Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mhango: Kikwete angejibu nini kuhusu mama salma kikwete?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by minda, Sep 20, 2010.

  1. minda

    minda JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nkwazi Mhango anauliza hivi:


    "Hivi Kikwete angejibu nini kama angeulizwa [kuhusu] chanzo cha fedha zinazomwezesha mke wake kumpigia kampeni...?"


    Source: MwanaHalisi, Septemba 15-21, 2010.


    my take:

    jifanye salva rweyemamu au hizza tambwe kisha ujibu swali hilo la bw. mhango.
     
  2. K

    Kishazi JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 449
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Kama ambavyo alijibu kuwa hajui kwa nini Tanzania ni Maskini, ndivyo atakavyojibu swali lako kwa kusema "hata mimi nashangaa sijui kazitoa wapi hizo hela na ndege"
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Hivi bado hamjastuka kuwa huo ni mpango kamambe wa familia hiyo fisadi kujitwalia fedha za nchi?
    Hapo inatengenezwa himaya ya untouchables, ni awamu ya mwisho hii jamani tukumbuke!
    Bila hivyo yale majumba yanayoonekana pale kijijini kwake yataishaje?
    Kila mtu kapewa hesabu ya kuwasilisha jioni!...huh!
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Atakuambia WAMA ndo wanamfadhili
     
  5. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mkuu,

    Hiyo ni mbaya sana endapo machafuko yakitokea au uongozi mwingine ukiingia kama ule wa hayati Levi Mwanawasa (Zambia LT President) kile kiji pale chalinze kwa mzee na ule msikiti opposite kwenda kwa lile jumba la kifahali litapotea kwa muda mchache sana. Unajua hakua kitu mbaya kama uongozi wa kifamilia, sasa sielewi kama President famili huwa wana mshauri wa kuwaelezea kumbuka JFK huko USA. ingawa wengine walibaki kwa siasa ila msukosuko walioupita mmmh.

    kwa ushauri wangu wa bure familia isijingize kwenye siasa kiasi hicho inaleta picha mbaya sana kwa nchi maskini kama TZ wanachi watafikilia vipi hiyo familia??


     
  6. KAZIMOTO

    KAZIMOTO JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2010
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 1,073
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumeona hata USA Bill Clinton alimnadi mke wake wakati ule yuko katika harakati za kuusaka urais wa marekani. Ni kama nayo imekaa kifamilia vile!!!!!!!!!

    Nimeona mke wa Barack Obama, akizungukuka USA kufanya shughuli za hapa na pale. Ni kama nayo imekaa kifamilia vile!!!!!!!!!!!
     
  7. KAZIMOTO

    KAZIMOTO JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2010
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 1,073
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi sioni makosa kwa mke wa rais kumpigia kampeni mume wake kama anazo hoja za msingi za kuwashawishi wananchi kwamba mume wake anafaa kutuongoza. Hoja ya msingi si uwepo wa mke wa rais katika kampeni bali ni hoja ambazo mke wa rais anajenga kuwashawishi wapiga kura.
     
  8. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    ishu sio hoja kinachowaumiza watanzania ni gharama zinazotumika kufanya kampeni ikiwahusisha wanafamilia wa JK, lakini pia watu wanahoji nafasi ya huyo mama kikatiba ni ipi hadi apokewe na viongozo wa serikali ambao kila kukicha wanalalamika tabia ya huyo mama kuomba hadi taarifa ya mkoa, yeye ni nani? usiache hoja ya msingi we kazi moto .
     
  9. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Anafanya hizo kazi kama FIRST LADY!!!
    Mbona first lady wako anayo WAMA pia, hushangai hiyo nayo!
     
  10. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mkuu umepatia sawia HAYO NDO MAJIBU YA salva bila kukopa sehemu.

    Wewe huoni tatizo kwa sababu kupelekeshwa kwako ni utamaduni lakini utawala wa sheria kwako ni tatizo. Kama kweli anaruhusiwa, weka clear kwamba aliombwa na cc ya ccm na tukienda kule Tume ya uchaguzi tutakuta ratiba yake ya kampeni kwa nafasi ya kumnadi mgombea urais na wabunge.
    I DARE TO SAY
     
  11. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii tabia ya kulinganisha US na Tz itakuja kutuletea madhara mbele ya safari. Kuna mambo ukiyalinganisha hayawezi kutoa majibu yanayofanana. Hili la ma first lady ni sawa na kulinganisha haki za Wamarekani kwa balozi zao nje ya nchi yao na haki za Watanzania na balozi zao nje ya Tanzania
     
  12. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2010
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Lakini pesa iliyotumika huko US 2008 na BIll Clinton na MIchelle Obama ilikuwa ni ya kampeni zao na zilikuwa accounted for siyo kama hapa mke anatumia pesa za walipa kodi kutoka hazina eti kwa vile ni festi ledi
    Alafu kikatiba hatuna institution ya FL ... wakati Marekani inatambua institution ya FL... sijui nimekusaidia ktk kutoa ufafanuzi?
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,542
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Kama hiyo ni startegy ya familia basi ni mufilisi. Enron ilikubali kupigwa mweleka na ubabaishaji. Hawa watu wataweza kweli kwa haya mambo yao ninayoyaona? Thubutu
     
  14. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #14
    Sep 21, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Angejibu kua Urais ni jambo la kifamilia na si la kitaifa
     
  15. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #15
    Sep 21, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,726
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 180
    Jibu ni kwamba "WAMA na CCM wana - fungate" jibu kutoka kwa Mama Salma akimsaidia mumewe kijibu hilo swali (Majira, 21/09/2010)
     
Loading...