho.

    Hivi majuzi, Bodi ya TSN chini ya uenyekiti wa Wilson Mukama, imeamuru kuwa TSN itoe matangazo ya kazi kwa nafasi za ME na DME ambapo qualifications za vyeo vyote hivi viwili zinamuengua kabisa Mkumbwa.

    ME anatakiwa kuwa na post graduate ya business administration, preferrably MBA, na DME anatakiwa kuwa na at least first degree ya journalism/mass communication.

    Mkumbwa ana diploma tu ya journalism, hivyo yuko hatarini kupoteza mpaka hiyo nafasi yake ya sasa ya DME.

    Wapasha habari wa TSN wanasema kuwa Mkumbwa kuona hatari kubwa iliyopo mbele yake akazuia matangazo ya DME na ME yasitoke kwenye gazeti.

    Badala yake, ametoa matangazo ya nafasi nyingine kama Management Accountant, Assistant Procurement Officer, Customer Service Officers, Key Account Executive, etc, kujaza nafasi za wafanyakazi kibao waliokimbia TSN kutokana na uongozi wake mbovu.

    Mwenyekiti wa Bodi ya TSN, Wilson Mukama, inasemekana kuwa amekasirishwa na kitendo cha Mkumbwa kuzuia matangazo ya nafasi za DME na ME yasitoke kwenye gazeti na leo ameitisha emergency board meeting.

    Tunatarajia wenzetu wa TSN watupe habari zaidi baada ya kikao hicho cha dharura cha bodi.

    Mkumbwa amekuwa akijitamba kuwa anammudu vyema Mwenyekiti wa Bodi wa TSN Mukama kwa kuwa anakunywa naye pombe sana kwenye bar ya Jolly Club iliyopo Upanga (drinking buddy).

    Ifuatayo ni ile famous editorial aliyowahi kuiandika Mkumbwa kuhusu DK. SLAA:

     
  2. Kaduguda

    Kaduguda JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2011
    Joined: Aug 1, 2008
    Messages: 585
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Za mwizi arobaini!
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Si arudi UwT?
     
  4. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,946
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Alichezea maji yenye mamba wengi wenye uchu, cheza na CCM sio DR. SLAA
     
  5. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    With due respect; title ya thread inataka kuonyesha kuwa hii misukosuko iliyomkuta Mkumbwa imetokana na ile Editorial yake kwamba 'Dr. Slaa will Never be President?'
     
  6. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,810
    Likes Received: 1,072
    Trophy Points: 280
    Yaani baada ya miaka takribani 50 ya uhuru, ME wa gazeti la serikali anaweza bado kuwa na diploma tu!!! Huyo jamaa inatakiwa apigwe buti arudi mtaani kukusanya habari siyo kukalia hicho kiti.
     
  7. Profesy

    Profesy Verified User

    #7
    Jan 4, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    du.
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Utakuta Diploma ni ya DPRK au Jugoslavija
     
  9. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #9
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,562
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Kumbe ana diploma tu.
     
  10. KIPANYA

    KIPANYA Member

    #10
    Jan 4, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ni kweli mkbwa:eek:
     
  11. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Aondoke tu. siku zote debe tupu haliachi kutika. ile tahariri yake ilimvua nguo kabisa na kuonyesha kwamab yeye ni Mr zero. Kuna watu huwa wanandhani kwamba watadumu milele kwenye nafasi zao. Hana tofauti na Salva
     
  12. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,196
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Serikalini kuna mambumbu na Vihiyo wengi tu.

    Hao hawana vision ya kuongoza vyombo vya serikali.

    Wajifunze kwa yaliyomkuta Tido Muhando


    Tupa kapuni. Hana Elimu,Experience pia imeproove Failure, Piga Chini
     
  13. M

    Marigwe JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Na mimi nakazia Slaa hatakuwa Rais wa Tanzania. Never!!Never!!Never!!
     
  14. E

    EL+RA=UFISADI Member

    #14
    Jan 4, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 56
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sawa mama Marigwe, endelea kuimba ngonjera
     
  15. Not_Yet_Uhuru

    Not_Yet_Uhuru JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Huyu Mkumbwa ataangukia pua, na ajue kuwa ki-demokrasia ameshafutika na kuliondoa gazeti lao ktk media zenye credibility, iwe ya ndani ya nchi au hata ya Tanzania.

    Na moto aliouwasha ktk jamii hautazimwa na yeyote hadi mwenyewe umtafune. Alidhani 'nguvu ya Umma' ni ya kunyooshea kidole cha upofu na ukurutu wa kutetea wanaoanguka badala ya kusimamia ukweli! Tanzania siyo ya genge la watu wachache wanaoteteana kulinda uozo na upofu kama alivyofanya Mkumbwa.

    Lazima yeye ajue kuwa nguvu ya umma ipo kila mahali, hata ndani ya media anapofanyia kazi na ndiyo maana anatapatapa, na ndiyo itakayomtafuna na lazima ang'oke aungane na wengine (ambao si vizuri kuwataja hapa) aanze kutavanga mtaani kuomba hisani za Media zinazoongozwa na wenye akili na wanaojali maslahi ya nchi na sio kama yeye na diploma yake ya kujitafutia na amebaki kujikomba-komba na kujisifu ili apate kukubalika. Kwa upungufu aliouonyesha, kama ikitokea aipate nafasi hiyo ya ME, tufuatilie kwa makini; hii Kampuni itaelekea kufa.
     
  16. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #16
    Jan 4, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    hivyo kuandika kosa lake ni kutokana na kukalia kiti kisichomfaa --- it was a priviledge!

    fagio hili linatakiwa kupita kote kwa wakurugenzi na wasimamizi wa chaguzi --- inawezekana they dont qualify!

    slaa is already my president! anaongoza kutoka moyoni mwangu!

    nawasilisha!
     
  17. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    wacha ale laana yake. malipo ni hapa hapa duniani.

    wanatafuta ajira kwa shida, wakizipata wanaanza kujihisi Mungu-watu.
     
  18. d

    duche Member

    #18
    Jan 4, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa kama anaenda na waganga kufanya ulozi ofisini amechanganyikiwa. Ashindwe na alegee..:angry::angry:
     
  19. z

    zamlock JF-Expert Member

    #19
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    yah hata mimi dk slaa ndy raisi na ananiongoza mimi kutoka moyoni mwangu sasa huyo anayesema awezi kuwa raisi wakati anawaongoza watanzania na wote wanamtegemea yeye
     
  20. N

    Njaare JF-Expert Member

    #20
    Jan 4, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,065
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Na mimi ningekuwa na Diplomma ningeandamana kutaka NACTE wachunguze Uhalali wa hiyo diplomma. Tahariri yake haiwezi kuwa imetoka kwenye kichwa chenye diploma. Hata mtu wa std 7 anafikiria vizuri kuliko huyu.
     
Loading...